ผู้เขียน หัวข้อ: ............รายาบุรี.........ศรีสวัสดิ์................  (อ่าน 8418 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
............รายาบุรี.........ศรีสวัสดิ์................
« เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:39:34 น. »
บ่ายๆ..ของวันพฤหัสบดีที่ 24 กุมภา  54 ผมได้รับโทรศัพท์จากพี่ชายที่น่ารักจากเมืองกาญ.....

หมอนพ...มีงานดนตรี  คาราโอเกะเล็กๆสิบกว่าโต๊ะ  นักร้องสักสองสามคนที่  อ.ศรีสวัสดิ์  เมืองกาญ....วันเสาร์นี้  จะรับไม๊
เดี๋ยวผมขอถามเด็กๆก่อนครับว่างไม๊   นักร้องอีกไม่รู้จะหาคนว่างได้หรือปล่าว

หลังจากนั้นผมได้ใช้เงินในโทรศัพท์ที่มีทั้งหมดเกือบร้อยบาท  ในการโทรหานักร้อง   ตามลูกหลานเพื่อหาทีมงานแบกหาม  ก็ไม่สำเร็จ
จะกระทั่งเช้าวันศุกร์  ได้นักร้องหญิงมาแค่สองคน  กับการตื้อขอตัวเจ้าเอมาจากนายอ๊อดสุพรรณ  เนื่องจากต้องการเครื่องเสียงชุดที่เบาที่สุดของนายเอ  และแรงงานในการขนย้ายเครื่องเสียงลงแพด้วย     เนื่องจากเด็กๆที่อยู่รอบๆบ้าน  ไม่มีใครว่างรับงานเลยแม้กระทั่งเจ้าเท่ห์  

สายๆวันเสาร์  หลังจากตามหาตัวเจ้าเอได้  ก็พากันไปโหลดชุดเครื่องเสียงที่เล็กและเบาที่สุดขงเจ้าเอขึ้นรถ  

ลำโพงกลางแหลมดอกสิบสองนิ้ว  1 คู่ ของสมบัติซาวดิ์ที่เจ้าเอใช้อยู่  ตู้ทั้งใบหนักไม่เกินสิบสองกิโล
ตู้เบสหน้าเปิดดอกสิบห้านิ้ว  จากแหล่งเดียวกันอีกคู่  พร้อมแร๊คมิกซ์ซึ่งมีแอมป์กลางแหลมเล็กๆฝังอยู่  กับอีกหนึ่งแร๊คแอมป์ขับเบสหนักสามสิบห้ากิโล
จากนั้นย้อนกลับมาเอาไฟพาร์ที่บ้านผม  สี่ดวงเสาหนึ่งชุด  พร้อมลำโพงซับสิบแปดอีก 1 คู่กันเหนียวโดยไม่ได้สนใจมอนิเตอร์คู่ทุกข์คู่ยากเลย  เนื่องจากมันหนักกว่ายี่สิบกิโลเพื่อนำทุกอย่างลงแพ....ในทะเลสาบเขื่อนศรีนครินทร์  

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
Re: ............รายาบุรี.........ศรีสวัสดิ์................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:42:51 น. »
หน่วยซุ่มกระทู้ มาเฝ้าดู ...
มารอแพบ...

• คณะก่อการ
Re: ............รายาบุรี.........ศรีสวัสดิ์................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:43:33 น. »
ก่อนออกเดินทางก็ต้องเติมกำลังกันก่อนแก้ง่วง  กับกาแฟรสชาติดี  ราคาประหยัดที่สุด   เนื่องจากผมกินฟรี  ส่วนเจ้าเอเสียตังค์  ของซื้อของขายนอกจากเจ้าของร้านแล้ว  ห้ามฝรีครับ    งกกกกกก ;D ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:44:56 น. »
ตั้งใจจะทำลาเต้อาร์ตโชว์เจ้าเอครับ  แต่เสียฟอร์มอย่างแรง  รีบไปหน่อย

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:50:02 น. »
พอกาแฟเริ่มดีด   ก็ได้ฤกษ์เดินทางครับ
นักร้องสาวสองคน  ที่ผมไปขอตัวมาจากคุณสามีของเจ้าหล่อน  นั่งไปเป็นเพื่อนผมในไมตี้สีน้ำเงิน  พลังงานสองพันซีซี  เกียร์ออโต้  แก็ส LPG  คู่ยาก
ให้เจ้าเอกับสาวแอม  ขับโซลูน่าพันห้า  พลังแก็ส ตามไปอีกหนึ่งคนกันเหนียว  เผื่อ......เนื่องจากรู้ดีครับทางเส้นนี้   โหดเล็กๆ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:53:32 น. »
ร้อยหกสิบกิโล  กับระยะเวลาเดินทางสองชั่วโมง   ห้าโมงเย็นเราก็เดินทางมาถึง

เมื่อมองจากจุดที่จอดรถ   ใจผมก็หล่นลงไปอยู่ที่หัวแม่ตีนครับ    จุดที่ผมกะเจ้าเอต้องขนของลงไปเล่นคือ

แพข้างล่าง    งานนี้ไม่มีลิฟท์  ไม่มีตัวแสดงแทนครับ   :mad245: :mad245: :mad245: :mad245:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:59:27 น. »
สถานที่สุดหรู  ที่ทางรีสอร์ทเตรียมไว้
ลองดูดีๆครับ   อาคารด้านบนคือส่วนที่เป็นส่วนอาคารรับรองของและรีสอร์ท  ซึ่งแน่นอน

มันคือที่จอดรถด้วย    :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:04:47 น. »
นั่นแหละ.จุดที่ผมกับเจ้าเอ  หอบหิ้วทุกอย่างที่หนักๆลงมาในแบบที่ขาสั่นริกๆๆๆๆๆตั้งแต่รอบแรก
โดยมีผู้ช่วยคือสาวแอม  และนักร้องสาวสองคนที่พามา้ด้วย  ช่วยหอบหิ้วสัมภาระของตัวเองและอุปกรณ์ที่น้ำหนักไม่มากลงมาด้วย

แต่หลังจากรอบแรกที่ลงมาถึงแพด้านล่างแล้ว    เจ้าหล่อนทั้งสองก็ไม่กลับขึ้นด้านบนอีกเลย

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ขนมา  กับการเดินขึ้นลง 4 รอบ เอาลงมาได้แค่นี้แหละครับ  หมดสภาพแล้ว  ใช้มันแค่นี้แหละ:drool: :drool: :drool:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:08:36 น. »
หลังจากเริ่มเดินสายสัญญานเข้าระบบ  เสียงเริ่มดัง  นักร้องมืออาชีพก็มาแสดงตัวทันที
พร้อมแผ่น VCD คาราบาวสองแผ่น    ผมจะเทสเสียง  แต่เอาเพลงจากในซีดีทั้งสองแผ่นนี้   แมร่มเอ้ย........เค้ารางความหายนะเริ่มฉายแวว

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:12:06 น. »
สภาพผมในตอนนี้   เหลือพลังไม่เกินห้าสิบเปอร์เซ็นต์  ก็ทนๆฝืนเปิดให้ท่านๆร้องไปทั้งชุด

อย่าอิจฉา  ของนักร้องท่าน(ตัว)นั้นครับ  ไม่ใช่ของผม   ของผมได้แค่นี้ครับ  ก็ยังดี

ออฟไลน์ lunggon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#768D99E0 ป๋าเลิศ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:14:45 น. »
ยอดเยี่ยมจริงๆเลยน้า :th2:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:18:10 น. »
 :drool: :drool: รอชมความสำเร็จต่อจ้าพี่หมอ  :zzz: :zzz:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:23:00 น. »
ดูสังขารผมตอนนี้ครับ

แขกส่วนใหญ่ยังไม่ลงมาครับ   พนักงานจากบริษัทอะไรไม่รู้  เห็นป้าย EKK จากชลบุรี
160 ชีวิตที่เจ้านายยุ่นปี  พามาเที่ยว  มีชายหนุ่มร่วมขบวนมาด้วยไม่เกินสามสิบคน   ที่เหลือ  สั้น...และขาวเกือบทุกคนครับ   :love2: :love2: :love2:

ก็เลยเก็บบรรยากาศไปเรื่อยๆ  พอได้คลายเหนื่อย

ปล่อยให้มันฉายเดี่ยวไปทั้งสองแผ่น

ไฟพาร์ขาเดียวที่อุตส่าห์ขนลงมา  ก็พอได้

รอคนกิน

งานนี้นักร้องสาวสองคนของผมท่าจะอดครับ

มาอีกหนึ่ง  นักร้องไม่ได้เชิญ

ทุ่มกว่าๆ   เริ่มทยอยมาแล้วครับ  แต่งานยังไม่เริ่ม  เพราะเจ้านายยุ่น  ยังมาไม่ถึง

ทุ่มกว่า  นักร้องผมเริ่มได้เวลาทดสอบเสียง

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:28:58 น. »
เมื่อเจ้านายยุ่น   เดินทางมาถึง  กล่าวเปิดงานเป็นภาษายี่ปุ่นพอจับใจความได้ว่า

ทางบริษัทขอบคุณพนักงานทุกคน  ที่ช่วยกันทำงานอย่างดี  ทำให้บริษัทมีผลประกอบการดีมากในปีนี้  ทางบริษัทขอมอบความสุข 

และสนุกสนานให้ทุกคนเป็นการตอบแทนในคืนนี้  ขอให้กิน ดื่ม และสนุกกันมากๆ   :party: :party: :party: :party: :party: :party:

ผมก็เลยเดินขึ้นมาพักผ่อนที่รถ  อยู่ที่แพหนวกหูครับ   

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:31:56 น. »
อ้อ...........ไม่ต้องชื่นชมครับ  ผมฟังยี่ปุ่นไม่ออกหรอก   ผมฟังจากล่ามที่แปลให้ครับ    :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

เห็นสภาพทางที่ผมเดินขึ้นลงไม๊ครับ  ซูมเข้ามาสุดแล้วน๊ะนั่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 11:20:33 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ พี่แอ้มสามชุก

• ระดับ 5
  • *
  • 6D221865(นายเอ)5F642447(หมอนพ)55E42CC4(เลิศรัก)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:38:39 น. »
งานแบบนี้ต้องใจรักจริงครับหมอไกลก็ไกลเหนื่อยก็เหนื่อย :th2:

ออฟไลน์ อ๊อด สุพรรณ

• ระดับ 3
  • *
  • No 6d22185d (น้านพ สุพรรณฯ) No.7FE5B950(ครูภูม)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:43:22 น. »
น่าอิจฉาครับ ที่ไม่ได้ไป คริคริ  :cheer1: :cheer1: :cheer1: :cheer1: :cheer1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:44:58 น. »
ชุดเครื่องเสียงที่ใช้คืนนี้ครับ

บรรยากาศตอนใกล้เลิก  ตอนเกือบๆห้าทุ่ม  เหลือตัวป่วนไม่กี่สิบคนครับ

ไม่มีวันเลี้ยงใดไม่เลิกลา เมื่อห้าทุ่มมาถึง   ก็ได้เวลาเลิกครับ  ทุกคนแยกย้ายกันไปตามห้องต่างๆ  ส่วนใหญ่จะไปตั้งวงป๊อกเด้ง  ห้าบาทสิบบาทแบบสนุกสนาน
ส่วนผมก็เจ้าเอ.........ก็ขนทุกอย่างที่เอาลงมา  กลับขึ้นไป  อย่าถามครับว่าเป็นไง  ตอนลงมาว่าเหนื่อยแล้ว  ตอนหามกลับขึ้นไป  เหนื่อยกว่าหลายเท่าครับ

ขอบคุณ...พี่ป้อม  บิ๊กแบ็งค์  ที่มอบหมายงานที่เหนื่อยที่สุดในชีวิตมาให้  ขอบคุณน้องๆพนักงานรีสอร์ท หลายคนที่มีน้ำใจ  ช่วยแบกหามอุปกรณ์หลายอย่างขึ้นมาให้  ทั้งๆที่ตัวเองก็เหนื่อยมาทั้งวันแล้ว     :thank1: :thank1:   เกือบเที่ยงคืน  ก็ได้เวลาออกเดินทางกลับสุพรรณบ้านเราครับ   พร้อมเงินที่เพิ่มเข้าในกระเป๋าเจ้าเอ อีกสามพัน ของผมอีกเท่าๆกัน  นักร้องสาวสองคนอีกคนละ เจ็ดแปดร้อยครับ   พอต่อชีวิตได้อีกหลายวัน  

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมละครชีวิตของสองลุงหลานในครั้งนี้ครับ   พี่ป้อมครับไม่เข็ดครับ   มีมาอีกก็จะไปอีกครับ  :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:55:31 น. »
ชุดเครื่องเสียงที่ใช้คืนนี้ครับ
(....)

บรรยากาศตอนใกล้เลิก  ตอนเกือบๆห้าทุ่ม  เหลือตัวป่วนไม่กี่สิบคนครับ
(....)

ไม่มีวันเลี้ยงใดไม่เลิกลา เมื่อห้าทุ่มมาถึง   ก็ได้เวลาเลิกครับ  ทุกคนแยกย้ายกันไปตามห้องต่างๆ  ส่วนใหญ่จะไปตั้งวงป๊อกเด้ง  ห้าบาทสิบบาทแบบสนุกสนาน
ส่วนผมก็เจ้าเอ.........ก็ขนทุกอย่างที่เอาลงมา  กลับขึ้นไป  อย่าถามครับว่าเป็นไง  ตอนลงมาว่าเหนื่อยแล้ว  ตอนหามกลับขึ้นไป  เหนื่อยกว่าหลายเท่าครับ

ขอบคุณ...พี่ป้อม  บิ๊กแบ็งค์  ที่มอบหมายงานที่เหนื่อยที่สุดในชีวิตมาให้  ขอบคุณน้องๆพนักงานรีสอร์ท หลายคนที่มีน้ำใจ  ช่วยแบกหามอุปกรณ์หลายอย่างขึ้นมาให้  ทั้งๆที่ตัวเองก็เหนื่อยมาทั้งวันแล้ว     :thank1: :thank1:   เกือบเที่ยงคืน  ก็ได้เวลาออกเดินทางกลับสุพรรณบ้านเราครับ   พร้อมเงินที่เพิ่มเข้าในกระเป๋าเจ้าเอ อีกสามพัน ของผมอีกเท่าๆกัน  นักร้องสาวสองคนอีกคนละ เจ็ดแปดร้อยครับ   พอต่อชีวิตได้อีกหลายวัน  

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมละครชีวิตของสองลุงหลานในครั้งนี้ครับ   พี่ป้อมครับไม่เข็ดครับ   มีมาอีกก็จะไปอีกครับ  :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

เส้นทางชีวิต
ของคนเส้นเสียง..สนุกดีครับ

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:04:44 น. »
พออกจากรีสอร์ท ขับรถขึ้นเขา  เหยียบคันแรก ขาสั่น ป๊บๆๆๆๆๆๆ  :hap3: เลกาซีรีสอร์ท ไม่สาหัสเท่านี้เลย..... :fireting: :fireting:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:31:39 น. »
ผ่านที่นี่ได้ที่อื่นก็ง่ายแล้วครับเพราะว่าไม่มีที่ไหนลำบากกว่านี้แล้วสำหรับเมืองกาญจน์ รีสอร์ทที่นี่แปลกที่จัดเลี้ยงมี 2 ที่ อีกที่อยู่ข้างบนแต่ก็ขนลำบากเหมือนกัน ถ้ามารอบหน้าเตรียมคอนวอยมาสัก 3 คน ส่วนน้านพก็เดินเล่นจิบเบียร์ชมทิวทัศน์เพลินๆผ่อนคลายไปก็มีความสุขไปอีกแบบ ที่นี่ผมตั้งกฏไว้ 4 ทุ่มตรงเลิกถ้าเล่นต่อต้องเพิ่มตังค์แต่ไปทุกครั้งส่วนมากก็ต่อทุกครั้ง ยังมีอีกที่นึงราคาสูงกว่าอีก 2000 แต่ต้องข้ามแพหรือที่เค้าเรียกว่าเท้ง ขนของไม่ไกลแต่สนุกตรงเอารถลงแพเวลาผมไปส่วนมากจะค้างคืน พนักงานจะเตรียมแพไว้ให้หลังนึงเล่นดนตรีเสร็จก็มากินเหล้ากันต่อในแพ ลูกน้องบางทีก็เอาเบ็ดไปนั่งตกปลาด้วยนักร้องหญิงเค้าก็มีเบ็ดส่วนตัวเค้าก็ตกกันไปสนุกดี ถ้ามีโอกาสจะให้ไปสัมผัสครับ .... :cheer: :beer: :th2:  
งานแบบนี้นะ ขอให้บอกเน้อ....จะไปช่วยนักร้องสาวตกเบ็ด...

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:38:23 น. »
งานแบบนี้นะ ขอให้บอกเน้อ....จะไปช่วยนักร้องสาวตกเบ็ด...

โอ้ย.....นึกขึ้นมาแล้วขาสั่นพับๆ

ใครเขาจะให้พาลูกเมียเขาไปบ้างว๊ะเนี่ย  สงสัย  เมียผมกํบเมียเจ้าเอต้องหัดร้องเพลงมั่งแล้ว

จะได้ช่วยกันตกเบ็ด  เอ้ย....ช่วยกันทำมาหากิน 

ออฟไลน์ nunfather

• ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:52:54 น. »
 :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:55:23 น. »
 :th2: :th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 09:14:30 น. »
มุมกว้าง   :party: :party: :party: