ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่า เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ยายแหวว_คอนเสิร์ต ดา เอนโดฟีน_หนัง"กระดึ๊บ"GTH_ไปตีสิบอีกรอบ  (อ่าน 132337 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
ชั่วโมงกว่าผ่าน กับช่วงแรกคอนเสิร์ต สำแดงสด นางสาวดา เอนโดฟีน ไลฟ์ อิน บางกอก
ไฟมืด บนจอฉายไตเติล รายการดันดารา ต่อด้วยVTRประวัติดาแบบฮาๆ
ไฟเปิด เวทีเปลี่ยนเป็นแบบรายการดันดารา และกลายเป็นช่วงดันดา เพราะคนชอบนำเพลงดามาร้องในรายการ
เสียงกรี๊ดรับอย่างยาว ด้วยไม่นึกว่าจะเห็นภาพสดๆ รายการดันดาราบนเวที

ปุ๊ยเปิดรายการช่วงดันดารา หาคนไปร้องเพลงกับดาในคอนเสิร์ตของดา เอนโดฟีน
แอคท์แรกพบกับยายแหวว
ยายแหววออกมา ร้องเพลงมีแต่คำว่าดา ถามเรื่องดาตอบได้หมดแต่ทุกคำตอบมีแต่คำว่าดา
อย่างบ้านดาอยู่รัชดา ดาชอบกินน้ำพริกแมงดา

กรรมการไล่ไปรอ ปุ๊ยเรียกแอคท์สอง เป็นหลานยาย
มามุกเดียวกับยาย เพลงดาขี้น แต่ร้องเพลงของดา อินคา
แก้ตัวใหม่ ดนตรีขึ้นเพลงของดา เป็กซ์ร้องเพลงนันทิดา
เถียงกับกรรมการ ว่าร้องแต่เพลงของคนชื่อดาทั้งนั้นต้องได้ไปร้องคอนเสิร์ตดาแน่นอน

กรรมการไล่ไปรอกับยาย เป็กซ์ดื้อจะแปลงร่าง(มุกประจำตัว)
ยายรีบออกมาห้าม เล่นมุกกลอนสอนหญิงกันอีกคนละชุด ยายพาหลานไปนั่งรอดูแอคท์สาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 00:53:00 น. โดย pompattaya »

• *
เครื่องเสียง  แสง สี อลังการ จริง ๆ เลย   เป็นดาวไปซะแล้ว น้องเป๊กซ์  ยินดีด้วยครับ

ว่าแต่ว่า  ช่วยดันผมหน่อยได้ไหม  ทุกวันนี้ผมดันอยู่ฝ่ายเดียว  มันเลยไม่รุ่งครับ   :thank1:
เจอกันที่ลำตะคองวันที่28นี้นะครับ เป็กซ์+ยายแหววจะไปช่วยดัน(ปิ้งๆย่างๆ)
พอดีมีงานที่โคราชครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
โอ้โห บรรยายซะเห็นภาพเลยพี่ เดี๋ยวต้องไปซื้อแผ่่นคอนเสิร์ตดูซะแล้ว

creator2006

• บุคคลทั่วไป

ppl

เจอกันที่ลำตะคองวันที่28นี้นะครับ เป็กซ์+ยายแหววจะไปช่วยดัน(ปิ้งๆย่างๆ)
ทำให้งานที่ลำตะคองน่าสนใจขึ้นมาทันทีเลยค่ะ อยากกระทบไหล่ดาราดัง ;D ;D

ดีนะแป้งไม่ต้องเสียตังค์ซื้อบัตรไปดูคอนเสริตเลย เหมือนอยู่ในเหตการณ์ อิอิ

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณกำลังอ่านหัวข้อนี้ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้
ช่างกล้านะ :bla: :bla:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299

ยินดีต้อนทรัพย์ครับ   :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ยินดีต้อนทรัพย์ครับ   :hap3: :hap3: :hap3:

เตรียมถาดมาใส่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
เตรียมถาดมาใส่ด้วยนะครับ

ฮ่วย....ตามหาถาดทุกกระทู้ซิน่า  เจอตัวเมื่อไหร่   :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting: :fireting: :fireting: :fireting: :fireting:  :hap3:

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ฮ่วย....ตามหาถาดทุกกระทู้ซิน่า  เจอตัวเมื่อไหร่   :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting: :fireting: :fireting: :fireting: :fireting:  :hap3:

จะสอนผมเป่าถาด เอ้ย เป่าแซ็กเหรอครับพี่สะมะถาด :o^: :hap3:

• *
เปิดตัวแอคท์ที่สาม ดาปลอมตัวมาสมัคร
โดนกรรมการลองของ ให้ร้องเลียนเสียงตั๊ก ศิริพร
เปิดมุกไปที่ ศิริพร อำไพพงษ์ สรุปจบเป็นศิริพร อยู่ยอด หรือตั๊กลีลา
ดาร้องได้ดีมาก เลียนเสียงตั๊กเหมือนมาก
พี่โน๊ตเปิดมุก น้องคนนี้อนาคตดีคงมีสามีตลกแบบตั๊กตัวจริง ดารับคำ
ครูอ้วนให้ร้องเพลงเสียงอินโนเซนต์แบบ"ลุลา"
ดาทำได้ดีมากๆ อีกเพลงหนึ่ง

สุดท้ายเปิดตัวเป็นดาจริงๆ ตามยายกับหลานมาสมัครดันดารา
เพื่อหาโอกาศร้องเพลงกับครูอ้วน

ตกลงร้องเพลง "ไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหน"
คงเดากันได้นะครับว่า บรรยากาศจะขนาดไหน ทั้งดาทั้งครูอ้วนเต็มๆทั้งคู่
เรียกว่าเพลงจบ กรี๊ดสนั่น

ตอนท้ายช่วงนี้ ดาขอบคุณพี่ๆที่มาร่วมคอนเสิร์ตแฟนเพลงจะได้รู้ว่าดาก็พอเล่นตลกได้
และมอบของที่ระลึกให้ทีมดันดารา
เมมในกล้องหมดพอดี เลยไม่ได้ภาพใกล้ๆ เจ้าเป็กซ์มีงอลคนถ่าย
ได้ภาพมุมไกลจากกล้องอีกอันหนึ่ง ปลอบใจมันว่าเดี๋ยวจะซื้อแผ่นให้ดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 00:55:53 น. โดย pompattaya »

• *
จะสอนผมเป่าถาด เอ้ย เป่าแซ็กเหรอครับพี่สะมะถาด :o^: :hap3:
ปรากฎตัวแล้วนายยอชช์ อุตส่าห์ชวน ไม่ยอมไป :sadism:
ที่ชวนไปนะ เรากลัวไปปล่อยไก่ เลยชวนคนเคยผ่านงานคอนเสิร์ตแกรมมี่ไปด้วย
เล่นตัวซะงั้น :shoots:

• คณะบริหาร
ปรากฎตัวแล้วนายยอชช์ อุตส่าห์ชวน ไม่ยอมไป :sadism:
ที่ชวนไปนะ เรากลัวไปปล่อยไก่ เลยชวนคนเคยผ่านงานคอนเสิร์ตแกรมมี่ไปด้วย
เล่นตัวซะงั้น :shoots:

ขอบคุณครับพี่ป้อม อยากไปใจจะขาด

แต่มันติดภาระกิจพอดีเลยครับ โอกาสหน้านะพี่ป้อม

• *
น้ายอชช์ "ทึมลูกเจี๊ยบ"ผมมันดูเวปแล้วสงสัยทำไมรูปนายยอชช์ถึงสวยจัง
มันคิดว่าเป็นกระเทยแปลงเพศไปนั่น เปลี่ยนเหอะสงสารเจ้านุ้ยมัน
พอดีรับเมลล์ รูปคอนเสิร์ตมาจากGMM เลยเอามาฝากนายยอชช์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2010, 11:42:40 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
น้ายอชช์ "ทึมลูกเจ๊ยบ"ผมมันดูเวปแล้วสงสัยทำไมรูปนายยอชช์ถึงสวยจัง
มันคิดว่าเป็นกระเทยแปลงเพศไปนั่น เปลี่ยนเหอะสงสารเจ้านุ้ยมัน
พอดีรับเมลล์ รูปคอนเสิร์ตมาจากGMM เลยเอามาฝากนายยอชช์
(....)

ผมก็ว่างั้นแหละครับพี่ป้อม..
ผมสงสัยนิดหนึ่ง..
คอนเสิร์ตดา..ทำไมมีแต่รูปเป็กซ์กับทาทายาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2010, 11:44:42 น. โดย pompattaya »

• *
ผมก็ว่างั้นแหละครับพี่ป้อม..
ผมสงสัยนิดหนึ่ง..
คอนเสิร์ตดา..ทำไมมีแต่รูปเป็กซ์กับทาทายาย
เราก็นำเสนอแต่ส่วนของเราเยอะหน่อย ส่วนอื่นเราไม่ก็ไม่กล้านำเสนอมากนักเพราะไม่แน่ใจ
ตอนเซนต์สัญญาหนาตั้งปึกใหญ่ ผมเห็นมันมีเรื่องเกี่ยวกับสิทธิ์ที่เผยแพร่ต่อสาธารณ เป็นของGMMทั้งหมด
เรื่องนี้ต้องถามนายยอชช์ เพราะเขาผ่านงานด้านนี้มาก่อน (มีงอล ชวนไปด้วยไม่ไป รู้ตัวหรึยังละว่าจะหลอกให้ไปช่วยเรื่องอะไร)

creator2006

เราก็นำเสนอแต่ส่วนของเราเยอะหน่อย ส่วนอื่นเราไม่ก็ไม่กล้านำเสนอมากนักเพราะไม่แน่ใจ
ตอนเซนต์สัญญาหนาตั้งปึกใหญ่ ผมเห็นมันมีเรื่องเกี่ยวกับสิทธิ์ที่เผยแพร่ต่อสาธารณ เป็นของGMMทั้งหมด
เรื่องนี้ต้องถามนายยอชช์ เพราะเขาผ่านงานด้านนี้มาก่อน (มีงอล ชวนไปด้วยไม่ไป รู้ตัวหรึยังละว่าจะหลอกให้ไปช่วยเรื่องอะไร)

อันนี้ต้องระวังนิดนึงครับพี่ป้อมเพราะผมโดนติงเรื่องโพสรูปสวัสดีลูกทุ่งทั่วไทยที่มหาสารคามมาแล้ว ยิ่งถ้าเป็นคลิปมาโดน FAN TV อัดเละดีไม่ดีอาจโดนฟ้อง
เละเทะเลยครับ หลังๆเลยไม่ค่อยโพสรูปจะโพสก็ในส่วนกิจกรรมของเรา ตอนนี้ทีมสวัสดีฯก็อยู่พิดโลกแล้ว เสาร์นี้พบกันที่พรหมพิรามครับพี่น้องชาวพิดโลก
อาทิตย์หน้า Trip สุดท้ายพบกันที่จันทบุรีครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ยิ่งตอนนี้เอ็กซ์ตรีมกำลังโดนจ้องอยู่ครับ  ทั้งเวปทั้งโปรแกรมไปเร็วมากครับ  ตอนนี้คนรู้จักโปรแกรมและเวปเยอะมากครับ

• คณะบริหาร
น้ายอชช์ "ทึมลูกเจ๊ยบ"ผมมันดูเวปแล้วสงสัยทำไมรูปนายยอชช์ถึงสวยจัง
(....)

ช่วงนี้งานเข้า ครับ ต้องเปลี่ยนรูปบ่อยหน่อยครับ...อิอิ

แฮะๆ ดีแล้วครับที่ไม่นำมาโพส ถึงโพสผมก็บอกให้พี่ป้อมลบครับ

ถ้าเซ็นสัญญาประจำไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าแค่เป็น แขกรับเชิญ นี่สิ งานหน้ามีสิทธิ์วืดสูง

ถ้าสังเกตุตรงทางเข้า เค้าจะมีป้ายห้ามนำกล้องเข้าไปอยู่แล้วยกเว้น สื่อมวลชนและ VIP ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2010, 11:46:48 น. โดย pompattaya »

keenew

อันนี้ต้องระวังนิดนึงครับพี่ป้อมเพราะผมโดนติงเรื่องโพสรูปสวัสดีลูกทุ่งทั่วไทยที่มหาสารคามมาแล้ว ยิ่งถ้าเป็นคลิปมาโดน FAN TV อัดเละดีไม่ดีอาจโดนฟ้อง
เละเทะเลยครับ หลังๆเลยไม่ค่อยโพสรูปจะโพสก็ในส่วนกิจกรรมของเรา ตอนนี้ทีมสวัสดีฯก็อยู่พิดโลกแล้ว เสาร์นี้พบกันที่พรหมพิรามครับพี่น้องชาวพิดโลก
อาทิตย์หน้า Trip สุดท้ายพบกันที่จันทบุรีครับ

ผมก็หยุดเช่นกันครับป๋า  :cry: :cry:

คอนเสิร์ตนี้ใช้บริการเสียงของ บ. Ten Years After ครับผม   :th2:

• *
พอมีเวลาเลยมาอัพเดทข่าวคราวกันหน่อย ก่อนจะยุ่งกันมากตอนช่วงปีใหม่
เป็นงานที่ ดุสิตปริ้นเซส โคราช งานนี้แหละที่แวะลำตะคอง
แล้วโดนตามไปแสตนด์บายหกโมงเย็นเล่นจริงสี่ทุ่ม
ทำให้แวะแจมท่านเดวิด แบบกินข้าวไม่ทันล้างจาน ทั้งยายแหววเจ้าเป็กซ์บ่นเซ็งเป็ด
งานนี้ยายแหวว ส่งหลานสาวไปเรียนนอก กลับมาเป็นเจ้าเป็กซ์อย่างในรูป(เล่นเพลงShakira_Whenever)
ภาพตรงกลางเป็นนักร้อง(ชาย)รับเชิญ สักคนในเดอะสตาร์ผมจำชื่อไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 01:40:52 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
พอมีเวลาเลยมาอัพเดทข่าวคราวกันหน่อย ก่อนจะยุ่งกันมากตอนช่วงปีใหม่
เป็นงานที่ ดุสิตปริ้นเซส โคราช งานนี้แหละที่แวะลำตะคอง
แล้วโดนตามไปแสตนด์บายหกโมงเย็นเล่นจริงสี่ทุ่ม
ทำให้แวะแจมท่านเดวิด แบบกินข้าวไม่ทันล้างจาน ทั้งยายแหววเจ้าเป็กซ์บ่นเซ็งเป็ด
งานนี้ยายแหวว ส่งหลานสาวไปเรียนนอก กลับมาเป็นเจ้าเป็กซ์อย่างในรูป(เล่นเพลงShakira_Whenever)
ภาพตรงกลางเป็นนักร้อง(ชาย)รับเชิญ สักคนในเดอะสตาร์ผมจำชื่อไม่ได้

เป็นไงบ้างครับรสชาดอาหารโคราชต้มปลากระทิง เห็นยายแหววบอกว่าคล้ายงู ถ้าแวะมาตอนกลางคืนได้อยู่ซอดแจ้งด้วยกันแน่เลย ฝากความคิดถึงทุกๆท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 01:45:48 น. โดย pompattaya »

somjainuk74

ท่านป้อมวางรูปในเว็บได้สวยงามมาก
ผมได้รูปมาก็ฝากไฟล์ วางลิ้งค์อย่างเดียว
ลืมมองในแง่ศิลปะไป
ขอชม

• *
ท่านป้อมวางรูปในเว็บได้สวยงามมาก
ผมได้รูปมาก็ฝากไฟล์ วางลิ้งค์อย่างเดียว
ลืมมองในแง่ศิลปะไป
ขอชม
โปรแกรมPhotoScapeครับ ตั้งขนาดรูปได้หลายขนาดหลายแบบ โหลดเร็วด้วย
เห็น นายยอชช์ ตอนเรือ7 เขาใช้มาก่อน เลยมาใช้บ้างครับ

ออฟไลน์ ป๊อก คารา

• ระดับ 5
  • *
  • HL74892C77HL
แวะมาขอบคุณพี่ป้อม พัทยาโยนงาน High Class มาให้ถึง 3 งาน

วันที่ 18 ธ.ค.  2 งาน งานนึงให้เจ้านุ้ยกับซือเจ้ไปดูแลที่ โรงแรมมาริออด เพราะต้องคอยดูแลเรื่อง โน๊ตและร้องเพลงด้วย ส่วนLight&Sound ที่นี่ต้องใช้เวที

ถึง 2 เวที ก็ได้มืออาชีพอย่างท่านมิสเตอร์บันเทิงเข้าไปดูแล  ส่วนอีกที่นึงโรงแรมเรดิสัน พระรามเก้าผมเข้าไปดูแลเอง ก็คงจะนอน

ค้างกรุงเทพฯเลยเพราะ วันที่ 19  ต้องต่องานของคุณต้น GMM ที่โรงแรมดิ อิมเมอร์รอล รัชดาฯ(งานนี้ท่านใดว่างไปเที่ยวชมได้ครับ เพราะใช้ Xtreme +

Samp สมบูรณ์แบบ )

งานที่ 3 ก็วันที่ 25 ที่ อาคารเมืองไทยประกันฯ ย่าน RCA  ขอบคุณพี่ป้อม พัทยา อีกครั้งครับ :thank1:

สุดยอดของทีมงานมืออาชีพครับ :th2: :th2: :th2:

• *
แวะมาบอกหน่อยครับ ท่านที่ผมขอมาช่วย ทั้งท่านบั๊ค ท่านไท พัทยา ท่านป้อมกาญจ์
ช่วยๆกันตามงานกับผมหน่อย รู้สึกช่วงนี้อัลไซเมอร์จะรับประทาน
หลงๆลืมๆ ความจำสั้น เนื่องจากไม่มีเวลาแว่บไปหาอาหารเสริมเลย อิๆ ;D
งานกับออร์แกไนซ์ มักชอบมีกิมมิก(ภาษาพวกออร์แกไนซ์)ให้ลูกค้าประทับใจ
ไอ้ผมช่วงนี้มันไม่ค่อยจำ คิวเจ้าเป็กซ์ก็มากและสับสนด้วย เพราะมันดันทำหลายอย่าง
วันที่18 ผมก็คั่วสองงาน ที่สยามสมาคม ทั้งวง ทั้งแสงเสียง ทั้งโชว์
อีกงานที่ อิมพีเรียลควีนปาร์ค ทีมดันดารา กับวง วงเวียนใหญ่
ได้งานแต่ไม่มีเวลาไปสังสรรค์มีตติ้งกับพวกเราเลย วันที่16 ว่าจะไปกางเต็นท์ที่ระยองไม่รู้จะได้หรือเปล่า
ดันมีงานเข้าวันที่17อีก ถ้าไปก็กลัวจะต้องผลุนผลันแบบงานลำตะคองอีก....เฮ้อ