ผู้เขียน หัวข้อ: คอมผมลง extrem เล่นไปเสียงมันดึง หน่วง แบบว่ากระชากเสียงเป็นระยะๆๆ  (อ่าน 6285 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ผมลองเท่าที่ผมรู้แล้ว  ไม่ได้เลยอยากรบกวนท่านๆผู้รู้หน่อยคับ ช่วยชีแนะหน่อยนะคับเพราะต้องส่งงานลูกค้าวันจันทร์หน้าคับ
คอมผมยี้ห้อ hp  รุ่น hp probook  4520s   เสปก  core i5  m460 2.53G    แรม 4 กิก  พึ่งซื้อมาใหม่   เล่นๆไปเสียงมันหน่วงมันดึง  ๆยังไงไม่รู้ผมบอกได้ประมาณนี้
เสียอารมในการฟังมาก   ผมว่าอยู่ที่คอมผมแน่ๆ  ไม่เกี่ยวกับโปรกับโปรแกรมเพราะลงเครื่องอื่นไม่มีปัณหานี้    มีใครพอจะุให้คำแนะนำได้บ้างคับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
แก้ตามแนวทางนี้ ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=44465.0

• ระดับ 4
  • *
ผมมองไม่เห็นภาพคับท่านกฤษฏา

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
อึ๊บ  เห็นไหม ครับ ;D  (ยืมภาพ ครู วัต)

• ระดับ 4
  • *
เห็นแล้วคับเดียวผมลองดูคับ ก่อนตัดสินใจลงโปรแกรมวิน 7 ใหม่

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
แจ้งผลด้วยเด้อ อยากทราบเหมือนกัน..ครับ

• *
เห็นแล้วคับเดียวผมลองดูคับ ก่อนตัดสินใจลงโปรแกรมวิน 7 ใหม่

ถ้าลงใหม่ แนะนำ Windows 7 Professional 32 Bit  ... Original ....
แล้ว Activate เอง ..
และปรับแก้ให้เห็นแรมครบ 4 GB

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ผมใช้ Win7 Home Premium
กินแรงเครื่องน้อย ทุก Function ใช้ได้ตามปกติ

• ระดับ 4
  • *
ผมลง ultimate  เมื่อคืน  แก้แล้วไม่หาย   ไม่รู้เป็นปัญหาตัวไหน  ลงใหม่  ใส่แต่ไดวเวอร์เสียงและการ์ดจอ   ยังเป็นอีก
คอมใหม่แท้ๆๆ   ผมว่าอยู่ที่การ์ดเสียงของคอมหรือระบบวินโดว    ผมว่าลูกค้าต้องกลับมาอีกเป็นแน่ 
เป็นเพราะอะไรใครแก้ได้บ้างคับ  ถ้าเค้าเอากลับมาคงต้องลงเวอร์ชั่น  pro เหมือนท่านกฤษฏานครล่ะ  แต่หายชัวใช่ไหมคับ
ใครมีวิธีอื่นอีกบ้างคับ  เพราะเสียเวลาไปกับการฟอแมทไปสองรอบล่ะ  เห้อ.........รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆการแก้ไขคับ

• ระดับ 4
  • *
ผมว่าต้องอยู่ที่การตั้งค่าในวินโดวนี่แระ  แต่หาไม่เจอว่าไปปรับส่วนไหน  แค่เสียงสะดุด  ระบบเสียงอย่างเดียว  ส่วนสำคัญซะด้วย
เค้าบอกว่าทุกปัญหามีทางแก้ผมแก้มาสองคืนล่ะ  แต่ต้องแก้ให้ได้  ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้   จิ๊ปเบียร์ไปพลางๆๆก่อน...........

• *
แรมมีสองแถว ใช่ไหม เอาใช้แถวเดียวดูก่อน ..
ได้ลองใช้ซาวนอกเสียบ USB ทดสอบว่าเป็นเหมือนกันไหม ..
สำหรับซาวออนให้ลงไดรเวอร์อัพเดตจากเว็บ  ดูว่าซาวออนเป็นของอะไร ...
หากลงวินโดว  ไดรเวอร์ที่ได้จาก 7 ก็ควรอัพไดรเวอร์ใหม่เพราะไดรเวอร์จาก 7 เอง
จะอัดเสียงไม่ได้ ไม่มี Stereo Mix ให้เห็น   ถ้าไดรเวอร์ซาวตรงแล้ว
มาที่ไดรเวอร์ VGA ด้วย  ต้องเต็ม ไม่นั้นก็มากวนซาวให้ งึก ๆ งัก ๆ อีก  ครับ
หากที่ VGA บอกว่าเป็น Standard VGA ต้องอัพ..

• ระดับ 4
  • *
ถ้าเล่นแบบแยกไลน์ไม่เป็นคับ  ผมต่อแบบแยกไลน์อยู่  เล่นได้ปกติ ใช้ usb x-fi 5.1  สองตัว  ลองแยกไม่มีรบกวน
แต่ถ้าต่อแบบสเตอริโอเข้าหูฟัง  สะดุดซะงั้น  ถ้าต่อฟังผ่าน usb 5.1  ไม่เป็นไร  การ์ดเสียงของยี้ห้อมันก้อไม่รู้คับ
ต้องทำได้   เดียวผมลองทำเหมือนท่านกฤษฏนครแนะนำคับ  ขอบคุณคับ

• *
เดี๋ยวผมดูให้ครับว่า ซาวออนของอะไร ..

วันนี้ผมใช้เนต 56K  ไม่ทันใจเลย  :bla:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มกราคม 2011, 20:32:55 น. โดย กฤษฎานคร »

• *
ลง IDT High-Definition (HD) Audio Driver
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp51001-51500/sp51129.exe

ลง  Intel Video Driver and Control Panel  (สำหรับ 7 64บิท) ครับ
 ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp51001-51500/sp51116.exe

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มกราคม 2011, 20:52:59 น. โดย กฤษฎานคร »

• ระดับ 4
  • *
ขอบคุณคับเดียวผมลองดูคับ

• ระดับ 4
  • *
คลิ๊กเปิดลิ้งค์ไม่ได้จ้อย  แง่ว.....เดียวเข้าไปหาในเว็บคับ

• *
ลืมไป ถ้าเป็น 7  32 บิทใช้  Intel Video Driver and Control Panel  ตัวนี้ครับ
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp51001-51500/sp51115.exe

• *

ออฟไลน์ nunfather

• ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
ยังคงรักษามาตรฐาน มาเร็วเคลมเร็วเหมือนเดิมนะครับท่าน นี่ขนาดเน็ท 56 k นะนี่

• *
ยังคงรักษามาตรฐาน มาเร็วเคลมเร็วเหมือนเดิมนะครับท่าน นี่ขนาดเน็ท 56 k นะนี่

หืดขั้นคอ เรยยย ..

• ระดับ 4
  • *
สี่ทุ่มเมืองไทย  แจ้งผลคับท่าน

• *
ลุ้น ช่วย ครับ

เกาหลีหนาวขนาดไหน น้อ เวลานี้  ;D

• ระดับ 4
  • *
ติด - 12 คับท่าน หูแข็งหมดแล้วคับท่านกฤษฏา

• ระดับ 4
  • *
พรุ่งนี้ผมจะไปเลือกคอมใหม่ เพราะเครื่องที่เราคุยกันตอนนี้  ผมขายให้ลูกค้าไปแล้ว แต่ปัญหาติดไปด้วยผมนั่งรีโมทแก้ให้อยู่
ท่านว่าอัสซุสรุ่นนี้  เสียงโอเคไหมคับ  ผมหาโน็ตบุ๊ค ซาวด์ออนบอร์ด 5.1 เห็นรุ่นนี้น่านะ โอนะท่านว่าไงคับ
G51J 3D
http://www.asus.co.th/product.aspx?P_ID=IZcXRDuKvulUEyha

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
หืดขั้นคอ เรยยย ..

คิดถึงจังเลย tot 1222 เนี่ยครับ ทำค่าโทรศัพท์ผม 800-900 ทุกเดือนเลยช่วงนั้น เมื่อก่อนมี schoolnet เล่นทั้งวันทั้งคืน
ตอนนี้โดนยกเลิกเหลือตัดทุกๆ2ชม. ปัจจุบันเอาใว้ใช้แก้ขัด ADSL