ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Sound Card แบบ External หน่อยครับ  (อ่าน 1260 ครั้ง)

tonpai487

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำ Sound Card แบบ External หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2008, 15:33:28 น. »
คือผม กำลังจะซื้อ Sound Card มาใส่ Notebook เพื่อเล่น คาราโอเกะ ครับ คือต้องการให้มันโหลด Sound Font ได้ด้วย ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนบ้าง เป็น USB หรือ IEE1394  หรือแบบ slot ที่มันเสียบได้กับ Notebook Compaq V3733TU ได้ ครับ คือว่าตัวที่เป็น PCMCIA Slot มันเสียบไม่ได้ อะ

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำ Sound Card แบบ External หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2008, 16:10:14 น. »
ถ้าไม่ได้ใช้มันแยกหลายรู หรือไม่ได้เสียบไมค์หรือไลน์เข้าซาวนด์การ์ดแล้วล่ะก็...

เล่น USB DAC ดีกว่าครับ เสียงดีกว่าซาวนด์การ์ดทั่ว ๆ ไปเยอะ

เห็นสมาชิกหลาย ๆ ท่านในนี้ใช้อยู่ครับ ใช้จนไม่อยากถอดเลยล่ะครับ...

แนะนำให้เริ่มต้นที่ Super Pro 707 USB ครับ...