ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ X-men ถ้าเปลี่ยนการ์ดซาวด์ใหม่ต้องขอคีย์ใหม่หรือไม่ครับ  (อ่าน 4392 ครั้ง)

jung

• บุคคลทั่วไป
ผมยังสงสัยครับว่า...ได้ละเว้นการตรวจเช็ค ของโปรแกรม Extreme   เผื่อการอัพเกรดซาวด์การ์ด  ไว้บ้างหรือไม่ครับ เผื่อผมมีตังค์ซื้อซาวด์ใหม่.....(อยากเล่น X-FI กะเขามั่ง)จะได้เอามาเสียบได้เลย  ....จะได้ไม่เสียสิทธิ์ 3 licens.....น่ะครับ   

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ผมยังสงสัยครับว่า...ได้ละเว้นการตรวจเช็ค ของโปรแกรม Extreme   เผื่อการอัพเกรดซาวด์การ์ด  ไว้บ้างหรือไม่ครับ เผื่อผมมีตังค์ซื้อซาวด์ใหม่.....(อยากเล่น X-FI กะเขามั่ง)จะได้เอามาเสียบได้เลย  ....จะได้ไม่เสียสิทธิ์ 3 licens.....น่ะครับ   

เปลี่ยน sound vga ram ไม่ต้องขอ License ใหม่ครับ
ยกเว้น Mainboard กับ Harddisk  :)

jung

รับทราบ...ครับ ดีมาก ๆ เลย...

ศิริพงษ์

แล้วเปลี่ยนเฉพาะ   PCU  ละ ท่าน X-MEN  เผื่อยากเพิ่มความแรง  มีผลกับ  ลายเซ็นต์ไม๊ครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
แล้วเปลี่ยนเฉพาะ   PCU  ละ ท่าน X-MEN  เผื่อยากเพิ่มความแรง  มีผลกับ  ลายเซ็นต์ไม๊ครับ

ไม่มีผลครับเปลี่ยน CPU ได้ Upgrade version BIOS ได้

ออฟไลน์ ผู้ห่างไกล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL(1) 3C0686CE HL(2) 3C0586C5 ( X-MEN )
ท่าน X-men ครับ ผมได้โอนเงินค่า Extreme แล้วครับ กรุณาเช็คเมล์ด้วยน่ะครับ ;D ;D
จะได้ทดสอบกับเขาบ้าง :laugh:

chart_g

เปลี่ยน sound vga ram ไม่ต้องขอ License ใหม่ครับ
ยกเว้น Mainboard กับ Harddisk  :)

หากต้องการเปลี่ยน HDD แล้วใช้วิธี Ghost ละครับท่าน  จะได้มั๊ยครับ

chollathee

หากต้องการเปลี่ยน HDD แล้วใช้วิธี Ghost ละครับท่าน  จะได้มั๊ยครับ

ไม่ได้ครับ เพราะเช็คที่ Serial Number ของ Harddisk ที่มาจากโรงงานเลยครับ

Mainboard ก็เหมือนกันครับ จะเช็คจาก Serial Number เลยครับ แม้เปลี่ยนโดยใช้รุ่นเดียวกันเป๊ะ ๆ ก็ไม่ได้ครับ... ;)