ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา ขอคำแนะนำด้วยครับ ดอกเสียงกลางมีเสียงแทรก (เสียงหายแล้วครับ)  (อ่าน 6225 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายฟ้าฟาด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • ทีมงานอารีดอย 6DE6D9CB พ.พล
เมื่อคืน ได้เล่นในงานวันเกิด จากปัญหาที่ผมได้แจ้งและสอบถามพี่ๆ เมื่อวานได้เช็คทุกจุด ตั้งแต่ดอกลำโพงไม่มีปัญหา ดอกปรกติ แล้วลองปรับความถี่ที่ครอส จากเดิม 2.5khz เป็น 5khz แล้วลองอัดดู ปรากฎว่า เสียงดังแต๊บๆของดอกลำโพงกลางหายแล้วครับ เลยมาแจ้งข้อมูลให้พี่ๆได้รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ :thank1:

ออฟไลน์ ริช ดอกรัก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95E0D310
จุดตัดของดอกลำโพง ขึ้นอยู่กับตู้ที่ใช้ด้วย
ตู้สูตรไหน ดอกรุ่นไหน ไอ้ไหร่ พันพรือ  ;)

อ้วนกลมมิวสิค

• บุคคลทั่วไป
แล้วถ้าเป็นตู้สองทางมีเน็ตเวิก มันตัดครอสแบบพี่ไม่ได้แต่ดังแต๊ปเหมือนกันแสดงว่าอาจจะเป็นที่เนตเวิกรึป่าวครับ

ออฟไลน์ สายฟ้าฟาด

• ระดับ 3
  • *
  • ทีมงานอารีดอย 6DE6D9CB พ.พล
แล้วถ้าเป็นตู้สองทางมีเน็ตเวิก มันตัดครอสแบบพี่ไม่ได้แต่ดังแต๊ปเหมือนกันแสดงว่าอาจจะเป็นที่เนตเวิกรึป่าวครับ
ท่านอ้วน ต้องถามพี่ๆแล้วล่ะ เพราะผมก็งมๆ ซาวๆ ไปเรื่อยๆครับ แก้ไปตามที่เพิ่นบอกครับ :thank1: