ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นส่วนตัว เกี่ยวกับซาวการ์ดที่เสียงดีสำหรับคุณขณะนี้  (อ่าน 14769 ครั้ง)

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
แหะๆ sound เทพ กับสาย inter connect เทพๆ ผมเอาไว้ให้มันเท่ และขู่คนที่มาด้อมๆมองๆ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
แล้วแต่คนใช้ครับ บางคนเอาเครื่องปรุงติดแร็คไว้เท่ห์ๆ ไม่ได้เสียบไฟก็มี แต่เวลารับงาน สามารถเพิ่มคุณค่าให้ตัวเองได้ ราคาสูงกว่าปกติ การ์ดนอกก็น่าจะคล้ายกัน ออนบอร์ด ถึงเสียงดี แต่ก็อย่างว่า ถ้ามีการ์ดนอกก็ดูจะโปรหน่อย ถึงจะไม่ใช้ หรือฟังไม่ออกก็เถอะ...555 ;D

*** แต่ผมว่าถ้าต้นทางดี อย่างอื่นก็น่าจะใช้ได้คุ้มค่า สมราคา ซื้อเครื่องปรุง หมดเป็นหมื่น เป็นแสน ใช้การ์ดออนบอร์ด ราคาไม่กี่ตังค์ ถือว่าไอ้ที่ซื้อของแพงๆมา มันก็ไม่เหมาะสมกันอยู่ดี...คุณภาพก็ตามราคาครับ...ไม่งั้นของแพงก็คงขายไม่ได้ ไอ้คนซื้อก็คงเป็นคนโง่ทั้งหมด...(รวมทั้งผมด้วย...).... :o^: :o^: :o^: :devil:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
แล้วแต่คนใช้ครับ บางคนเอาเครื่องปรุงติดแร็คไว้เท่ห์ๆ ไม่ได้เสียบไฟก็มี แต่เวลารับงาน สามารถเพิ่มคุณค่าให้ตัวเองได้ ราคาสูงกว่าปกติ การ์ดนอกก็น่าจะคล้ายกัน ออนบอร์ด ถึงเสียงดี แต่ก็อย่างว่า ถ้ามีการ์ดนอกก็ดูจะโปรหน่อย ถึงจะไม่ใช้ หรือฟังไม่ออกก็เถอะ...555 ;D

*** แต่ผมว่าถ้าต้นทางดี อย่างอื่นก็น่าจะใช้ได้คุ้มค่า สมราคา ซื้อเครื่องปรุง หมดเป็นหมื่น เป็นแสน ใช้การ์ดออนบอร์ด ราคาไม่กี่ตังค์ ถือว่าไอ้ที่ซื้อของแพงๆมา มันก็ไม่เหมาะสมกันอยู่ดี...คุณภาพก็ตามราคาครับ...ไม่งั้นของแพงก็คงขายไม่ได้ ไอ้คนซื้อก็คงเป็นคนโง่ทั้งหมด...(รวมทั้งผมด้วย...).... :o^: :o^: :o^: :devil:

กด Like ให้เลยครับ ... :th2: :th2:

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
แล้วแต่เงินครับ  ถ้ามีเงินเหลือทุกคนก็แสวงหา.....ไม่ว่าจะ

- Soundcard  บางคนซื้อมาตั้งหลายรุ่น ลองแล้วก็เก็บใส่ลังไว้จนลืม ไม่ถูกหูก็ขายต่อ
- SoundFont บางคนซื้อทุกเจ้าที่ขาย  หมดเงินไปเยอะ รวมเงินที่ซื้อ SF2 ไปซื้อ Soundcard แพง ๆ ได้สบาย
                    ไม่ถูกหูก็ขายต่อไม่ได้
- Sound Module บางคนซื้อมาลอง แต่ไม่ถูกหู ก็หาซื้อใหม่  หมดไปเยอะ  ไม่ถูกหูก็ขายต่อ
- เพาว์เวอร์ บางคนซื้อมาลอง  ไม่ถูกหูก็ขายต่อ
- Mixer บางคนซื้อมาลอง  ไม่ถูกหูก็ขายต่อ
- ......
- .....

;D ที่ซื้อ  ๆๆๆๆๆ กัน อาจเป็นเพราะ..
1. ไม่มั่นใจในตัวเอง
2. เสียงถูกหู
3. เชื่อเพื่อน
4. ยี่ห้อนั้น ๆ มีคนใช้กันเยอะ
5. ยี่ห้อนั้น ๆ มีคนเชียร์กันเยอะ
6. ราคาแพง แล้วคิดว่าดี
7. มีตังค์เหลือใช้  แต่ถ้าไม่มี เป็นหนี้ก็ยอม
8.....
9....

5555555

ออฟไลน์ ขุนพลบางยาง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#76645AE2 ครูภูม
ถ้าไม่รังเกียจ   จะลองดูของเด็กเล่นพวกนี้ไปด้วยบ้างก้ได้น๊ะครับ

(....)
(....)
(....)

ราคาเท่าไรครับ น่าสนใจอยู่ 

• คณะบริหาร
ราคาเท่าไรครับ น่าสนใจอยู่ 

เลข 6 หลักเด้อ.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ขุนพลบางยาง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#76645AE2 ครูภูม
เลข 6 หลักเด้อ.... ;D ;D ;D

คงต้องรอก่อนครับ  :thank1: ผมคงยังไม่ถึงระดับนั้นคงเอาแค่ งู ปลา ไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2012, 09:58:06 น. โดย ขุนพลบางยาง »

• คณะบริหาร
ในความคิดผม Soundcard คือทางผ่าน ก็เหมือนกับเครื่องปรุงในอุปกรณ์เสียงของเราอาจช่วยได้บ้างแต่ก็ไม่มาก
แต่ต้นทางจริงๆเลยคือ Soundfont ไฟล์ Midi และโปรแกรมคาราครับ... :cheer:
คิดต่างกันไว้ครับจะได้มีเรื่องคุย... :hap3: :hap5: :party:

ในที่นี้ละไว้ในฐานที่เข้าใจ คือใช้โปรแกรมคาราโอเกะ และไฟล์เพลง มิดีมิร้ายเหมือนกัน สาวฟ้อนก็ตัวเดียวกัน วัดกันที่ การ์ดอย่างเดียวครับ...ตัวคอนโทรลเหมือนกัน วัดกัน ดวลกันเฉพาะจุดครับ... :hit: :hit: :hit:

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
x-fi ครับ เพราะผมใช้อยู่

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
ถูกต้องอีกครับ.. อยู่ที่ความชอบแต่ละบุคคล+กับความฉลาดใช้ให้เหมาะกับงาน

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ตอนนี้ว่าจะลองใช้ตัวนี้ดูครับไม่ทราบว่าสี่ไหวบ่อ  อยากจบบนแม็คครับ

ออฟไลน์ vitoon

• ระดับ 3
  • *
  • HL#752CEA3B (ครูภูม)
ขอบคุณทุกคำตอบในกระทู้นี้ ต่างคนต่างมีความคิดเห็นแตกต่างกันไป..อยู่ที่ความพอใจอย่างว่านั่นแหละครับ
แต่ก่อนผมใช้รถยนต์คันเก่า ๆ ซื่อราคาถูก ๆ ไปไหนไปกัน ถึงไหนถึงกัน ต่อมาอายุรถมากขึ้น ผมก็ซ่อมโน่นซ่อมนี่
อยู่เป็นประจำ..หมดเงินไปด้วยก็เยอะ ไม่กล้าตัดสินใจจะขายก็เพราะว่าเป็นรถคู่ทุกคู่ยาก มองดูที่ไรว่าจะขายจะเปลี่ยนใหม่
ดูแล้วก็น่าสงสาร เสียดาย...อยู่มาวันหนึ่งเพื่อนเขาออกรถคันใหม่มาจอดที่่หน้าบ้าน เป็นรุ่นที่ราคาค่อนข้างแพง เพื่อนบอกให้เรา
ทดลองขับดู..ก็เลยตัดสินใจลองขับ..พอได้นั่งเบาะลงขับไปเรื่อย ๆ เอ้อ..มันดีกว่ารถเราตั้งเยอะนะ อะไร ๆเขาก็มีพร้อมหมด
ก็ได้แต่ชมเพื่อน เสร็จแล้วก็เหลือบไปดูที่รถตัวเอง..เอ๋..ทำไมรถเรามันเก่าไปถึงเพียงนี้..เพื่อน ๆเขายังตัดสินใจซื้อคันใหม่
ทำไมเรามาคร่ำครึแต่รถคันเดิม..ผมก็เลยตัดสินใจเก็บเงินบางส่วนไว้ ซื้อรถคันใหม่เสียเลย...พอได้รถคันใหม่นำมาขับแล้ว ได้แต่บอกตัวเอง
ว่า..เอ้อ..ถ้ารู้ว่ามันดีอย่างนี้คงซื้อตั้งนานแล้วแล้วหละ
      ขอบคุณทุกความคิด ขอบคุณทุกความเห็น ที่นานาจิตตัง....ครับผม

• ระดับ 3
  • *
ตอนนี้ว่าจะลองใช้ตัวนี้ดูครับไม่ทราบว่าสี่ไหวบ่อ  อยากจบบนแม็คครับ

(....)

สนับสนุนครับ..ลองดูท่าน ถ้าอยากรู้อยากลองต้องกล้า ๆหน่อยนะครับ..

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
สำหรับผม ทุกรุ่นที่สะสมไว้ ราคาตั้งแต่ ๙๐ - ๒๗,xxx บาท เสียงดีทุกตัว อยู่ที่เราเอาไปใช้งานอะไร

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
สำหรับผม ทุกรุ่นที่สะสมไว้ ราคาตั้งแต่ ๙๐ - ๒๗,xxx บาท เสียงดีทุกตัว อยู่ที่เราเอาไปใช้งานอะไร

วันก่อนบองอู๊ดเอา DAC ตัวเล็กๆ ให้ผม ไม่รู้เอาไปไว้ไหน วันนั้นมึนๆ

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )

***  เข้ามาแอบเบิ่ง...เขาคุยกัน ฮิฮิฮิ  ***

:beer:  :beer:  :beer:

ออฟไลน์ stable

• ระดับ 4
  • *
  • 6E664E59, 87324E2F, 8F614E07, 5F6736F: สไปเดอร์แมน
ในความคิดผม Soundcard คือทางผ่าน ก็เหมือนกับเครื่องปรุงในอุปกรณ์เสียงของเราอาจช่วยได้บ้างแต่ก็ไม่มาก
แต่ต้นทางจริงๆเลยคือ Soundfont ไฟล์ Midi และโปรแกรมคาราครับ... :cheer:
คิดต่างกันไว้ครับจะได้มีเรื่องคุย... :hap3: :hap5: :party:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
อยากรู้ว่ามันต่างกัน ยังงัย ไปงานนี้เลยครับ ระยอง บ้านค่าย

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=70643.0

ออฟไลน์ ครูนันต์ หนองบัว

• ระดับ 5
  • *
  • #HL9666644Fด.ช.เคยโสด 9C00439E midi ud.
เสียงดี สดใส ราคาพอกลางๆ  ESI รุ่น ESU 1808 ครับ ราคาประมาณ 18,000 บาท แยกได้ 8 ไลน์ครับ
ผมซื้อซาวด์การ์ด 7.1 ที่อาจารย์ภูมิเพิ่นโมแล้วออก 8 ช่อง ทดสอบเมื่อวานนี้สวดยอดเลยครับ 2,300 บาท บวกซาวฟ้อนอีก 1000 บาท แค่นี้ก็สะใจแล้วครับ(สำหรับผมนะครับ) ต้องการเสียงอะไรก็หมุนวอลลุ่มขึ้นอะครับ ปรับครอส อีคิว ให้มันได้ที่ตามชอบใจของตัวเอง ก็แหล่มแล้วคร้าฟฟฟฟฟฟ :D

เล็กดีได้แรมตั้ง 4 กิ๊ก แต่การ์ดจอไม่รู้จะไหวไหม พอแล้วมั้งดีกว่าซื้อของฮ่าง

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
เหมือนเมียครับ มีแล้วก็อยากมีอีก บางคนก็เปลี่ยน บางคนก็หาเพิ่ม บางคนก็เปลี่ยนไม่ได้ เพิ่มไม่ได้ ทั้งที่อยาก ก็เลยแกล้งบอกว่าผมรักเมีย

จริงมั้ยหมอนพ อิอิ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D :hap3: :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
เหมือนเมียครับ มีแล้วก็อยากมีอีก บางคนก็เปลี่ยน บางคนก็หาเพิ่ม บางคนก็เปลี่ยนไม่ได้ เพิ่มไม่ได้ ทั้งที่อยาก ก็เลยแกล้งบอกว่าผมรักเมีย

จริงมั้ยหมอนพ อิอิ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D :hap3: :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

กร๊ากกกกก   :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

กร๊ากกกกก   :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

เข้าตัวหล่ะซิ

• ระดับ 3
  • *

เข้าใจพูดนิ...ชอบประโยคที่ว่า "บางคนก็เปลี่ยนไม่ได้ เพิ่มไม่ได้ ทั้งที่อยาก ก็เลยแกล้งบอกว่าผมรักเมีย"

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สนับสนุนครับ..ลองดูท่าน ถ้าอยากรู้อยากลองต้องกล้า ๆหน่อยนะครับ..

ติดปัญหาแต่เมื่อไหร่จะมีเวลาเอาอุปกรณ์ที่ว่ามันพ่วงต่อกันแค่นั้นเองครับ

ถ้ามีเวลาว่าจะยกไปท่าตูมสตูดิโอ  ไปเอาแนวทางจากอาจารย์อยู่ครับ