ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ จะซื้อ Power ใหม่มาขับเบส จะเอาตัวไหนดีครับ AJ v3000 กับ S1200  (อ่าน 27968 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ขออนุญาตแจมหน่อยนะครับ

ดอกลำโพงซับ ส่วนใหญ่รองรับกำลังขับได้ตั้งแต่ 500W ขึ้นไปเป็นส่วนใหญ่  ถ้าเราจะหาแอมป์กำลังขับเพียงแค่ 600W @ 4ohms มาขับมัน  ท่านว่าสมเหตุสมผลหรือป่าวครับ?  

ไม่จำเป็นต้องเป็น 3000VZ หรอกครับ แอมป์ตัวไหนก็ได้ที่มีกำลังขับไม่น้อยกว่า 1200W @ 4ohms จึงจะทำให้ดอกลำโพงทำงานได้เต็มความสามารถ  หากซื้อลำโพงมาแล้วมันดังได้เพียงแค่ครึ่งเดียว  ยกไปสองตู้ ดังเหมือนตู้เดียวที่ทำงานอย่างเต็มที่  ยกไปให้หนักรถป่าว ๆ ครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วยครับ

:thank1:

จริงครับเฮีย
ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้พระเอก   เบสข้างละสองใบ กลางทุ่งนากับเวที 12 เมตร โต๊ะจีนเกือบร้อยตั้งห่างๆ  ผมก็กล้าเล่น

&feature=player_detailpage
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2012, 19:07:00 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)

ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้พระเอก   เบสข้างละสองใบ กลางทุ่งนากับเวที 12 เมตร โต๊ะจีนเกือบร้อยตั้งห่างๆ  ผมก็กล้าเล่น
อีก 1 เสียงครับกับพระเอกตัวจริง 3000VZ ออเดอร์หกข้างละ 2 ดอก 650EL แค่นี้ก็เอาอยู่แล้วครับ สำหรับงานบ้านๆ(นอก)ครับ :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ AJ-AUDIO

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"

ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้พระเอก   เบสข้างละสองใบ กลางทุ่งนากับเวที 12 เมตร โต๊ะจีนเกือบร้อยตั้งห่างๆ  ผมก็กล้าเล่น
(....)

มีคลิปมายืนยันด้วย  สุดยอด

:thank1:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ร้อยโต๊ะ ผมก็ทำ เพราะว่ามีแค่นี้

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ

เอามั่ง นอนยันด้วยครับ งาน 150 โต๊ะกับพระเอก...
 (ตอนแรกเจ้าภาพบอก 50 โต๊ะ มารู้อีกทีตอนที่โต๊ะจีนมาตั้ง นับแถวหน้ากระดานได้ 14 โต๊ะ แถวลึกได้ 11 โต๊ะ โอ้โห...ทำไปด้ายยยย)

ฝั่งซ้าย

ฝั่งขวา

สองแท่นนี้ขับซับ 8 ดอก

เซตนี้แหละครับ 4 เซต มีเท่านี้แหละครับ...

adisak270413

• บุคคลทั่วไป

(....)

ดูๆแล้ว เสียงกลางอยู่สูงพอดีคุมไกลอยู่แล้วผมขอ ติซัพ หน่อย  ไปตามพื้นไป น่าจะยกขึ้นชัก  50  เซน น่าจะสวยเลย ฮ่าๆ   :happy: :happy: :happy: :D :D :D :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ดูๆแล้ว เสียงกลางอยู่สูงพอดีคุมไกลอยู่แล้วผมขอ ติซัพ หน่อย  ไปตามพื้นไป น่าจะยกขึ้นชัก  50  เซน น่าจะสวยเลย ฮ่าๆ   :happy: :happy: :happy: :D :D :D :th2: :th2: :th2:

ซับแบนพาสน๊ะครับ  ไม่ใช่กลาง  ไม่มีทิศทาง  ไม่ใช่เครื่องไฟ

เคยยกขึ้นแล้วเบสบางลง  ต้องวางกับพื้น   จึงจะแน่น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2012, 00:14:18 น. โดย น้านพ สุพรรณ »