ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีงานแต่งงานที่ตะพานหิน soundcheck บ่ายสอง อยู่ใกล้ ๆ มาเที่ยวชมนะครับ  (อ่าน 5320 ครั้ง)

etphichit

• บุคคลทั่วไป
วันนี้มีงานแต่งงานที่ตะพานหิน soundcheck บ่ายสอง อยู่ใกล้ ๆ มาเที่ยวชมนะครับ แล้วจะนำภาพมาฝากครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
ไปไม่ล่าย......ทำงาน เสียดาย......รอชมภาพดีกว่า... ;D

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )
อ้าวบ้านผมเลยนะนั่น  ขับรถไปเที่ยวบ้านดีไหมเอ่ย...

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
รอชมภาพสวยๆ งามๆ อลังการงานสร้างครับผม

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ผมว่างครับแต่ไปบ่ได้

Nan_Noel

ถ้าให้ไปเป็นเจ้าสาวก้อ.....น่าไป

จะลางานไปเลย....หุหุ

• คณะบริหาร
ตัวที่เอาไป ใช้ SD-18 หรือ Challenger ครับ... ;D

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ได้มีโอกาสโทรคุยกับพี่อำนาจ_etphichit  เมื่อช่วงสาย ครับ
เรื่อง ตู้ Dynamic ผมสนใจ (มือใหม่สมัครเล่น..ชอบตั้งแต่เด็ก)..ไม่ใช่แต่เด็กนะ
แกบอกว่ามีอะไรโทรมาคุย ปรึกษาปัญหาได้ ผมบอกแกว่าชอบด้านนี้และรัก ครับ
เหนื่อยก็ไม่ว่า เลยแซวแกเล่น...อิอิ พี่รับสมัคร ลูกน้องไหม ครับ...หัวเราะเลย
ถ้าอยู่ใกล้ก็ดี อ้าวคนครยก...นั่น ครับยังไง เดี๋ยวติดตามชมภาพ บรรยากาศแล้วกัน
นะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ นก88

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
งานเพื่อนผมหรือป่าวเนี่ย.. :happy:

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ตอนนี้กำลัง ตึ๊ดชึ่งๆๆๆๆ
จะรอดูความงามครับ

ออฟไลน์ ป๊อก คารา

• ระดับ 5
  • *
  • HL74892C77HL
บ้านเรากันเอง เสียดาย น้อ ;)

รอชมภาพ ละกัน  :thank1:

etphichit

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ติดตาม บ้านหลังนี้อบอุ่นมาก ๆ
ได้มีโอกาสโทรคุยกับพี่อำนาจ_etphichit  เมื่อช่วงสาย ครับ
เรื่อง ตู้ Dynamic ผมสนใจ (มือใหม่สมัครเล่น..ชอบตั้งแต่เด็ก)..ไม่ใช่แต่เด็กนะ
แกบอกว่ามีอะไรโทรมาคุย ปรึกษาปัญหาได้ ผมบอกแกว่าชอบด้านนี้และรัก ครับ
เหนื่อยก็ไม่ว่า เลยแซวแกเล่น...อิอิ พี่รับสมัคร ลูกน้องไหม ครับ...หัวเราะเลย
ถ้าอยู่ใกล้ก็ดี อ้าวคนครยก...นั่น ครับยังไง เดี๋ยวติดตามชมภาพ บรรยากาศแล้วกัน
นะครับพี่น้อง

ยินดีครับ ก่อนซื้ออะไรปรึกษาได้ครับ  เพราะผมลองผิดลองถูก หมดมาเยอะแล้ว อยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้ใช้ของดีมีคุณภาพครับ
ตัวที่เอาไป ใช้ SD-18 หรือ Challenger ครับ... ;D
วันนี้ใช้ SD18 ครับ
ก่อนจะดูงานตะพานหิน เป็นงานแต่งเหมือนกันครับ เรียกน้ำย่อย  แต่ทำไมต่างกันเน๊อ ช่วงนี้งานเล็กงานน้อยรับหมด  เพื่อลูกน้องครับ งานแต่งบ้าน ๆ คาราโอเกะครับ อุปกรณ์ก็ต้องเล็กตามครับ

etphichit

มาแล้วครับ

ขอบคุณพี่สมชายสมาชิกตะพานหิน ที่นำทำงานมาชมการซาวด์เช็ค แต่เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้  น้องออยจาก ทีมงาน LION ตะพานหิน มีภาพก่อนทำการแสดงมาฝากครับ เดี๋ยวขอดูกล้องน้อง ๆ ทีมงานก่อนว่าในเวลาโชว์ ได้ถ่ายภาพไว้หรือไม่ ถ้ามีเดี๋ยวเอามาฝาก  ดูเล่น ๆ ครับ หน้าฝนต้องในร่มครับถึงจะปลอดภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2010, 12:29:21 น. โดย etphichit »

• คณะบริหาร
ใช้ได้ลื่นไหลดีมั๊ยครับ.... ;D

กล่อง H/L อันใหญ่จัง... ;D

etphichit

ใช้ได้ลื่นไหลดีมั๊ยครับ.... ;D

(....)

กล่อง H/L อันใหญ่จัง... ;D

(....)
ใช้ง่าย คุ้มค่าครับ HL 2000  รับงาน 3500 งานเดียวได้กำไร 1500 อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2010, 12:32:52 น. โดย สไปเดอร์แมน »

ออฟไลน์ เสริม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HL-54902934
ภาพรวมดูดีหมด ยกเว้นขาตั้งลำโพงซับเล็กไปหน่อย

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
มาแล้วครับผม ชุดใหญ่ เห็นแล้วน้ำยายไหล...เอ๊ยไม่ใช่
น้ำลายไหลเลย รบกวนถามอีกทีครับ ตู้ Dynamic นี่ถ้าใช้
ดอก Chalenger กี่นิ้วครับ แล้วต่อดอกนี่รับกำลังขับได้กี่วัตต์ ครับ
ขั้วต่อสัญญาณลำโพงด้านหลังตู้เป็นแบบ SPEAKON หรือเปล่า ครับ
ขอดูรูป ด้านหลังตู้หน่อย ครับผม...ถามมากไปหรือเปล่า

etphichit

ภาพรวมดูดีหมด ยกเว้นขาตั้งลำโพงซับเล็กไปหน่อย
สวัสดีครับ เดี่ยวต้องปรึกษาอาจารย์อีกแล้ว คิดเหมือนกันเลยครับ
มาแล้วครับผม ชุดใหญ่ เห็นแล้วน้ำยายไหล...เอ๊ยไม่ใช่
น้ำลายไหลเลย รบกวนถามอีกทีครับ ตู้ Dynamic นี่ถ้าใช้
ดอก Chalenger กี่นิ้วครับ แล้วต่อดอกนี่รับกำลังขับได้กี่วัตต์ ครับ
ลำโพงด้านหลังตู้เป็นแบบ SPEAKONขั้วต่สัญญาณ หรือเปล่าอ ครับ
ขอดูรูป ด้านหลังตู้หน่อย ครับผม...ถามมากไปหรือเปล่า

ใช้ดอก 18 นิ้วครับ ลำโพงด้านหลังตู้เป็นแบบ SPEAKON ครับเดี๋ยวถ่ายภาพให้ชมครับ

etphichit

จะตั้งกระทู้ใหม่ก็เกรงใจฝากบอกข่าว พี่ ๆ น้อง ๆ ต่อกระทู้นี้เลยนะครับ
16-17 ก.ย.53 พรุ่งนี้ผมลงเครื่อง ประกวดดนตรี ซาวด์เช็ค บ่ายโมงครับ  และเริ่มประกวดรอบแรก 5 โมงเย็นของวันที่ 16 รอบตัดสินวันที่ 17 ช่วงเช้าครับ เรียนเชิญ พี่ ๆ น้อง ๆ ไม่ร่วมชม และถกปัญหาเครื่องเสียงได้ครับ ตอนนี้มีวงสมัครแล้ว 15 วงครับ  หากใครที่ยังไม่ได้ฟัง DYNAMIC ข้างละ 2 เซ็ตชัด ๆ เชิญเลยนะครับ วันนี้ติดตั้งครับ ขาตั้งลำโพงยังเล็กเหมือนเดิม ใช้ตู้ อ.เสริม ให้คุ้มไปเลย ภายนอก A&J แต่ข้างในอะไรนั้นต้องให้ อ.เสริม เป็นผู้เฉลยครับ.. ;) ;)...ง่วงแล้วครับเพิ่งติดตั้งเสร็จครับ...เดี๋ยวพรุงนี้เอาภาพมาฝากครับ.. :ho: :ho: :zzz: :zzz:

มาตามสัญญาครับภาพประกวดดนตรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2010, 20:16:53 น. โดย etphichit »

• *
ด้านในใช้ดอกอะไร ครับ challenger หรืออะไร ครับ
แล้ว SD18 นี่คือรุ่น ของดอกลำโพง หรือเปล่า ครับ
รบกวนขอความรู้ ด้วยครับ มือใหม่สมัครเล่น รักในเสียง
และอุปกรณ์ ฝันเล็กๆ อยากมีสักชุด ครับ

etphichit

SD18 เป็นชื่อรุ่นของลำโพงยี่ห้อ P.adio ครับ รุ่นchallenger ได้เสียงชัดเจน ดุดัน  รุ่น 2242  ได้เสียงหนานุ่ม มีเนื้อเสียงมากกว่า challenger รุ่น SD18 =challenger + 2242 ประมาณนี้ครับ ความคิดส่วนตัวครับ.. อิอิ ... ราคาเป็นตัวกำหนดคุณภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2010, 07:45:33 น. โดย etphichit »

• *
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ ผมเคยได้ยินมาเหมือนกัน ครับ
สำหรับ P.adio แล้วก้อ อีกจ้าวหนึ่ง GIP. ครับ ยังไงผมก้ขอติดตาม
ผลงานพี่ไปเรื่อยๆ แล้วกันครับ นี่ถ้าไม่ติดว่าอยูไกล จะขอไปสมัคร
เป็นลูกน้องพี่สักหน่อยแบกๆ...หาม..เหนื่อยก็เอา ขอได้ทำกับสิ่ง
ที่เรารักก็มีความสุข
ขอเก็บความรู้เล็กๆ น้อยๆ ลองผิดลองถูกไปก่อนตอนนี้
HL.Program ก็ยังไม่มีกับเขา..ขอบคุณครับ

etphichit

บรรยากาศประกวดดนตรีครับ