ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมาให้ทดสอบกันแล้วครับ Build 8 alpha 2  (อ่าน 11059 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ออกมาให้ทดสอบกันแล้วครับ Build 8 alpha 2
« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 13:59:30 น. »
Download ได้ที่นี่ครับ

-แยกเสียงเบส+กลอง เพื่อนำมา remix ใหม่
-แก้การกด End ในระหว่างเปลี่ยนเพลง Medley แล้วค้าง
-แก้การ Lock Patch ของกลองใน Medley
-แก้ไขการเปลี่ยน Patch ใน Midi Editor ในกรณีที่มี Patch Change หลายคำสั่งใน Track นั้น
-แก้ไขการ Lock Patch ในกรณีที่มี Track กลองมากกว่า 1 Track ได้
-เปลี่ยนการปาดเนื้อร้องเป็นแบบใหม่ (ไม่กินแรงเครื่อง)

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: ออกมาให้ทดสอบกันแล้วครับ Build 8 alpha 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 14:11:59 น. »
ดีครับ Good เจ้าสมควรได้รับรางวัล  ;D ;D

birdshock

Re: ออกมาให้ทดสอบกันแล้วครับ Build 8 alpha 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 14:14:12 น. »
โหลดได้แล้ว   จะรีบทดสอบนะครับ   ขอบคุณมากๆ  เก่งจริงๆ

aekachai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 14:14:28 น. »
ไม่รู้เครื่องผมเป็นอะไร ทุกครั้ง maper เสียงไปไว้ที่ synth b โดยแยกคนละซาวฟอนท์ กันโดยผมจะเอาซาว์ฟ้อนที่ต้องการแมบไปไว้ซิน b ครับ เล่นทีไร เสงค้าง หรือหนักๆ เข้า ก็ บลูสกรีนเลยครับ เป้น ตั้งแต่เวอร์ ชั่น แรกๆ เลยครับ ท่านไหนพอแนะนำช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากแยก เสียงเหมือนกันครับ

nikom_5099

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 14:49:30 น. »
B8 Alpha 2 มาถูกเวลาจริง ๆ

Sangtien

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 14:54:32 น. »
เยี่ยมครับ แต่ว่า Percussion นี้มีชิ้นไหนบ้างครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:00:44 น. »
เยี่ยมครับ แต่ว่า Percussion นี้มีชิ้นไหนบ้างครับ

อ้างตามผู้ใหญ่ฯ ครับ 60-66

mildly

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:13:41 น. »
กรณีใช้ 2 Sound card แยกเบสกับกลองก็ไม่ต้องไป Map ที่ track 2 กับ Track 10 แล้วใช่ไหมครับ

ไม่รู้เครื่องผมเป็นอะไร ทุกครั้ง maper เสียงไปไว้ที่ synth b โดยแยกคนละซาวฟอนท์ กันโดยผมจะเอาซาว์ฟ้อนที่ต้องการแมบไปไว้ซิน b ครับ เล่นทีไร เสงค้าง หรือหนักๆ เข้า ก็ บลูสกรีนเลยครับ เป้น ตั้งแต่เวอร์ ชั่น แรกๆ เลยครับ ท่านไหนพอแนะนำช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากแยก เสียงเหมือนกันครับ

ใช้ Sound ตัวเดียวหรือ 2 ตัวครับ ถ้าใช้ตัวเดียวแนะนำว่าให้เอา Soundfont มารวมเป็นตัวเดียวกันดีกว่าครับแล้วโหลดไว้ที่ synth a ตัวเดียวก็พอ มันจะได้ไม่ต้องไปแชร์แรมหลายที่ แล้วก็ไม่ต้องไป map ให้โปรแกรมทำงานหนักเพิ่มขึ้น ตรงนี้น่าจะช่วยแก้ปัญหาได้ครับ

aekachai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:18:56 น. »
กรณีใช้ 2 Sound card แยกเบสกับกลองก็ไม่ต้องไป Map ที่ track 2 กับ Track 10 แล้วใช่ไหมครับ

ใช้ Sound ตัวเดียวหรือ 2 ตัวครับ ถ้าใช้ตัวเดียวแนะนำว่าให้เอา Soundfont มารวมเป็นตัวเดียวกันดีกว่าครับแล้วโหลดไว้ที่ synth a ตัวเดียวก็พอ มันจะได้ไม่ต้องไปแชร์แรมหลายที่ แล้วก็ไม่ต้องไป map ให้โปรแกรมทำงานหนักเพิ่มขึ้น ตรงนี้น่าจะช่วยแก้ปัญหาได้ครับ

ผมใช้ซาวตัวเดียวครับ โดย ที่ซาวฟ้อนที่จะใช้แสนรื ผมโหลดไว้ซิน b ส่วน เสียงทั่วไปไว้ซิน A ครับ แล้ว ไปแม็บช่องแสนร์ ที่ตัวซิน b ครับ เสียงเล่นไปได้ซักครู่ มีเสียง อู้อี้อู้อี้ ครับ ถ้าหนักๆ ก้อย่างว่าครับ บลูเลยครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:25:35 น. »
เอ่อ การที่เรามาก่อการกันบ่อยๆ

ก็ทำให้เรามีการพัฒนาโปรแกรมอย่างต่อเนื่องเลยเน๊อะ ;D

ชายเสรี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:32:00 น. »
ปรับแต่ค่าอะไรไม่ได้อะจ้า ออกจากโปรแกรมไม่ได้ด้วย ต้อง Ctrl+Alt+Delete ถึงจะยาม มันฟ้องตามภาพนะ  ท่านอื่นเป็นหรือป่าว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:35:24 น. »
ท่าน FreeMan ใช้ Window อะไรอยู่เหรอเนี่ยลอง Login ด้วย user Administrator เข้ามาใช้งานด้วยนะครับ
อื่มหรือว่า Harddisk เต็มป่าวครับเนี่ย
 :) :) :)

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:41:06 น. »
เอะ ยังไง buid8  คนละตัวกับ vsti หรือคร้าบ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:45:34 น. »
ท่าน FreeMan ใช้ Window อะไรอยู่เหรอเนี่ยลอง Login ด้วย user Administrator เข้ามาใช้งานด้วยนะครับ
อื่มหรือว่า Harddisk เต็มป่าวครับเนี่ย
 :) :) :)

Dowswin XP SP2+Vista skin
HDD เหลือ 3 Gb กว่า ๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:49:55 น. »
Dowswin XP SP2+Vista skin
HDD เหลือ 3 Gb กว่า ๆ

ลองตรวจสอบ สิทธิ์ของไฟล์ C:\Windows\x-karaoke.ini ดูครับว่าแก้ไขได้หรือเปล่า
หรือให้ลบทิ้งแล้วเข้าโปรแกรมใหม่ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 15:51:20 น. »
VST มันหายไปไหนหล่ะเจ้านาย

ตัวนี้่เอา VSTi ออกก่อนครับ ให้ทดสอบเรียบร้อยแล้วเดี๋ยวเอาใส่ให้ตามเดิมครับ  ;D ;D ;D

jmust

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 16:01:35 น. »
รายงานผลครับ ของผมใช้ได้ดีเยี่ยมเลย ไม่มีปัญหา VSTi อันนั้น พอเรา Stop VSTi มันก็แฮงค์ไปเลย
โดยรวมสำหรับผมพอใจมากเลยสนุกและมันกว่าเดิมมาก ผมใช้ Sound Card Creative 3 ตัวครับ

แต่ที่อยากให้เพิ่มคือเรื่อง เมดเลย์ครับ เอาแบบว่าบางช่วง เพลงก็กำลังมันส์ ทั้งนักร้อง ทั้งนักเต้น แบบหยุดไม่ได้เลย ก็อยากให้เรากดปุ่มใดปุ่มหนึ่ง แล้วมันจะเล่นเฉพาะจังหวะกลองต่อไป ไอ้เราคนคีย์เพลงก็พิมพ์ชื่อเพลงไม่ทันซะนี่ หรือนักร้องจำเป็นก็ยังมาไม่ทัน พอนักร้องมาถึงเราก็กดปุ่มเดิมเพื่อหยุดจังหวะกลองและเล่นเพลงต่ออะครับ

ปุ่มที่ว่าเนี่ยสามารถกดได้เลยโดยที่ไม่ต้องเลือกมิดีอะครับ เหมือนกับว่าเราเอามิดีเฉพาะกลองไปฝากไว้กับปุ่มนั้นๆ ไปเลย อยากได้จังหวะไหนเราก็เลือกปุ่มที่กำหนดไว้

แต่เท่านี้ผมว่า ดีมากแล้วละครับ  ขอบคุณครับสำหรับโปรแกรมที่ดีที่สุดสำหรับคาราโอเกะ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 16:03:15 น. »
ลองตรวจสอบ สิทธิ์ของไฟล์ C:\Windows\x-karaoke.ini ดูครับว่าแก้ไขได้หรือเปล่า
หรือให้ลบทิ้งแล้วเข้าโปรแกรมใหม่ก็ได้ครับ

ลบทิ้งแล้ว + ตรวจสอบแล้ว  ปกติดี  เดี๋ยวไปลองเครื่องที่บ้าน เพราะเครื่องที่ทำงานมันมีอะไรพิลึก ๆ อยู่
แต่ที่ชอบที่สุดก็คือการปาดเนื้อแบบใหม่นี่แหละ  OK ใช่เลย  ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 16:19:25 น. »
ลบทิ้งแล้ว + ตรวจสอบแล้ว  ปกติดี  เดี๋ยวไปลองเครื่องที่บ้าน เพราะเครื่องที่ทำงานมันมีอะไรพิลึก ๆ อยู่
แต่ที่ชอบที่สุดก็คือการปาดเนื้อแบบใหม่นี่แหละ  OK ใช่เลย  ขอบคุณนะครับ

เครื่องนี้ยังเล่นไม่ได้ใช่ป่ะ

แล้วพี่ชอบได้ไงการปาดเนื้อแบบใหม่  ;D ;D ;D ;D ;D

nikom_5099

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 21:23:07 น. »
โหลด Soundfont ไม่ได้แล้วหรือ ไล่ทุก Port แล้วเสียงก็ไม่ออก

nikom_5099

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 21:26:31 น. »
กำหนดค่าอย่างไรครับถึงจะแยกได้

jinan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 22:31:00 น. »
  แล้วถ้าลง Ver.8 ต้องขอ License Key ใหม่หรือเปล่าครับ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 22:38:41 น. »
  แล้วถ้าลง Ver.8 ต้องขอ License Key ใหม่หรือเปล่าครับ

ไม่ต้องครับ ทางที่ดีควร rename ตัวเดิมก่อนกันเหนียว แล้วค่อยเอาตัวใหม่แทนตัว เดิมครับ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 22:43:37 น. »
พี่เค้าชอบปาดเนื้อน้อง ๆ อยู่แล้ว  ;D

555 มัน save ไม่ได้เฉย ๆ แต่มันปาดเนื้อได้

ถูกต้องครับ เล่นได้ปกติแต่ save ค่าต่าง ๆ ไม่ได้ ออกจากโปรแกรมตามระบบไม่ได้ แต่เครื่องที่บ้านเล่นได้ ฉลุย ขนาด CPU และ Ram น้อยกว่าเครื่องที่ทำงานเป็นครึ่งเลยนะเนี่ย  งง งง

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2007, 00:59:34 น. »
เมื่อไหร่จะทำเป็นแผ่นซีดีครับ  พอดีเน็ทที่บ้านมันช้าอ่ะ  โหลดมามันก็ไม่สมบูรณ์ ทำเป็นแผ่น ไวไวนะครับ ผมจะรอ อุดหนุน ภูมิปัญญาคนไทยนะครับ เก่งมากครับ ชอบ xtreme มากๆๆครับ ขอให้ท่าน x-mem มีความสุขในวนปีใหม่ไทยนะครับ  พัฒนาต่อไปนะ ให้กำลังใจครับ