ผู้เขียน หัวข้อ: โหลด sound font ผ่าน sound การ์ดแล้วเสียงขาด ๆ หาย ๆ  (อ่าน 4292 ครั้ง)

joyy

• บุคคลทั่วไป
โหลด sound font ผ่าน sound การ์ดแล้วเสียงขาด ๆ หาย ๆ
« เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 15:18:36 น. »
คือผม โหลด sound font ผ่าน sound การ์ด ( ตามวิธีที่แจ้งไว้ใน web แล้วครับ ) แล้วเสียงขาด ๆ หาย โดยเฉพาะเสียงกีตาร์โซโล่ ชัดที่สุดเลยคือเพลง ซมซาน ของโลโซ อะครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ ช่วยบอกทีครับ ขอบพระคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ผม ใช้ sound blaster audigy vaule โปรแกรม all in one ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: โหลด sound font ผ่าน sound การ์ดแล้วเสียงขาด ๆ หาย ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 15:34:00 น. »
เป็นเรื่องปกติของ Audigy Value 7.1 ครับป๋ม ถ้าเป็น Audigy 2 Value กลับเล่นได้ดี

KeRo_jang

Re: โหลด sound font ผ่าน sound การ์ดแล้วเสียงขาด ๆ หาย ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 22:18:53 น. »
มีคนบอกว่า Audigy Value 7.1 เล่นกะ sndfont ไม่แจ่ม ต้องต่ำๆ กว่านี้ เช่น SB Live 5.1 de อะไรประมาณนี้ไม่รู้จริงเปล่า  กำลังจะถ่อย Audigy Value 7.1 มาสักตัว เจอกระทู้นี้เลยชักไม่มั่นใจ ใครพอทราบข้อมูลแนะนำหน่อยครับ SB live 5.1 หายากแล้ว

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 08:26:22 น. »
ใช้ Sound Blaster 5.1 หรือ Audigy Value

จำนวน 2 ตัว แยกเครื่องดนตรี และเบสกะกลอง ออกจากกัน แล้วนำมามิกซ์กันทีหลัง ช่วยได้เยอะเลยครับ (ดีกว่า Sound Blaster Live 5.1 ตัวเดียวอีกต่างหาก)

joyy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 09:21:09 น. »
SB Live 5.1 เริ่มหายากแล้วครับ ผมไปหาซื้อไม่มีเลยครับ เลยได้ Audigy  value 7.1 มาครับ แต่ถ้าไม่โหลด Sound font ผ่าน การ์ด แต่โหลดผ่านตัวโปรแกรมเลย เสียงก็ยังพอใช้ได้อยู่ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ปล.Sound การ์ด  ปัจจุบันเริ่มหาซื้อยากแล้วคับ