ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการลงโปรแกรมและคำสั่งต่างๆ extreme ตอนที่ 11(เฉพาะการแยกไลน์)  (อ่าน 16158 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ได้ทดสอบแบบแยก 16 ไลน์ โดยใช้ซาวน์ USB 7.1 จำนวน 2 ตัว
ผลออกมา ได้มิติเสียงที่พอใช้ได้ ตัวอย่างตามรูปครับ
ที่คำสั่ง + เช่น RL+ RR ถ้าใช้แจ๊คแคนนอลเสียบที่มิกซ์ ให้แพนที่มิกซ์ เช่นไลน์ที่ 1 แพนซ้าย ไลน์ที่ 2 แพนขวา
ชิ้นดนตรีจะแยกซ้ายขวาให้
---------------------------
โปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ๆ สามารถเล่นเพลงนามสกุล XMK ได้ด้วยคลิกตรงนี้เพื่อเข้าไปศึกษาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 เมษายน 2010, 11:58:07 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

somjainuk74

ลักษณะการแพนเสียงทอมไฮ-ทอม ที่มิกซ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 08:24:30 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
ขอบคุณครับคุณตา

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ขอบพระคุณครับ ผมขอเก็บไว้ประดับความรู้
อีกไม่เกิน 20 ปี คงจะมีโอกาสแยกไลน์บ้าง.
 :th2: :happy: :flower: :beer:

somjainuk74

ใช้ 5.1 จำนวน 2 ตัว และซาวน์ออนบอร์ด แยก 14 ไลน์
ดูการตั้งช่องออกลำโพง เพื่อเปรียบเทียบ

somjainuk74

ใช้ 7.1 และซาวน์ออนบอร์ด แยก 10 ไลน์
ดูการตั้งช่องออกลำโพง เพื่อเปรียบเทียบ

somjainuk74

ใช้ 5.1 และซาวน์ออนบอร์ด แยก 8 ไลน์ แยกทอมไฮ-ทอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 08:48:52 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

somjainuk74

ใช้ 5.1 และซาวน์ออนบอร์ด แยก 8 ไลน์ แยกกีตาร์กับเบส

somjainuk74

ใช้ 7.1 แยก 8 ไลน์

somjainuk74

ใช้ 5.1 แยก 6 ไลน์

somjainuk74

ใช้ 5.1 แยก 4 ไลน์

somjainuk74

ใช้ซาวน์ออนบอร์ด แยก 2 ไลน์

ออฟไลน์ กระต่ายน้อย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#551D9538
ขอบคุณครับ..ได้ความรู้มากมาย.. :happy:.. :flower:

somjainuk74

พิเศษ
แยก 18 ไลน์ มิติเสียงที่ออกมา ท่านจะลืมความหลังที่ขมขื่นทันที

Extension

ผมมีออนบอร์ดตามรูป ผมจะแยกได้กี่ไลน์ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

somjainuk74

ผมมีออนบอร์ดตามรูป ผมจะแยกได้กี่ไลน์ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
8 ไลน์ครับ ถ้าเพิ่ม 7.1 ไปอีกตัว ก็ได้ 16 ไลน์

somjainuk74

ใช้แจ๊คสเตริโอเสียบตามลูกศรชี้ ช่องละ 2 ไลน์ครับ
ลูกศรชี้บนสุด ถ้าไม่ดัง มาเสียบที่หูฟังด้านล่างครับ

Extension

ใช้แจ๊คสเตริโอเสียบตามลูกศรชี้ ช่องละ 2 ไลน์ครับ
ลูกศรชี้บนสุด ถ้าไม่ดัง มาเสียบที่หูฟังด้านล่างครับ

โอ... ละเอียดยิบเลยครับ ขอบคุณมากครับ จะลองทำตามดูนะครับ  :happy:

somjainuk74

ซาวน์ออนบอร์ด 5.1 บางรุ่น

somjainuk74

อย่าลืม

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
สุดยอดเลยครับ..สำหรับคนมักแยกไลน์ :th2: :th1: :thank1:

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
ขอบคุณครับ

somjainuk74

แยก 14-18 ไลน์ แรมต้องไม่ต่ำกว่า 3 G
หากต่ำเพลงบางช่วงจะกระตุกครับ

pinkmusic

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โดดเดี่ยว

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5CA37A90 (MP)
 :thank1: