ผู้เขียน หัวข้อ: โหลด sound font มาแต่เป็น microsoft office infopath ต้องทำงัยต่อครับถึงจะใชังานได้  (อ่าน 5115 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๋องป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#95D4D314
สวัสดีครับทุกท่าน ผมโหลด sound font มาแต่เป็น microsoft office infopath ต้องทำงัยต่อครับถึงจะใช้งานได้ครับ รบกวนด้วยนะครับมือใหม่จริงๆ ขอแบบระเอียดๆเลยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ummorn

• ระดับ 2
  • *
  • 5D1C9503 KUNG D4D
อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
สวัสดีครับทุกท่าน ผมโหลด sound font มาแต่เป็น microsoft office infopath ต้องทำงัยต่อครับถึงจะใช้งานได้ครับ รบกวนด้วยนะครับมือใหม่จริงๆ ขอแบบระเอียดๆเลยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

ลองเปลี่ยนนามสกุลของไฟล์เป็น .sf2

• ระดับ 2
  • *
ลองเปลี่ยนนามสกุลของไฟล์เป็น .sf2
จะลองดูครับ...เปลี่ยนแล้วนำเข้าไปในโฟเดอร์ซาวด์ฟร้อนของโปรแกรมเลยใช่หรือไม่ครับ...ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 สิงหาคม 2015, 09:14:45 น. โดย k@p@ng »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ไฟล์ xsf ใช่ไหมครับ
จริง ๆ แล้วสามารถโหลดใช้งานได้ตามปกติแหละครับไม่มีปัญหา

ถ้าไม่สบายใจ ก็แก้ Properies ของไฟล์ xsf ให้เปิดด้วยโปรแกรม eXtreme ซะ

ออฟไลน์ weekha

• ระดับ 3
  • *
  • 6E614E4E หน.ผู้บ่าวแนว
ยืนยันอีกเสียงครับ ถ้าเป็น soundfont แบบ xsf
type จะเป็นแบบนั้นเองครับ ไม่ต้องทำอะไร
ถ้าเป็นแบบใช้ฟรี ก็นำไปวางไว้ใน folder soundfont ได้เลย
แต่ถ้าเป็นแบบซื้อเสียเงินจะต้องนำไฟล์ license ที่ได้รับจากผู้ขายไปวางไว้คู่กันด้วยครับ

• ระดับ 2
  • *
ยืนยันอีกเสียงครับ ถ้าเป็น soundfont แบบ xsf
type จะเป็นแบบนั้นเองครับ ไม่ต้องทำอะไร
ถ้าเป็นแบบใช้ฟรี ก็นำไปวางไว้ใน folder soundfont ได้เลย
แต่ถ้าเป็นแบบซื้อเสียเงินจะต้องนำไฟล์ license ที่ได้รับจากผู้ขายไปวางไว้คู่กันด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ummorn

• ระดับ 2
  • *
  • 5D1C9503 KUNG D4D
ขอบคุณครับทุกท่านที่แนะนำเรียบร้อยแล้วครับ