ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการแสดงสด ทั้งภาพและเสียง จาก PC music sound ที่หมู่บ้านบางปูวิลล่า2 ครับ  (อ่าน 13982 ครั้ง)

ออฟไลน์ คมคิด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • รักแท้คือแม่ข้า ลองลงมาคือน้องเมีย5D2FE589
ผมว่าตั้งวงตลกได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ผมว่าตั้งวงตลกได้เลยนะครับ

ดูได้ด้วย ฮิฮิ ไม่น่าเชื่อ ม่วนบ่อ้าย

ออฟไลน์ เอ็กซ์ สุโขทัย

• ระดับ 5
  • *
  • 9F609086- หมอบ้านนอก(หมอหนึ่ง)
ยอดเยี่ยมมากครับ อยากได้แสง สี เสียง แบบนี้จัง  :th2: :th2: :th2: :cheer:

ออฟไลน์ คนตัดหญ้า

• ระดับ 2
  • *
บันทึกการแสดงสด ทั้งภาพและเสียง จาก PC music sound ที่หมู่บ้านบางปูวิลล่า2  ครับ

งานนี้ผ่านมาแล้ว ลองดูรูปแบบการแสดง นะครับ ท่าน [you] ปล.คนถ่ายภาพมือสมัครเล่น

ท่าน ชิต บางปู ครับ

นักร้องเพลงแฟนเก็บ
&feature=channel

ตลกครับ
&feature=channel_page

ฟังเพลงโจ๊ะ โจ๊ะ ที่ Xtreme 51 ต่อเมดเลย์ได้เนียนมาก

เรียนท่าน ชิต บางปู ด้วยความเคารพผมไม่ทราบจริงๆว่าท่านบอกให้ผมลองดู ผมไม่ทราบว่าจะให้ผมดูตรงส่วนไหนอย่างไรงงๆอยู่เหมือนกัน ท่านมีสิ่งไหนจะชี้แนะหรือว่ามีอะไรจะแนะนำให้ผมเอาไปเป็นแบบอย่างก็ขอความกรุณาบอกมาให้ชัดเจนสักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง เห็นท่านระบุชื่อเลยว่าให้ดูจึงคิดว่าต้องมีอะไรเป็นพิเศษแน่ หวังในความกรุณาด้วยครับ
                                                                           จึงเรียนมาด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ ชิต บางปู

• ระดับ 3
  • *
  • HL_ID = 6C84B618
เรียนท่าน ชิต บางปู ด้วยความเคารพผมไม่ทราบจริงๆว่าท่านบอกให้ผมลองดู ผมไม่ทราบว่าจะให้ผมดูตรงส่วนไหนอย่างไรงงๆอยู่เหมือนกัน ท่านมีสิ่งไหนจะชี้แนะหรือว่ามีอะไรจะแนะนำให้ผมเอาไปเป็นแบบอย่างก็ขอความกรุณาบอกมาให้ชัดเจนสักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง เห็นท่านระบุชื่อเลยว่าให้ดูจึงคิดว่าต้องมีอะไรเป็นพิเศษแน่ หวังในความกรุณาด้วยครับ
                                                                           จึงเรียนมาด้วยความเคารพ

ผมมิบังอาจที่ชี้แนะท่านหรอกครับ การที่มันขึ้นชื่อของท่านเพราะว่ามันเป็นระบบโปรมแกรมอัตโนมัต ใครล๊อกอินเข้ามาก็จะขึ้นชื่อคนนั้น ครับ ไม่เชื่อท่านลองใช้ชื่อล๊อกอิน คนอื่นเข้าดูนะครับ

m sound

• บุคคลทั่วไป
ผมมิบังอาจที่ชี้แนะท่านหรอกครับ การที่มันขึ้นชื่อของท่านเพราะว่ามันเป็นระบบโปรมแกรมอัตโนมัต ใครล๊อกอินเข้ามาก็จะขึ้นชื่อคนนั้น ครับ ไม่เชื่อท่านลองใช้ชื่อล๊อกอิน คนอื่นเข้าดูนะครับ
มาชี้แนะผมสิครับ.... ;D ;D ;Dแบบว่าอยากดู การปรับ fx ที่ ปลาคร๊าฟฟฟฟฟฟ..ครับ.... ;D ;D ;D

• ระดับ 3
  • *
มาชี้แนะผมสิครับ.... ;D ;D ;Dแบบว่าอยากดู การปรับ fx ที่ ปลาคร๊าฟฟฟฟฟฟ..ครับ.... ;D ;D ;D

แม้ ท่าน ฅนไทบ้าน พรุ่งนี้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับแต่มันเล่นใน โชว์ลูม ISUZU การปรับแต่งอาจไม่เหมือนกันนะครับ ยังงัยก็จะให้ดูก่อนครับ

m sound

แม้ ท่าน ฅนไทบ้าน พรุ่งนี้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับแต่มันเล่นใน โชว์ลูม ISUZU การปรับแต่งอาจไม่เหมือนกันนะครับ ยังงัยก็จะให้ดูก่อนครับ
รบกวนถ่าย.ตอนปรับเสียงแบบเดียวกับในกระทู้นี้เลยนะครับ.ว่าท่านใช้ พรีเซ็ทไหน.เอาละเอียด.ยิ่งดีครับ.ประกอบการพิจารณา มิกซ์ ตัวต่อไปครับ.(เสร็จแล้วท่านจะปรับแบบไหนก็ไม่ว่ากัน)ขอบคุณล่วงหน้าครับ.(เสียง fx จากมิกซ์ ได้แบบที่ท่าน บันทึกมาให้ฟัง.ถือว่า fx ไม่ธรรมดา นี่แหละ lexicon ถึงแม้ บิวท์อิน ยังคงคุณภาพแบบที่ชอบเลยครับ) ;D ;D ;D

บะหมี่มิวสิค

รบกวนพี่ชิตฯผมก็ใช้ ซาวด์คราฟ รุ่น EFX 12 เหมือนกับท่านพี่ (เลยอยากสอบถามว่า การปรับเอฟเฟคในมิกซ์น่ะ ปรับไปไว้ที่หมายเลขไหน หรือช่องไหนของมิกซ์)
บะหมี่มิวสิคไลท์แอนด์ซาวด์ สมุทรปราการ

wiwat cheysombut

ลืมบอก รูปแบบเวทีและระบบไฟแสงสี โดย เอ บางปู และระบบ เสียง โดย PC music sound ชิต บางปู :hap3: :hap3:
บอกได้ว่าเนียนและคุณภาพ ขอเป็นกำลังใจให้สร้างผลงานสนุกๆอย่างนี้อีกนะครับ เอ้าเบรคไม่อยู่หน่อย  :cheer:

• ระดับ 3
  • *
รบกวนพี่ชิตฯผมก็ใช้ ซาวด์คราฟ รุ่น EFX 12 เหมือนกับท่านพี่ (เลยอยากสอบถามว่า การปรับเอฟเฟคในมิกซ์น่ะ ปรับไปไว้ที่หมายเลขไหน หรือช่องไหนของมิกซ์)
บะหมี่มิวสิคไลท์แอนด์ซาวด์ สมุทรปราการ

รบกวนถ่าย.ตอนปรับเสียงแบบเดียวกับในกระทู้นี้เลยนะครับ.ว่าท่านใช้ พรีเซ็ทไหน.เอาละเอียด.ยิ่งดีครับ.ประกอบการพิจารณา มิกซ์ ตัวต่อไปครับ.(เสร็จแล้วท่านจะปรับแบบไหนก็ไม่ว่ากัน)ขอบคุณล่วงหน้าครับ.(เสียง fx จากมิกซ์ ได้แบบที่ท่าน บันทึกมาให้ฟัง.ถือว่า fx ไม่ธรรมดา นี่แหละ lexicon ถึงแม้ บิวท์อิน ยังคงคุณภาพแบบที่ชอบเลยครับ) ;D ;D ;D

Mixer ตัวนี้ซื้อมาจากมหาจักรโดยตรง ผ่านการบันทึกโปรแกรม FX จากผู้ชำนาญการใช้งานโดยตรง แต่อย่าลืมองค์ประกอบต่างๆด้านมิติเสียงที่ใช้งานจริง ไม่ว่าจะเป็นในห้องหรือกลางแจ้งมิติเสียงจะแตกต่างกันไป แล้วแต่ผู้ใช้งานจะเลือกใช้แบบไหน

m sound

เก็บภาพไว้แล้วครับ.. :thank1:

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
 :th2: ยอดเยี่ยมมากเลยครับ ท่าน ชิต บางปู   :thank1:

iPod_101

สุดยอดเลยคับผม พี่น้อง

wutso

suthep71

:o^: :o^: :Dสวยทั้งบนเวทีและหน้าเวทีเลยครับท่าน อิอิ

hs6dmq

ขอบพระคุณครับท่าน..เพลงเพราะๆ นักร้องสวยงาม :thank1:

ออฟไลน์ โยเดียร์

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9DB9A8
สวดยวดรวยลวดเพี่ย....ย้  :happy: