ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมeXtreme แล้วทำไม คอมพิวเตอร์ ดับเองครับ หาผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ  (อ่าน 4894 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทิดแหลม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 75231840(พี่..คนคอน)
ผมพึ่งงลง Xtreme มาใหม่พอคีย์เพลงเข้าไปแล้วเล่น ทำไมโปรแกรมeXtreme ถึงออกจากโปรแกรมได้เองครับ  ลองหลายครั้งแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าฮาดร์ร๊อค มีปัญหา ลองเสียบดูใหม่ก็เหมือนเดิม เข้าโปรแกรม Xtreme แล้ว คีย์เพลงเล่น ได้ไม่ถึงเพลง คอมดับไปเองกลับไปอยู่หน้าแรกตอนที่เรายังไม่ได้เข้าโปรแกรมอะไรเลยครับ ผมเพิ่งจะหัดเล่นครับ แบบว่าใจรักดนตรีนะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับผมควรทำอย่างไรดี ครับ ขอคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
- เพลง Midi VCD MP3 หรือเพลงแบบไหนครับ
- ขอทราบ spec เครื่องด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2009, 08:09:42 น. โดย อนันตชัย2009 »

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
อาการนี้ผมเคยเป็น นะ จำไม่ได้ว่าแก้ยังไง

• ระดับ 4
  • *
- เพลง Midi VCD MP3 หรือเพลงแบบไหนครับ
- ขอทราบ spec เครื่องด้วยครับ

ผมใช้  โน๊ตบุ๊ค ของ acer ครับ สเปค cleron 1.60 HZ RAM 760 MB  ใช้เล่น midi ครับ เอาไว้ทำคาราโอเกะครับ เมื่อก่อนเคยใช้เวอร์ชั่นที่ไม่มีฮาดร์ร๊อคครับจำไม่ได้ว่าจะเป็นเวอร์ชั่น  2.0.0.38 หรือเปล่า แต่มันกระตุกครับ ก็เลยทนเล่นมาซะตั้งนาน เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้ฮาดร์ร๊อคครับ ก็เลยพบปัญหาเลยครับ อยากบอกว่ามือใหม่จริง ๆ ครับ แต่ใจชอบดนตรีครับ ทำวงดนตรีคาราโอเกะไว้ แต่ยังหาสิ่งที่จบไม่ได้เลยครับกำลังพยายามหาประสบการณ์อยู่ ลองผิดลองถูกไปเยอะ  เสียตังค์ไปแยะ  ไม่จบซักที   รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ   .....

winit

• บุคคลทั่วไป
รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบนิดนึงครับ
รับรอง....แก้ปัญหาให้ท่านได้แน่...ครับ :em01:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมใช้  โน๊ตบุ๊ค ของ acer ครับ สเปค cleron 1.60 HZ RAM 760 MB  ใช้เล่น midi ครับ เอาไว้ทำคาราโอเกะครับ เมื่อก่อนเคยใช้เวอร์ชั่นที่ไม่มีฮาดร์ร๊อคครับจำไม่ได้ว่าจะเป็นเวอร์ชั่น  2.0.0.38 หรือเปล่า แต่มันกระตุกครับ ก็เลยทนเล่นมาซะตั้งนาน เพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้ฮาดร์ร๊อคครับ ก็เลยพบปัญหาเลยครับ อยากบอกว่ามือใหม่จริง ๆ ครับ แต่ใจชอบดนตรีครับ ทำวงดนตรีคาราโอเกะไว้ แต่ยังหาสิ่งที่จบไม่ได้เลยครับกำลังพยายามหาประสบการณ์อยู่ ลองผิดลองถูกไปเยอะ  เสียตังค์ไปแยะ  ไม่จบซักที   รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ   .....

อยู่แถวใหนครับ     

เป็นไปได้  ให้ติดต่อตัวแทนที่จำหน่าย HL ให้กับท่านแก้ปัญหาก่อน  ถ้าไม่ได้ แจ้งเข้ามาครับ

สมาชิกเรามีแทบทุกจังหวัด  อยู่ใกล้ืท่านใหน  ก็ให้อุ้มไปวานผู้รู้แก้ไขให้ครับ

ดูจากเสปคแล้ว   น่าจะเล่นได้ อาจมีปัญหาที่ ฮาร์ดแวร์

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ท่านลอง  เข้า Xtreme แล้วทิ้งไว้ ไม่ต้องสั่งเล่นเพลงนะ ดูว่า เด้งออกมาไหม

หากเด้ง....ล้างทิ้ง เอาออก ให้หมดทั้งตัวปลอมที่อยู่ในเครื่องด้วยนะ
แล้วลงใหม่ ทำรายการเพลงใหม่หมด

แต่หากไม่เด้ง เพลงที่ท่านเล่น เพลงอะไร หรือว่าเป็นหมดทุกเพลง...

ออฟไลน์ ส-สำราญศิลป์ อุดร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9E8CDCC6 ชายเคยโสด
ผมเคยเจอเหมือนกันค้นหาชื่อเพลงเจอแล้วกดEnterออกจากโปรแกรมเองครับเข้าใหม่ก็เป็นอีก วันนั้นผมต้องใช้kararihgtผมลงไว้สำรองถึงแล้วงาน  :em22:แต่ไม่รู้ว่าอาการนั้นหายไปได้ไงเพราะ up โปรแกรมมาเลื่อยๆเดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้ว

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ลอง รีมูฟ ออกให้หมดนะครับ แล้วติดตั้งใหม่ ขณะ เล่น
กด ctrl+alt+del ดู Process เครื่องที่ทำงาน ว่านอกจาก karoke มีตัวไหน ทำงาน อยู่อีก
กี่เปอร์เซ็น

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
ถอนตัวเก่าออกไปหรือยังครับ

• ระดับ 4
  • *
ผมเคยเจอเหมือนกันค้นหาชื่อเพลงเจอแล้วกดEnterออกจากโปรแกรมเองครับเข้าใหม่ก็เป็นอีก วันนั้นผมต้องใช้kararihgtผมลงไว้สำรองถึงแล้วงาน  :em22:แต่ไม่รู้ว่าอาการนั้นหายไปได้ไงเพราะ up โปรแกรมมาเลื่อยๆเดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้ว
    ครับ อาการเหมือนกันครับ พอกดเอ็นเตอร์ แล้ว เด้งครับ  กลับกลายเป็นออกจากโปรแกรมเลย ก็ลองหลายครั้งแล้ว ก็ยังเหมือนเดิม แต่เดี๊ยวจะไปลบโปรแกรมตัวเก่าออกก่อน เผื่อว่าจะดีขึ้น ถ้าไม่ได้ยังไงแล้วผมจะรบกวนท่านสมาชิกใจดีทั้งหลายอีกนะครับ.....ขอบคุณท่านสมาชิกทั้งหลายครับที่ให้คำแนะนำ......