ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงชุดจิ๋วของผม กับบ้านหลังนี้ 7 เม.ย. 56 มันจะเข้ากันไหมเนี่ย  (อ่าน 7978 ครั้ง)

Geji2499

• บุคคลทั่วไป
 :happy: :happy:สำเร็จๆครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
วันนั้นเล่นฟรี เป็นของขวัญวันเกิด มีแต่ญาติๆ ได้ทิปมาตั้ง 300 บาท ฮ่าๆๆ
วันที่ 22 เม.ย. นี้ ไปเล่นที่เดิม งานช่วยเหมือนเดิม กะจะเอาทิปสัก 320 บาท. ;D

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D

บ้านหรือคฤหาสน์ครับนี่   :th2:  :th2:   :th2:

เล่นที่วังครับป๋า  อิอิ

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
เมื่อวานเล่นที่บ้าน ส.จ.เปี๊ยก พี่ชายของเจ้าของคฤหาสน์หลังนี้ เป็นงานสังสรรค์หมู่ญาติและเพื่อน
และเกิดอยากร้องเพลงกัน จึงเรียกใช้บริการเครื่องจิ๋วๆ ของผมอีก เล่นตั้งแต่บ่าย 3 โมง ถึงเที่ยงคืน
คิดค่าบริการแค่ 1,000 บาท ได้ทิปอีก 2,000 บาท และบอกว่าเดี๋ยวจะชวนพรรคพวกสังสรรค์บ่อยๆ
เพื่อนๆ ชอบ เสียงดนตรีเพราะกว่าวงที่เล่นประจำในกลุ่มแชร์ แหะๆ ขอแค่เดือนละ 5 งานก็แจ่มแล้ว
วันที่ 22 นี้จะไปเล่นที่บ้านหลังนี้อีก งานนี้ต้องการนักร้องหญิงแนวลูกกรุง 1 คน ยังหาไม่ได้เลยครับ.
 :thank1: :th2: :happy:

• **
ผ่านไปด้วยดี (อีกละ) งานรดน้ำดำหัวคณาจารย์ ม.ราชภัฎนครปฐม ดนตรีคาราโอเกะ 5 โต๊ะ สนุกสนานมาก
แต่เสียวสาดน้ำกัน กลัวจะกระเซ็นมาทางเครื่องเสียง แต่ก็ปลอดภัยดี พรุ่งนี้จะเอารูปมาลงให้ดูบ้างนิดหน่อย
ไม่ได้ถ่ายตั้งแต่แรก ไม่สะดวก มาถ่ายตอนที่เต้นกันช่วงเพลงเร็ว ขอตัวไปนอนก่อนครับ พรุ่งนี้เจอกันนะครับ.
 :beer: :o^:

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]

ชุดเคลื่อนที่เร็วเหมือนผมเลยครับพี่วี ต่างกันที่ผมเพิ่มซับแบบ Active อีก 1 + ชุดโปรเจคเตอร์ + จอ 70x70 นิ้ว ยัดใส่รถเก๋งได้ลงตัวพอดีเลยครับ  ;D  ;D  ;D

• **

ชุดเคลื่อนที่เร็วเหมือนผมเลยครับพี่วี ต่างกันที่ผมเพิ่มซับแบบ Active อีก 1 + ชุดโปรเจคเตอร์ + จอ 70x70 นิ้ว ยัดใส่รถเก๋งได้ลงตัวพอดีเลยครับ  ;D  ;D  ;D

อยากเพิ่มตู้ซับฯ เหมือนกัน แต่เนื้อที่จำกัด ถ้ามีตู้ซับฯ ด้วยก็เต็มเบาะหลังพอดี
น้องภรรยาจะนั่งไม่ได้ ไม่อยากปล่อยให้อยู่บ้านคนเดียวเกรงจะไม่ปลอดภัยครับ. ;D

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 555A571E

ถ้าเพิ่มตู้ซับฯ ก็ต้องเพิ่มแอมป์ ทำให้เพิ่มจำนวนชิ้นที่ต้องผมยกเอง เพิ่มพื้นที่บรรทุก (อาจต้องขายรถเก๋ง ซื้อรถกระบะ)
และสุดท้ายอาจจะต้องเพิ่มเวลาเล่น เพราะปัจจุบันก็ไม่ค่อยจะยอมเลิกกันอยู่แล้ว เป็นผลมาถึงเรื่องสุขภาพอีกครับ. ;D

เล่นตู้ผีเสื้อไปเลยครับพี่

จะได้ไม่ต้องขายรถเก๋ง ไม่ต้องซื้อรถกะบะ ;D ;D

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
อยากเพิ่มตู้ซับฯ เหมือนกัน แต่เนื้อที่จำกัด ถ้ามีตู้ซับฯ ด้วยก็เต็มเบาะหลังพอดี
น้องภรรยาจะนั่งไม่ได้ ไม่อยากปล่อยให้อยู่บ้านคนเดียวเกรงจะไม่ปลอดภัยครับ. ;D

เหตุผลสำคัญอยู่ที่นี่เอง 555!  :hap3: :hap5: :hap5: :hap5:

• **
ถ่ายรูปแค่นิดหน่อย เฉพาะตอนเต้นกันครับ

เสื้อแดง-กางเกงดำ คุณตุ้ย เจ้าของบ้าน เป็นกันเองกับทุกคน ส่วนเสื้อคลุมสีแดง-กระโปรงลาย เพื่อนคุณตุ้ย ร้องเพลงอิสานไพเราะมาก

คนจะรวย ใครก็ห้ามไม่ได้ เมื่องวดที่แล้ว ทั้งสามึและภรรยาถูกหวยอีกคนละล้านกว่า เฮ้อ... อิจฉาจัง คนจนอย่างเราไม่ค่อยจะถูกเลย

ร้องไป สาดน้ำกันไป เล่นเอาใจไม่ค่อยดี อุตส่าห์ไม่รับงานสงกรานต์ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Clearity ลำโพง PA ไฮโซ  :th1: น้องยอเอา 15" กับ 8" ทรงสูง (แพงโครต) เสียงดีมาก

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer:  ดูบรรยากาศแล้วเสียงที่ออกไม่ย่อยเหมือนกันนะครับพี่วี  :beer: :beer:

• **
Clearity ลำโพง PA ไฮโซ  :th1: น้องยอเอา 15" กับ 8" ทรงสูง (แพงโครต) เสียงดีมาก

ของผม Clearity ดอกลำโพงเสียงต่ำของ P.Audio เพราะดอกเดิมขอบแตกตอนไปเล่นงานเลี้ยงพนักงาน ที่ บ.โตโยต้า อัดมากไปหน่อย เจอตะโกนแบบตะเบ็งเลยแตกซะ

:cheer:  ดูบรรยากาศแล้วเสียงที่ออกไม่ย่อยเหมือนกันนะครับพี่วี  :beer: :beer:

ก็พอมันได้ครับ ไม่ถึงขนาดกระหึ่ม แต่ก็เร้าใจให้ลุกขึ้นเต้นได้ (ที่จริงเขาเต้นเพราะเมา) ;D
เจ้าของบ้านผู้ชายคุยสนุก ไม่ถือตัว ไม่หยิ่งยโส แต่เจ้าของบ้านผู้หญิงเป็นคนยโสฯ ครับ.