ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสียงร้องผ่านไมค์ ยี่ห้อ ชัวร์ SHURE SM 58 เหมือนกันมาให้ฟังเล่น ๆครับ..  (อ่าน 21498 ครั้ง)

m sound

• บุคคลทั่วไป
 shure sm 58 / 700 บาท  กับ shure sm58 มหาจักรแท้ ไม่มีสวิทช์ หลัก พัน 1000 (หลายพัน)  ร้องเพลงเดียวกัน หน้ามิกซ์ ปรับแบบเดียวกัน ต่างเฉพาะเวลาร้องเพลงครับ..ให้สมาชิก พิจารณา เผื่อเป็นประโยชน์ บ้าง ไม่มากก็น้อย ครับ... ;) ;) ;)

จูบมัดจำ  sm 58 แท้ (มหาจักร)
[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/374551769/19bac1de[/flash]

จูบมัดจำ sm 58 เรด ไชน่า(จตุจักร) ;D
[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/371280559/3e02fab8[/flash]

;Dไมค์ในรูป ด้านขวา ไม่ใช่ ชัวร์ จีน ที่ผมใช้นะครับ.แต่เป็น BOCK ทดสอบแล้ว คุณภาพเดียวกับ ชัวร์ จีน ซื้อมา 500 ครับ. ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 กันยายน 2010, 05:51:24 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
shure sm 58 / 700 บาท  กับ shure sm58 มหาจักรแท้ ไม่มีสวิทช์ หลัก พัน 1000 (หลายพัน)  ร้องเพลงเดียวกัน หน้ามิกซ์ ปรับแบบเดียวกัน ต่างเฉพาะเวลาร้องเพลงครับ..ให้สมาชิก พิจารณา เผื่อเป็นประโยชน์ บ้าง ไม่มากก็น้อย ครับ... ;) ;) ;)

จูบมัดจำ
[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/374551769/19bac1de[/flash]

จูบมัดจำ
[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/371280559/3e02fab8[/flash]

ฟังจากลำโพง nb เพลงสองของแท้

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
ฟังจากลำโพง nb เพลงสองของแท้

เพลงที่ สอง เช่นกันครับ         :happy: :happy: :th2:

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
...ผมขอมองต่างมุมนะ ผมว่าเพลงที่ 2 จากของปลอม เพราะเกนสูงกว่า และใสกว่า ส่วนของมหาจักรแท้ที่ผมใช้จะเสียงไม่ใสและเกนต่ำกว่า ไม่รู้เท็จจริงยังงัยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กันยายน 2010, 23:35:17 น. โดย + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี »

ออฟไลน์ วงศกร

• ระดับ 5
  • *
  • 5C055324 by x-men 80090EA7 (MP 25/1/66)
ผมลองฟังแล้ว ผมว่าเพลงที่ 2 ปลอมครับ
จากที่ผมใช้ชัวร์ปลอมอยู่ และเคยได้สัมผัสชัวร์แท้มาบ้าง
เหตุผลเดียวกับท่าน +คลินิคพรรณีครับ

m sound

ก็แค่อยากให้เป็นข้อพิจารณาเท่านั้นครับ.ไม่มีจุดประสงค์อิ่น  4 ท่านที่ทายว่าตัวไหนปลอม/ตัวไหนแท้ ถูก2ท่าน/ผิด2ท่าน ครับ...ผมก็งงครับ.เลยแกะดูข้างในซะเลยหลังจากที่ใช้มานาน ของแท้มหาจักรมีหม้อแปลงเล็กๆข้างใน /ของปลอมไม่มี   หัวไมค์ของแท้ ใช้มือกด(หมายถึงจับขอบหัวไมค์กดลง) สามารถยุบตัวได้  ของปลอม กดยังไงก็ไม่ยุบ  ;D ;D ;D

เพลงแรก shure ชัวร์ แท้ มหาจักร
      เพลงที่ 2 shure จีน red (แท้ ๆ) ;D

ตอนแรกว่าจะ งัด เอา sm 58 ของแท้ มหาจักร มาปลุกให้ฟื้นคืนชีพ เลยต้องเก็บเข้า กรุ คือเก่า เหมือนเดิม นี่ก็อีกตัวอย่างหนึ่งครับ..กับการที่ไม่ได้ลองด้วยตัวเอง/กับการได้ลองทดสอบเปรียบเทียบด้วยตัวเอง ถึงแม้อุปกรณ์บางชิ้นราคาต่างกัน ลิบ แต่บางทีมันไม่เหมาะกับประเภทงานที่เราใช้ หรือไม่ถูกรสนิยมของเรา ซื้อมาแล้วก็จะเป็นแบบผมก็ได้นะครับ.และเรื่องเสียง พ.พาน พี่บ ๆ ในของ    ปลอม/ของแท้ มีเหมือนกันครับ. low cut ช่วยได้บ้างแต่ไม่หาย มิกซ์ที่มี mid sweep จะช่วยได้อีกทางหนึ่ง(ลดลงได้เกือบหมด ถ้าไม่จงใจกระแทกเสียง)  สงสัยอย่างผมต้อง ชัวร์ จีน นี่ล่ะครับ เหมาะสมที่สุด ตอนนี้ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 กันยายน 2010, 04:10:11 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
หนึ่งแท้สองท่าเสด็จ  เพราะผมเคยไปลองที่ดอหล่อยมาครับ  อิอิ

m sound

หนึ่งแท้สองท่าเสด็จ  เพราะผมเคยไปลองที่ดอหล่อยมาครับ  อิอิ
   ครับ หมอ  ตามนั้น... ;D ;D ;D

• คณะก่อการ
ก็แค่อยากให้เป็นข้อพิจารณาเท่านั้นครับ.ไม่มีจุดประสงค์อิ่น  4 ท่านที่ทายว่าตัวไหนปลอม/ตัวไหนแท้ ถูก2ท่าน/ผิด2ท่าน ครับ...ผมก็งงครับ.เลยแกะดูข้างในซะเลยหลังจากที่ใช้มานาน ของแท้มหาจักรมีหม้อแปลงเล็กๆข้างใน /ของปลอมไม่มี   หัวไมค์ของแท้ ใช้มือกด(หมายถึงจับขอบหัวไมค์กดลง) สามารถยุบตัวได้  ของปลอม กดยังไงก็ไม่ยุบ  ;D ;D ;D

เพลงแรก shure ชัวร์ แท้ มหาจักร
      เพลงที่ 2 shure จีน red (แท้ ๆ) ;D

ตอนแรกว่าจะ งัด เอา sm 58 ของแท้ มหาจักร มาปลุกให้ฟื้นคืนชีพ เลยต้องเก็บเข้า กรุ คือเก่า เหมือนเดิม นี่ก็อีกตัวอย่างหนึ่งครับ..กับการที่ไม่ได้ลองด้วยตัวเอง/กับการได้ลองทดสอบเปรียบเทียบด้วยตัวเอง ถึงแม้อุปกรณ์บางชิ้นราคาต่างกัน ลิบ แต่บางทีมันไม่เหมาะกับประเภทงานที่เราใช้ หรือไม่ถูกรสนิยมของเรา ซื้อมาแล้วก็จะเป็นแบบผมก็ได้นะครับ.และเรื่องเสียง พ.พาน พี่บ ๆ ในของ    ปลอม/ของแท้ มีเหมือนกันครับ. low cut ช่วยได้บ้างแต่ไม่หาย มิกซ์ที่มี mid sweep จะช่วยได้อีกทางหนึ่ง(ลดลงได้เกือบหมด ถ้าไม่จงใจกระแทกเสียง)  สงสัยอย่างผมต้อง ชัวร์ จีน นี่ล่ะครับ เหมาะสมที่สุด ตอนนี้ ;D ;D

แม๊.....ไม่น่าพลาด   ขนาดใช้อยู่กับปากแท้ๆ   ฮ่วย

keenew

ต้องทำใจไว้ก่อนซื้อ ของปลอมแท้ๆอายุการใช้งานจะสั้นกว่าหน่อยนึงครับ   ;)

m sound

ต้องทำใจไว้ก่อนซื้อ ของปลอมแท้ๆอายุการใช้งานจะสั้นกว่าหน่อยนึงครับ   ;)
ขยายความคำว่า อายุการใช้งาน สั้น หน่อยครับ.หมายถึง ว๊อยซ์ขาด หรือ คุณภาพ ดรอป ลงครับ.. ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 กันยายน 2010, 09:04:39 น. โดย ฅนไทบ้าน »

keenew

ขยายความคำว่า อายุการใช้งาน สั้น หน่อยครับ. ;D ;D ;D

ใช้งานไปซักพักใหญ่ๆเสียงจะเพี้ยนไปครับ  ของแท้ 2 วันก็เพี้ยนได้ถ้าคนเมาทำตกครับ ฮือ ฮือ  :cry: :cry:

m sound

ใช้งานไปซักพักใหญ่ๆเสียงจะเพี้ยนไปครับ  ของแท้ 2 วันก็เพี้ยนได้ถ้าคนเมาทำตกครับ ฮือ ฮือ  :cry: :cry:
ผมจะลองใช้ตัวนี้ต่อไป..จะดูว่ามันคุ้มกับเงิน 700 ซักกี่มากน้อย..แล้ว อีกอย๋าง ว๊อยซ ล็อตเดียวกันนี้ ผมมีอยู 8 ตัว..ครับ.นี่ก็ใช้มาปีกว่าๆ ยังไม่มีเพี้ยน เหลือในกล่องอีก 2 ตัวแน่ะครับ.. ;D

keenew

ผมจะลองใช้ตัวนี้ต่อไป..จะดูว่ามันคุ้มกับเงิน 700 ซักกี่มากน้อย..แล้ว อีกอย๋าง ว๊อยซ ล็อตเดียวกันนี้ ผมมีอยู 8 ตัว..ครับ.นี่ก็ใช้มาปีกว่าๆ ยังไม่มีเพี้ยน เหลือในกล่องอีก 2 ตัวแน่ะครับ.. ;D

ระวังอย่าให้คนเมาถือบ่อยๆก็แล้วกันครับ อิอิ  :hap3:

m sound

แม๊.....ไม่น่าพลาด   ขนาดใช้อยู่กับปากแท้ๆ   ฮ่วย

ถ้าให้ผมฟังเฉยๆ เป็นผมก็เลือก แบบน้า.ฯ  ครับ..ไม่แปลก.. ;D ;D ;D

• คณะก่อการ

700  โอ้พระเจ้าช่วยกล้วยทอด

ทำไมแพงจัง   ผมซื้อที่บ้านหม้อตัวละ 500 มีหม้อด้วย กดก็ยุบ  แต่ไม่คืน  :hap3: :hap3:
เคยสงสัยว่ามันต่อสายที่หม้อหรือปล่าว  เลยรื้อดู................ต่อสายด้วยวุ้ยส์........ใกล้เคียงของแท้ไปอีก 1 ขั้น
ตอนนี้เหลือตัวเดียว  โดยขโมยไปตัวหนึ่ง  

keenew

ทำไมแพงจัง   ผมซื้อที่บ้านหม้อตัวละ 500 มีหม้อด้วย กดก็ยุบ  แต่ไม่คืน  :hap3: :hap3:
เคยสงสัยว่ามันต่อสายที่หม้อหรือปล่าว  เลยรื้อดู................ต่อสายด้วยวุ้ยส์........ใกล้เคียงของแท้ไปอีก 1 ขั้น
ตอนนี้เหลือตัวเดียว  โดยขโมยไปตัวหนึ่ง  

ร้านคาราโอเกะแถวมาบตาพุด 500 ชั่วคราวมีหม้อเหมือนกันครับ ลองมาแล้วอายุ 17 ปี เสียงดีใช้ได้เลยครับ  ;D

m sound

ทำไมแพงจัง   ผมซื้อที่บ้านหม้อตัวละ 500 มีหม้อด้วย กดก็ยุบ  แต่ไม่คืน  :hap3: :hap3:
ผมซื่อตอนที่เจ้า  58 เข้ามาใหม่ๆ ครับ น้า.ฯ(แพงเมื่อเทียบตอนนี้) แถมยังซื้อ ว๊อยซ มาตุนอีก ตั้ง 8 แน่ะ (อันละ 250) ไปค้นดู เหลือไม่ครบ สงสัยแจกในวงไปบ้างแระ... ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 กันยายน 2010, 09:58:58 น. โดย ฅนไทบ้าน »

• คณะก่อการ
ร้านคาราโอเกะแถวมาบตาพุด 500 ชั่วคราวมีหม้อเหมือนกันครับ ลองมาแล้วอายุ 17 ปี เสียงดีใช้ได้เลยครับ  ;D

:love2: :love2: :love2:หม้อมาจากทางเหนือหรืออีสาน

m sound

ที่ลอง สงสัยไม่ใช่ ไมค์ แน่..55555+ :hap3: :hap3: :hap3:

keenew

:love2: :love2: :love2:หม้อมาจากทางเหนือหรืออีสาน
                     ที่ลอง สงสัยไม่ใช่ ไมค์ แน่..55555+ :hap3: :hap3: :hap3:

เดินทางมาจากขอนแก่นครับ  ยืนยันว่าเป็นของแท้เพราะว่ามีรอยสัก แต่ว่าไม่ใช่รูปมหาจักรเท่านั้นเองครับ 55  :hap3: :hap3:

m sound

เดินทางมาจากขอนแก่นครับ  ยืนยันว่าเป็นของแท้เพราะว่ามีรอยสัก แต่ว่าไม่ใช่รูปมหาจักรเท่านั้นเองครับ 55  :hap3: :hap3:
   รุ่นนี้ ใช้ไปนาน ๆ  เสียงจะเพี้ยน   ;D เกน..จะ สูง ขึ้นเรื่อย ๆ จนคอนโทรลไม่ได้..55555+

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
ผมลองฟังแล้ว ผมว่าเพลงที่ 2 ปลอมครับ
จากที่ผมใช้ชัวร์ปลอมอยู่ และเคยได้สัมผัสชัวร์แท้มาบ้าง
เหตุผลเดียวกับท่าน +คลินิคพรรณีครับ
เห็นด้วยครับ

m sound

จูบมัดจำ  sm 58 แท้ (มหาจักร)

จูบมัดจำ sm 58 เรด ไชน่า(จตุจักร) ;D

;Dไมค์ในรูป ด้านขวา ไม่ใช่ ชัวร์ จีน ที่ผมใช้นะครับ.แต่เป็น BOCK ทดสอบแล้ว คุณภาพเดียวกับ ชัวร์ จีน ซื้อมา 500 ครับ. ;D
  ผมแจ้งให้ทราบแล้วครับ อันไหนแท้/ อันไหนเทียม  ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ton-num

• ระดับ 3
  • *
  • 6D036A3B((MP))
เอาเข้าไป.....เล่นซะขนลุกเห็นภาพเลยน้าๆ