ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟล์ XMK  (อ่าน 552 ครั้ง)

ออฟไลน์ KrooBreeze

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับ 3
  • *
  • 484860EC ครูภูม
สอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟล์ XMK
« เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 11:56:05 น. »
สวัสดีครับทุกท่านคณะทีมงาน Extreme Karaoke และเพื่อสมาชิกทุกท่าน
ผมมีข้อสงสัยจะสอบถามคือ ไฟล์ XMK ที่เรามี license เพลงตั้งแต่ปี 1-8 หรือปีใดปีหนึ่ง ในกรณีนี้เราสามารถเล่นเพลงทั้งหมดได้ดังกล่าว
------ ทีนี้ผมสงสัยครับ สมมุติหากเพื่อoเราหรือคนรู้จักเขามีโปรแกรมพร้อม Hard Lock แล้วเขาอยากได้ XMK ไปลงที่เครื่องเขา แต่เขาไม่ได้ซื้อ license XMK ตามปีต่างๆ แต่เขาจะใช้วิธี ก็อบไฟล์ XMK จากเครื่องผม(ไฟล์ที่แตกจาก .XMZ) แล้วเอาไปลงโฟล์เดอร์ที่เครื่องเข่ แล้วใช้วิธีสร้างรายการ
---- คำถามคือ มันจะสามารถสร้างรายการได้และสามารถเล่นเพลงได้หรือไม่ครับ
---- ที่ถามเพราะผมมี Hardlock ตัวเดียว และเป็นสมาชิกครบทุกปี 1-8 (ยกว้นชุด Package) ผมเลยทดสอบไม่ได้
** เลยได้มาถามทุกท่านครับ....

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL NO.5490A920 (x-men)
สอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟล์ XMK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 12:23:27 น. »
สวัสดีครับทุกท่านคณะทีมงาน Extreme Karaoke และเพื่อสมาชิกทุกท่าน
ผมมีข้อสงสัยจะสอบถามคือ ไฟล์ XMK ที่เรามี license เพลงตั้งแต่ปี 1-8 หรือปีใดปีหนึ่ง ในกรณีนี้เราสามารถเล่นเพลงทั้งหมดได้ดังกล่าว
------ ทีนี้ผมสงสัยครับ สมมุติหากเพื่อoเราหรือคนรู้จักเขามีโปรแกรมพร้อม Hard Lock แล้วเขาอยากได้ XMK ไปลงที่เครื่องเขา แต่เขาไม่ได้ซื้อ license XMK ตามปีต่างๆ แต่เขาจะใช้วิธี ก็อบไฟล์ XMK จากเครื่องผม(ไฟล์ที่แตกจาก .XMZ) แล้วเอาไปลงโฟล์เดอร์ที่เครื่องเข่ แล้วใช้วิธีสร้างรายการ
---- คำถามคือ มันจะสามารถสร้างรายการได้และสามารถเล่นเพลงได้หรือไม่ครับ
---- ที่ถามเพราะผมมี Hardlock ตัวเดียว และเป็นสมาชิกครบทุกปี 1-8 (ยกว้นชุด Package) ผมเลยทดสอบไม่ได้
** เลยได้มาถามทุกท่านครับ....

1. ก๊อบได้
2.สร้างรายการได้
3.แต่เล่นไม่ได้ 

ดังนั้นไม่ต้องหวงครับ   ใครอยากได้ให้ก๊อปได้เลย
ok น่ะครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• *
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 12:26:13 น. »
เล่นได้เฉพาะเพลงที่แจกฟรีครับ     

ดาร์วโหลด on line  เลยครับ   โหลดได้ตามสิทธิ์

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 12:50:19 น. »
1. ก๊อบได้
2.สร้างรายการได้
3.แต่เล่นไม่ได้ 

ดังนั้นไม่ต้องหวงครับ   ใครอยากได้ให้ก๊อปได้เลย
ok น่ะครับ
โอเครครับ หายข้องใจ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
ใจจริงผมก็ไม่ได้หวง ครับ 5555++
เพราะที่ให้ก็อบไปผมก็อยากรู้ อยากลองเหมือนกันว่ามันจะเล่นได้ไหม....
แต่ได้อ่านคำตอบแล้ว คงไม่ต้องลองแล้วกระมัง 55+
:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 13:17:57 น. »
ให้ก๊อปไปเลย ไฟล์ XMZ เนี่ย (ให้เสียเวล copy ซะให้เข็ด)
เพิ่มเพลงก็ error ตัวแดงแล้ว
ถ้าอยากลอง ก็ไปโหลดไฟ Package แบบ Off Line มาสัก Package หนึ่ง แล้วลองเพิ่มเพลงดู จะเป็นอาการเดียวกัน

ปัญหาคือ ถ้า Hardlock ถูกขโมย...
ต้องรีบแจ้งทีมงานทันที

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 14:04:47 น. »
ให้ก๊อปไปเลย ไฟล์ XMZ เนี่ย (ให้เสียเวล copy ซะให้เข็ด)
เพิ่มเพลงก็ error ตัวแดงแล้ว
ถ้าอยากลอง ก็ไปโหลดไฟ Package แบบ Off Line มาสัก Package หนึ่ง แล้วลองเพิ่มเพลงดู จะเป็นอาการเดียวกัน

ปัญหาคือ ถ้า Hardlock ถูกขโมย...
ต้องรีบแจ้งทีมงานทันที
ไม่ครับ ในกรณีนี้คือ ก็อบจากเครื่องเราโดยตรงเลยครับ คือไฟล์ .XMK
แล้วเอาไปใช้แบบสร้างรายการ..ไม่ใช่เพิ่มแบบเพิ่มเพลงโดยใช้ไฟล์ .XMZ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 14:08:51 น. »
ไม่ครับ ในกรณีนี้คือ ก็อบจากเครื่องเราโดยตรงเลยครับ คือไฟล์ .XMK
แล้วเอาไปใช้แบบสร้างรายการ..ไม่ใช่เพิ่มแบบเพิ่มเพลงโดยใช้ไฟล์ .XMZ
ยิ่งต้องใช้เวล copy นานมากหน่อย ไฟล์ละ 3 เม็กขึ้น
ตอนสร้างรายการก็จะเห็นเป็นตัวแดงครับโปรแกรมจะมองข้ามไป ไม่เอาเข้าในฐานข้อมูลรายการเพลง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 16:18:08 น. »
ยิ่งต้องใช้เวล copy นานมากหน่อย ไฟล์ละ 3 เม็กขึ้น
ตอนสร้างรายการก็จะเห็นเป็นตัวแดงครับโปรแกรมจะมองข้ามไป ไม่เอาเข้าในฐานข้อมูลรายการเพลง
อ๋อครับผม... พอดีผมลองก็อบไปแค่เพลงที่ฮิตๆหนะครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ...
แสดงว่าจะทำยังไงก็ช่าง ถ้าไม่ license ก็จะไม่สามารถใช้เพลง XMK ได้ไม่ว่าจะทำวิธีไหนก็ตาม

ออฟไลน์ tonjung

• *
  • HL:4784EB20 ได้จากตัวแทน: noi1960
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 16:48:38 น. »
ใช่แล้ว ต้องมีไลเซ่นเท่านั้น ถ้าก็อปแล้วใครก้อเปิดได้ ป่านนี้ไม่มีเพลงxmk ใหม่ๆให้ฟังกันละ ใครจะทำ ช่วยกันครับ โหลดหรือก็อปไปให้หมด แล้วจัด HL เลยครับ ของดีมีคุณภาพ ยาวไปๆ โปรจะหมดละนะรีบศึกษา ไม่แพงอย่างที่คิด ยิ่งคิดยิ่งถูก

ออฟไลน์ 05 มิวสิค

• *
  • HARDLOCK NO.9760204B spiderman
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2017, 18:59:23 น. »
ต่อให้ก๊อปไปลงเครื่องอื่นก็เล่นไม่ได้ เพราะเคยลองมาแล้วผมบอกเขาว่าทำไม่ได้มันมี Lic ยังไม่เชื่อ
ยังก๊อปเอาไปอีก เอาก็เอาอยากได้เอาไป ผลสุดท้ายหน้าจ๋อยบอกว่า ทำได้ทุกอย่างยกเว้น"เล่นไม่ได้"