ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ! ช่าง NPE ช่วยด้วย  (อ่าน 1488 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายฝน

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • 440842cc (X-MEN)
ช่วยด้วย ! ช่าง NPE ช่วยด้วย
« เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2012, 19:16:18 น. »
ปัญหามีอยู่ว่า ขยายด้าน A มันใช้ไม่ค่อยได้ ติด ๆ ดับ ๆ เป็นมาตั้งแต่ตอนซื้อ ถ้าวันไหนมันติด มันก็ติดตลอด วันไหนไม่ติด รอสักพัก เสียบใหม่ ก็ติด แต่บางครั้งไม่ติดเลย มันเป็นอะไร สายสัญญานดี ทดสอบกับตัวอื่นไม่มีปัญหา ทดสอบกับอีก ช่อง (ช่อง B) มันก็ดี เป็น NPE รุ่น
E 4000 ทู  ถ้าเสียบจาก ช่องA แล้วเปลี่ยนสวิทต์ด้านหลังจากสเตอ์ เป็นพาราเรียล ด้าน A ก็ไม่ดังอยู่ดี ดังแต่ด้าน B ( ด้าน B ดีตลอดไม่เคยเป็น) เป็นอยู่แต่ด้าน A ใครเคยเจอรบกวนแนะนำวิธีแก้ปัญห่า และแนะนำช่างให้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ สายฝน

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • 440842cc (X-MEN)
Re: ช่วยด้วย ! ช่าง NPE ช่วยด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2012, 19:26:45 น. »
หน้าตาเจ้าตัวร้าย แต่วันที่ถ่ายนี้ ทำงานดี วันรุ่งขึ้น รวน งง!
ทำให้เราใจคว่ำ ใจหาย งานจะเริ่มแล้ว แต่เสียงยังดังข้างเดียว แต่ดี รอบคอบ มี เจ้ายูโร FP 9000 ติดไปด้วย ไม่งั้น ลมจับแน่ ๆ ใครก็ได้ ช่วยที เอิ๊ก ! 

marerunt

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วย ! ช่าง NPE ช่วยด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 13:21:19 น. »
ลองต่อตรงลายปริ้นใต้ ดีเรย์ ขาออกดูครับว่าจะติดๆดับๆมั้ย ถ้าไม่เป็น ต้องเปลี่ยนดีเลย์กล่องพาสติกตัวใสๆละครับอาจจะไม่สะอาดเลยไม่สำผัส
วันไหนสำผัสก็ดีก็ดัง ไม่สำผัสก็ไม่ดัง

F F SOUND

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 05:15:39 น. »
เปลี่ยช่องรับ XLR ใหม่เลยครับ ตัวเก่าฟาดเข้าป่าไป เอาตัวใหม่แทนที่ ของผมก็เป็นอาการแบบนี้หล่ะครับ ได้เปลี่ยนให้ใหม่ไม่งอแงเหมือนเดิม