ผู้เขียน หัวข้อ: ลงวินโดว์ใหม่เล่น Extrem ชึ้น ERROR  (อ่าน 4169 ครั้ง)

FGF

• บุคคลทั่วไป
ลงวินโดว์ใหม่เล่น Extrem ชึ้น ERROR
« เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 18:57:32 น. »
อาจารย์ภูมครับ ( ขึ้นเหมือนเดิครับ ) format  HDD. ใหม่แล้วลงวินโดว์ใหม่ ลง EXTREM ใหม่ ดับเบิ้ลคลิกเข้าโปรแกรมขึ้น  ERROR แบบนี้ครับแก้ไขได้หรือไม่ครับ ท่าน EXMEN  ครับ

: 18 มีนาคม 2007, 18:54:48
ของใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ...แก้ไขอย่างไรครับ..หรือต้องเปลี่ยน  HDD ครับ...ใครรู้ช่วยอนุเคราะห์หน่อยเถอะครับ...ขอบคุณครับ  ???  >:(   >:(

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: ลงวินโดว์ใหม่เล่น Extrem ชึ้น ERROR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 19:39:58 น. »
อาจจะนะครับ
เป็นที่แผ่น Windows ที่ใช้ครับ
ลองหาแผ่นอื่นมาลงดูใหม่ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: ลงวินโดว์ใหม่เล่น Extrem ชึ้น ERROR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 19:47:45 น. »
  ??? เป็นงงเหมือนกันไม่เคยเจออาการแบบนี้ แต่ดูแล้วไม่น่าที่จะต้องเปลี่ยนฮาร์ดดิสใหม่ครับ ก้อลองทำตามที่ท่านคนคอนแนะนำ
ก่อนดีกว่าครับ หรือว่าลองหา windows ที่เวอร์ชั่นเก่ากว่านี้อีกนิดก็ได้ครับ ??? ???

FGF

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 19:54:17 น. »
แล้วจะทำตามพี่ท่านทั้งหลายแนะนำครับ...แล้วขอถามอีกนิดหนึ่ง ถ้าฟอร์แมต HDD แล้วลงวินโดว์ใหม่ และลงโปรแกรมเอ็กทรีม ที่ไดร็เดิม ( C: ) จะต้องขอไลเซ่นใหม่ไหมครับ ท่าน  kungd4d  ครับ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 20:02:08 น. »
ทางที่ดี ผมว่าเปลี่ยน part ที่จะลงไปไว้ที่ drive อื่นดีกว่าครับ
เช่น  Drives C: ลง Windows
เราก็เปลี่ยนโปรแกรมที่จะลงเอาไปไว้ที่ Drives D: แทนครับ
โดยกำหนด Part ที่จะลงโปรแกรม ไปที่ D:\Program Files\eXtreme Karaoke
หรือจะเข้าไปแก้ไข registry เอาครับ

คลิกที่ start พิมพ์ Run พิมพ์ regedit ค้นหาตาม key ข้างล่างนี้ครับ
/HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion
แก้ไขค่าของ Program Files คลิกขวาที่ชื่อเลือก  Modify เป็น D\Program Files

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 20:05:26 น. »
 ;D ไม่เกี่ยวกับ  HDD ลอง...
 ;D โหลด Extreme จากเว็บไปติดตั้งดู ว่าเล่้นได้หรือไม่ แต่้ของเก่าที่โหลดไว้ลบทิ้งจาก HDD ไปเลย
 ;D ถ้าไม่ได้อีก คงต้องลองเปลี่ยนแผ่น Windows ดังที่  ;D ท่าน คนคอน   ว่าไว้
-------------------

FGF

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 20:25:29 น. »
ตอนนี้ลองคลิกตามรูปด้านล่างนี้...เข้าโปรแกรมได้แล้ว แต่โปรแกรมถามหา LICEN แล้วเอาตัวเลขไลเซ่น ที่จดไว้กรอกลงไปไม่ผ่านครับ และ copy ไฟล์ไลเซ่นที่ก๊อบปี้ไว้มาใส่ก็ไม่ได้ครับ  คงต้องขอไลเซ่นใหมครับ และคงต้องลงวินโดว์ใหม่ตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำโดยเอาแผ่นใหม่มาลงดูครับ..ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความช่วยเหลือและแนะนำครับ  :D

FGF

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 20:26:53 น. »
ตอนนี้ลองคลิกตามรูปด้านล่างนี้...เข้าโปรแกรมได้แล้ว แต่โปรแกรมถามหา LICEN แล้วเอาตัวเลขไลเซ่น ที่จดไว้กรอกลงไปไม่ผ่านครับ และ copy ไฟล์ไลเซ่นที่ก๊อบปี้ไว้มาใส่ก็ไม่ได้ครับ  คงต้องขอไลเซ่นใหมครับ และคงต้องลงวินโดว์ใหม่ตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำโดยเอาแผ่นใหม่มาลงดูครับ..ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความช่วยเหลือและแนะนำครับ    :D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 15:46:05 น. »
เป็นงัยบ้างครับ.. ได้ยัง..อยากรู้ด้วยครับว่าเป็นเพราะอะไร..

แล้วเปลี่ยนแผ่น Source Windows ดูยังครับ..
ผมเคยเจอปัญหาอื่นๆ ที่ไม่ใช่เกี่ยวกับ Xtreme Karaoke
เปลี่ยนแผ่น Source แล้วปัญหานั้นๆ ก็หายไปครับ...  :police:

FGF

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2007, 11:48:38 น. »
ใช้งานได้แล้วคับ...โดยใช้วิธีเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ที่เอามาลงใหม่...ผมเลยใช้แผ่นวินโดว์ PACK 1 ครับ ใช้ได้ปกติแล้วคับ...แต่ต้องขอไลเซ่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2007, 20:02:09 น. »
แล้วจะทำตามพี่ท่านทั้งหลายแนะนำครับ...แล้วขอถามอีกนิดหนึ่ง ถ้าฟอร์แมต HDD แล้วลงวินโดว์ใหม่ และลงโปรแกรมเอ็กทรีม ที่ไดร็เดิม ( C: ) จะต้องขอไลเซ่นใหม่ไหมครับ ท่าน  kungd4d  ครับ
โทษทีมาช้า ถ้าหากฟอร์แมทฮาร์สดิสใหม่ถ้าโปรแกรมอยู่ไดร์ C ต้องขอลายเซ็นใหม่ ดังนั้นทางที่ดีควรให้อยู่ต่างไดร์กันครับ ;D ;D