ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้โปรแกรม Lister ของ Extreme  (อ่าน 9907 ครั้ง)

ejimatsu

• บุคคลทั่วไป
อยากได้โปรแกรม Lister ของ Extreme
« เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 14:23:15 น. »
เหมือนของ All in one รุ่นแรกๆ นะครับ
ที่เข้า Lister ได้เลยโดยไม่ต้องเข้าหน้า โปรแกรม Xtreme Karaoke

อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย  ท่านเจ้าของช่วยจัดให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: อยากได้โปรแกรม Lister ของ Extreme
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 14:29:00 น. »
เหมือนของ All in one รุ่นแรกๆ นะครับ
ที่เข้า Lister ได้เลยโดยไม่ต้องเข้าหน้า โปรแกรม Xtreme Karaoke

อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย  ท่านเจ้าของช่วยจัดให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย และประโยชน์ด้วยครับ

เพราะปัจจุบันนี้เอ็กซ์ตรีมก็เพิ่มเพลงได้โดย

ไม่ต้องสร้างรายการเพลงใหม่ได้นี่ครับ

ejimatsu

Re: อยากได้โปรแกรม Lister ของ Extreme
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 16:02:17 น. »
ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย และประโยชน์ด้วยครับ

เพราะปัจจุบันนี้เอ็กซ์ตรีมก็เพิ่มเพลงได้โดย

ไม่ต้องสร้างรายการเพลงใหม่ได้นี่ครับ

เวลาสร้างรายการเพลงจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเข้าโปรแกรม
ต้องหา Hardlock มาเสียบให้ยุ่งยาก

ถ้าเล่นเพลงจาก HDD Ext แล้วต้องเสียบพอร์ต USB กี่ช่องหละครับ
ถ้าเกิดเครื่องมีปริ้นต์เตอร์ , scan , ลำโพงตัวเล็ก เสียบ USB  แล้วยังมี flashdrive อีก
คิดว่าพอร์ตมันจะพอไหมครับท่าน

ejimatsu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 16:05:06 น. »

ทำยังไงครับที่ "ไม่ต้องสร้างรายการเพลงใหม่"
ช่วยบอกวิธีทำด้วยครับไม่เคยได้ยินเลยมีเพลงใหม่มาเพิ่มแต่ "ไม่ต้องสร้างรายการเพลง"

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 16:05:09 น. »
ครับ  ฝากผู้พัฒนา  คิดถึงผลดี ผลเสียต่อละกันครับ

natjung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 16:36:34 น. »
ทำยังไงครับที่ "ไม่ต้องสร้างรายการเพลงใหม่"
ช่วยบอกวิธีทำด้วยครับไม่เคยได้ยินเลยมีเพลงใหม่มาเพิ่มแต่ "ไม่ต้องสร้างรายการเพลง"
ไปที่ข้อมูลเพลง แล้ว เมนูเพิ่มเพลงครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 16:43:09 น. »
ไปที่ข้อมูลเพลง แล้ว เมนูเพิ่มเพลงครับ
เสริมอีกนิดแล้วกันครับ ต้อง EMK เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 02:41:58 น. »
เวลาสร้างรายการเพลงจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเข้าโปรแกรม
ต้องหา Hardlock มาเสียบให้ยุ่งยาก

ถ้าเล่นเพลงจาก HDD Ext แล้วต้องเสียบพอร์ต USB กี่ช่องหละครับ
ถ้าเกิดเครื่องมีปริ้นต์เตอร์ , scan , ลำโพงตัวเล็ก เสียบ USB  แล้วยังมี flashdrive อีก
คิดว่าพอร์ตมันจะพอไหมครับท่าน

ในระหว่างการ lister ต้องพิมพ์งานไปพร้อมกันด้วยเหรอครับ

หรือว่า

ในระหว่างการลิสเตอร์ ต้อง ถ่ายโอนข้อมูลจากแฟลชไดรฟ์ด้วยเหรอครับ

เอ้ะ.... หรือว่า

ในระหว่างลิสเตอร์  จำเป็นต้อง สแกนรูปขนาดใหญ่ ความละเอียดสูงๆ ต้องใช้เวลานานๆ

พอร์ทจะมีกี่พอร์ทก็ช่างครับ ดูจากสถาปัตยกรรมของ USB แล้ว มันคุยกับอุปกรณ์ต่างๆ แบบ broadcast ครับ
เหมือนผู้ใหญ่บ้านประกาศเสียงตามสาย  ลูกบ้านมีกี่คนก็ช่าง  แต่เวลาเรียกนาย ก.  นาย ก. ก็ต้องตอบรับ

ถ้าท่านจำเป็นอย่างยิ่ง แบบว่า หลีกเลี่ยงไม่ได้
ที่จะต้อง
- โอนถ่ายข้อมูลจากแฟลชไดรฟ์ ไปพร้อมๆ กับการลิสเตอร์
- สแกนรูป พร้อมๆ กับการลิสเตอร์
- พิมพ์งาน ไปพร้อมๆ กับการลิสเตอร์
- ฟังเพลง ผ่านลำโพง USB ไปพร้อมๆ กับการลิสเตอร์

แนะนำให้ท่าน "ซื้อ" USB Hub มาสนับสนุนกิจกรรมที่อาศัยพลังงานและการจัดการกระบวนงานของหน่วยประมวลผล ของคอมพิวเตอร์ของท่าน จะดีที่สุดครับ

หรือถ้าหากท่าน ไม่มีความจำเป็นต้องพิมพ์งานไปพร้อมๆกับ ลิสเตอร์หรือเล่นคาราโอเกะ
แนะนำให้ท่าน "ถอดสาย USB ของเครื่องพิมพ์" ออกก่อนครับ  ไม่เสียเงินซักกะบาท

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

แต่ถึงกระนั้นแล้ว  .... ผมอ่านแล้วอ่านอีก  ก็พบว่า  ความยุ่งยาก มันอยู่ที่ว่า  ความขี้เกียจในการพก hardlock

ท่านรู้มั๊ยครับว่า  ร้านทำกราฟฟิค หรือ โรงพิมพ์หลายๆ ที่  เค้าต้องเสียบฮาร์ดล็อก ก.ไก่ หรือ TSP เพื่อที่จะพิมพ์ภาษาไทย โดยที่ไม่ต้องมีสระลอย
เค้าก็ไม่ได้มีปัญหาใดๆ

ห้องตัดต่อบางห้อง  เค้าต้องเสียบฮาร์ดล็อก ของโปรแกรมเข้ารหัสวิดีโอ เพื่อจะแปลงวิดีโอ ออกมาเป็นวีซีดี ดีวีดี ตามท้องตลาด

ห้องบันทึกเสียง หรือสตูดิโอ หลายๆ ที่  ต้องเสียบฮาร์ดล็อก  เพื่อที่จะเป็นการตรวจสิทธิ์ในการเข้าโปรแกรมจำลองเสียงดนตรี

โรงเรียนหลายโรงเรียน ต้องเสียบฮาร์ดล็อก  เพื่อต้องใช้โปรแกรม CAI ที่มีลิขสิทธิ์

ฯลฯ

โปรแกรม xtreme karaoke ราคาแค่สองพันบาท  เทียบไม่ได้เลย กับ ซอฟท์แวร์ราคาเป็นหมื่นที่กล่าวมาข้างต้น

เสียบเถอะครับ  พกเถอะครับ  ไม่เห้นยุ่งยากอะไรเลย   หากเครื่องไม่มีช่องต่อ  ก็ลองถอดอุปกรณ์อื่นที่ไม่ได้ใช้ออก

หรือถ้า ถอดไม่ได้จริงๆ  ก็พก USB Hub ติดตัวไว้ครับ

"ยืดอก พกฮาร์ดล็อก"

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 02:54:50 น. โดย เด็กบางมด »

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 03:47:20 น. »
ณ เวลานี้ ผมใช้notebook มีช่องให้เสียบ usb 3 ช่องเท่านั้น แต่เชื่อไหม ว่าผมใช้อุปกรณ์ usb พร้อมกันโดยไม่เกิดปัญหา ดังนี้
1. hardLock
2.mouse
3.Live Sound Module ของเด็กบางมด
4.Sound module จำนวน 2 ตัว
5.Super Pro 707
6.thum drive
7. พัดลม
   รวมทั้งสิ้น  8 ตัว  โดย HUB ที่ใช้ ต้องใช้ไฟเลี้ยงจากภายนอก   
    และถ้าหากไม่ใช้ Super Pro 707 ก็ใช้ AudiMax 5.1 จำนวน 2 ตัว   
ก็ใช้ได้ราบรื่น หย่าว ได้ทั้งคืน

nimitmai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 05:22:49 น. »
ฮาร์ดล็อค (Hardlock) จะเป็นอุปกรณ์ที่ช่วยตรวจสอบสิทธิการใช้งานของโปรแกรม ซึ่งหากไม่มีฮาร์ดล็อคเสียบอยู่
เราจะไม่สามารถใช้งานโปรแกรมคาราโอเกะได้ นี่คือหลักการที่นำอุปกรณ์ฮารด์ล็อคมาใช้นะครับ

ในเวลาที่เราต้องการใช้งานโปรแกรม Xtreme Karaoke เราจึงจำเป็นต้องจัดลำดับความสำคัญจของการใช้งาน
ให้อยู่ระดับต้น ๆ ยกตัวอย่างที่ลุงกานต์ และท่านเด็กบางมดได้ยกตัวอย่างมา และหากเราลดระดับความสำคัญของ
การใช้งานของโปรแกรมลงไปเราก็จะรู้สึกว่า โปรแกรมนี้มีความยุ่งยากจัง ต้องเสียบโน้น เสียบนี้ แต่เมื่อเปรีบยเทียบกับ
อุปกรณ์อื่น ๆ อย่างอื่นนั้นเราก็ี่ต้องเสียบในลักษณะเดียวกัน แต่เราเห็นว่ามันมีระดับความสำคัญมากกว่า เราจึงไม่คิดว่ามันไม่ยุ่งยาก......

1.โปรแกรม Xtreme Karaoke
2.เครื่องพิมพ์
3.เครื่องสแกน
4..............

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 05:28:31 น. »
คือว่าเอ่อ  ทุกท่านครับ  คือ ......เอ่อ   คิอว่า  เอ่อ   

.........แบบว่าขอบคุณครับ

pssxsx

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 08:44:04 น. »
เสริมอีกนิดแล้วกันครับ ต้อง EMK เท่านั้นครับ
แล้วเพิ่มแบบ NCN ไม่ได้รึครับ ผมไม่เคยทำได้

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 11:24:55 น. »
แล้วเพิ่มแบบ NCN ไม่ได้รึครับ ผมไม่เคยทำได้

ไม่ได้ครับต้องแปลงเป็น mk ก่อน และต้องอยู่ในรูปแบบ

MIDI/EMK/โฟลเดอร์ย่อยครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 12:44:36 น. »
ตอนนี้ให้แปลง RMS หรือไฟล์อื่นๆ แปลงเป็น EMK ได้ก็พอ