ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการนำ sound wave ไปใช้แทน soundfront หน่อยครับ  (อ่าน 1381 ครั้ง)

pattya

• บุคคลทั่วไป
 :em06: :em06: :em06:การนำ sound wave ไปใช้แทน soundfront ต้องทำยังไงแล้วต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆล่วงหน้าครับอาจารย์ :em06: :em06: :em06: :em06: :em06:

tukae

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบเรื่องการนำ sound wave ไปใช้แทน soundfront หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2009, 11:09:21 น. »
ลองอ่านสไลด์นี่ดู แล้วลองตั้งคำถามใหม่อีกครั้งครับ เช่น
- การนำ wave มาทำ soundfont ทำอย่างไร ใช้โปรแกรมอะไรบ้าง ฯลฯ

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจ เรื่อง soundwave ก่อนครับ ก่อนที่จะมาถึงตัว soundfont  ซึ่งสไลด์ของ อ.สิทธิชัย  ปิ่นกาญจนโรจน์  อธิบายการเกิดเสียง ลักษณะของเสียง  อัตราเร็ว  ความเข้ม ความถี่  และพฤติกรรมของเสียง ท่านจะได้พบกับปรากฏการณ์ดอปเปอร์  และเสียงดนตรีแบบต่าง ๆ

http://www.atom.rmutphysics.com/charud/transparency/5/sound-wave/Sound-Wave_files/frame.htm
ขอขอบคุณข้อมูลจาก www.atom.rmutphysics.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2009, 11:21:14 น. โดย ศิลปินหน้าวัด »

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: อยากทราบเรื่องการนำ sound wave ไปใช้แทน soundfront หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2009, 11:32:56 น. »
:em06: :em06: :em06:การนำ sound wave ไปใช้แทน soundfront ต้องทำยังไงแล้วต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆล่วงหน้าครับอาจารย์ :em06: :em06: :em06: :em06: :em06:
ลองโปรเจก ครูภูมิครับ