ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีเชื่อมต่อ คีบอร์ด xp10 ใช้เล่นกับคาราโอแกะหน่อยครับ  (อ่าน 1259 ครั้ง)

ออฟไลน์ anuwatsound344

• กำเนิดใหม่
  • *
  • eXtreme Karaoke
ช่วยแนะนำวิธีเชื่อมต่อ   คีบอร์ด xp10 ใช้เล่นกับคาราโอแกะหน่อยครับ :embarrassed: :embarrassed:

ออฟไลน์ hall-s

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับ 6
  • *
  • HL.866040B5 มานพ
คำถามไม่ชัดเจนนะครับ จะใช้ xp 10 เป็น sound modul รึเปล่า

ออฟไลน์ somsak99

• ขี้โม้ระดับ 3
  • *
  • 1296E419   ซื้อกับท่านมานพ
ท่านเจ้าของกระทู้ ต้องหาสาย usb midi Interface (ขอแนะนำยี่ห้อ roland edirol um1) เส้นนึงประมาณ 1500-1600 บาท

มาต่อกับคอมพิวเตอร์ แล้วเอา midi out มาต่อที่ midi in ของ xp10   

ออฟไลน์ anuwatsound344

• กำเนิดใหม่
  • *
  • eXtreme Karaoke
ขอบคุณมากครับ :cool: :cool:

ออฟไลน์ Rock lek lek

• *
  • การเริ่มต้นยากที่สุด 42F5CE1E PK MUSIC
เคยใช้กับ Roland JV35 เมื่อหลายปีแล้วคับทำเป็น Sound modul
อย่าลืมไปตั้งค่า Midi out ที่โปรแกรมด้วยนะครับไม่งั้นไม่ดัง

ออฟไลน์ somchai navicha

• *
  • 8761CE32 หมอบ้านนอก , 4A97E67A=Music Creator
สาย usb หาซื้อได้ที่ไหนครับ  ช่วยแนะนำอีกทีครับ

ออฟไลน์ อ.ชุม สีหมอก

• ขี้โม้ระดับ 8
  • *
  • HD#4DE5ACF3(ลูกทุ่งสมใจนึก)
สาย usb หาซื้อได้ที่ไหนครับ  ช่วยแนะนำอีกทีครับ
  ธีระ มิวสิค น่าจะมีนะ ตัวแทนขาย โรแลนด์ โดยตรง  ไม่รู้ว่ายังอยู่ที่เดิมหรือเปล่า ไม่ได้ไปนานแล้ว เวิ้งนคร   :95:

ออฟไลน์ somsak99

• *
  • 1296E419   ซื้อกับท่านมานพ
สาย usb หาซื้อได้ที่ไหนครับ  ช่วยแนะนำอีกทีครับ         ลองไปดูทีเว็บ ทิกเกอร์ ผมเห็นมีคนขายส่งทางไปรณีย์ด้วย     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ธันวาคม 2016, 04:42:46 น. โดย somsak99 »

• *
  • การเริ่มต้นยากที่สุด 42F5CE1E PK MUSIC
ตาม อ.ชุมสีหมอกเลยคับ
ถ้าแถวเวิ้งที่จอดรถยากหน่อย
ธีระมิวสิคมีสาขาอยู่เซ็นทรัลพระราม9แต่ชื่อร้าน music city นะครับเป็นร้านเดียวกัน เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก้อมีครับ 02-1083129
ผมใช้บริการบ่อยคับ ( ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้านนะครับแต่ใช้สินค้า Roland หลายอย่าง )

Sent from my iPad using Tapatalk

ออฟไลน์ ลิลา

• ขี้โม้ระดับ 5
  • *
  • HL# 4DE62CF9 : 8628F957(MP)
เวกเก็ตมีเปล่าครับใกล้บ้านผม

ออฟไลน์ pompattaya

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL.No. 8CA852E6
ตาม อ.ชุมสีหมอกเลยคับ
ถ้าแถวเวิ้งที่จอดรถยากหน่อย
ธีระมิวสิคมีสาขาอยู่เซ็นทรัลพระราม9แต่ชื่อร้าน music city นะครับเป็นร้านเดียวกัน เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก้อมีครับ 02-1083129
ผมใช้บริการบ่อยคับ ( ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้านนะครับแต่ใช้สินค้า Roland หลายอย่าง )

Sent from my iPad using Tapatalk
แถวเวิ้งเดี๋ยวนี้จอดตามสบายเลย ไม่มากรุงเทพนานแล้วซิ

เครดิตภาพ น้องเค้ง ระยอง

• *