ผู้เขียน หัวข้อ: PROJECT 1 ของเด็กบางมด พวกเราสงสัยจะหมด...???????  (อ่าน 5545 ครั้ง)

permpoon

• บุคคลทั่วไป
PROJECT 1 ของเด็กบางมด พวกเราสงสัยจะหมด...???????
« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 18:13:14 น. »
เป็นอย่างไรไม่รู้  เรื่อง PROJECT 1  ที่ไปนำเสนอที่พิษณุโลก ณ โรงแรมราชพฤกติ์ ตั้งแต่  3  สิงหาคา  2541  รับปากว่าจะส่งของให้ถัดจากวันมิดติ้งประมาณ  20 วัน  ก็ภายในวันที่  23 - 25 สิงหาคม 2551  ก็คงได้ใช้กันเรียบร้อยแล้ว   นี่ก็ปาเข้าไป  วันที่  19  กัยายน  2551  แล้ว  ของยังไม่ได้เลยไม่รู้เป็นอะไร......ตังค์จ่ายกันไปหมดแล้ว  คนละ  3,750 บาท  หลายคนเชียวละเฉพาะที่พิษณุโลก  สอบถามทีไรก็บอกว่า  "ส่งแล้วพี่"  PM ไปถามก็ตอบมาว่า  "ส่งให้แล้วตั้งแต่วันนั้น  วันนี้....."  จนกระทั่ง ณ วันนี้  .....โทรศัพท์ก็ไม่รับ.....PM ไปก็ไม่ตอบ....เสร็จเสียละมั๊งพวกเรา.......สงสัยจะโดนพวก....หลอกหรือเปล่า ...ก็คิดกันไปต่าง ๆ นา นา  เพื่อน ๆ ที่พิษณุโลก ก็โทรฯ หาผมจัง....ผมก็บอกว่า "กูก็เหมือนพวกคุณที่เคารพรักนั่นแหละ.."   ตอนนี้พวกเราก็กลุ้มอยู่ไม่น้อย......  ถ้าใครรู้ว่าอะไรคืออะไร  ช่วยสร้างความมั่นใจให้ชาวพิษณุโลกหน่อยเถอะ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: PROJECT 1 ของเด็กบางมด พวกเราสงสัยจะหมด...???????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 18:21:20 น. »
ใจเย็น ๆ ครับเดี๋ยวผมช่วยสอบถามให้อีกทางครับ
รับรองไม่โดนหลอกแน่ ๆ ครับ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: PROJECT 1 ของเด็กบางมด พวกเราสงสัยจะหมด...???????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 18:30:03 น. »
เดี๋ยวจะลองช่วยติดตามอีกแรงนะครับผม ไม่น่าจะสูญนะครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 18:37:20 น. »
ต้องขอโทษอาเพิ่มพูนด้วยครับ ผมเองก็เพิ่งได้คุยกับน้องเมื่อวันก่อน

เกี่ยวกับเรื่องการรับออเดอร์มารับผลิตงานที่น้องเค้าคิด แล้วพี่ๆอาๆก็ให้การสนับสนุนกัน

ในส่วนนี้น้องเค้าไม่ได้ละเลยในการลงมือทำหรอกครับ แต่ตอนนี้น้องเค้าติดสอนที่ม.บางมด

สถานศึกษาที่น้องเค้าจบมาตั้งแต่เช้าจดค่ำเลยครับ พอกลับมาถีงที่พักก็ทำได้วันละนิดวันละหน่อย

หรือบางวันถ้าเหนื่อยและเพลียจากการสอนก็ไม่ได้ทำเลย และบางทีก็ต้องพานักศึกษาไปในต่างจังหวัดคราวละหลายวัน

ซึ่งตรงนี้น้องคงไม่สามารถเอางานโปรเจ็คนี้ไปทำได้แน่ๆครับ จากการที่ได้คุยกับน้องฟังจากน้ำเสียงเค้าเครียดทั้งเรื่องการสอน

และการผลิตโปรเจ็คไม่ทันส่งให้ถึงมืออาๆผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน ตอนที่เค้ารับโปรเจ็คมา งานสอนนักศึกษาน้องเค้าก็ยังไม่ได้ทำ

เค้าก็คิดว่ายังไงก็เสร็จทันแต่พอเอาเข้าจริง บางเรื่องที่น้องเค้าสัญญากลับกลายเป็นเรื่องของการขาดความรับผิดชอบไป.....

...มาถึงตรงนี้แล้ว อาคงพอจะเข้าใจน้องและให้อภัยน้องเค้าบ้างแล้วนะครับ แต่ขอให้เชื่อได้เลยว่าน้องยังลงมือทำอยู่เมื่อว่างจากงาน

ไม่ทิ้ง และ ไม่โกง หรอกครับ ส่วนจะเสร็จเมื่อไหร่นั้น คงต้องเป็นเรื่องของน้องเค้านะครับ

ปล....ผมก็มาเล่าให้อาๆฟังอย่างที่ผมได้คุยกับน้อง อาจมีบางถ้อยคำที่ผมสรุปให้อาๆเข้าใจง่ายๆ

ที่เหลืออยู่ที่ความกรุณาของพี่ๆอาๆที่พึงจะมีให้กับน้องเค้าหล่ะครับ  :police:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 19:12:10 น. »
 :'( :'( น่าเห็นใจทั้งคนที่สั่งทำและคนที่รับทำจังเลยนะครับ แต่ผมรับรองได้นะครับว่าน้องเด็กบางมดเค้าไม่น่าที่จะทิ้งงานได้นะครับ วันก่อนผมไปเที่ยวที่พักของน้องเค้าก็มีโปรเจคนี้ตั้งเรียงรายอยู่หลายชุดเลย ทั้งที่เสร็จแล้วและยังไม่เสร็จ แต่ดูแล้วเห็นน้องเขาทำอยู่คนเดียวก็น่าเห็นใจอยู่เหมือนกันเนอะ แต่ผมว่าทางที่ดีให้น้องเค้าไปให้คนอื่นเขาประกอบเครื่องให้แล้ว
หลังจากนั้นก็เอากลับมาแฟรชโปรแกรมลงไปในเครื่องอีกทีนึงก็น่าที่จะสะดวกกว่านะครับ  ;D ;D สงสัยยุ่งจริงๆแหละไม่เห็นเข้าบอร์ดเลยนะ  ;D ;D

;D พี่เพิ่มพูน DJ รออีกนิดนะครับ  ;D

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 19:35:42 น. »
ใจเย็น ๆ ครับพี่น้องครับ...รออีกหน่อยทุกอย่างจะเรียบร้อยครับ...

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 19:49:07 น. »
ปัญหาทุกอย่างมีไว้ให้แก้ครับ.....ใจเย็นๆ

โปรเจคนี้เป็นที่น่าสนใจชาวเอกส์ทรีมมาตั้งนานแล้วครับผมเองก็สนใจอยากจะสั่งท่านเด็กบางมดทำให้ตั้งแต่ชุดแรกๆแล้วครับ
แต่เห็นว่าหลายๆท่านอยากได้บังเอิญมันเป็นศิลปต้องทำกับมือล้วนๆ ด้วยมือท่านเด็กบางมดเองก็เห็นใจท่านเด็กบางมดครับ
ทุกวันนี้ผมก็ยังยังติดตามข่าวคราวต่างๆของท่านเด็กบางมดอยู่ครับ หวังว่าสักวันหนึ่งคงจะมีวาสนาได้ทดลองใช้กับเขาบ้าง
ถ้าเป็นไปได้นะครับเจ้าตัวหมุนๆปรับๆของท่านเด็กบางมดรับออเดอร์ทีเดียวเยอะๆไปเลยแล้วสั่งให้โรงงานผลิตคงจะดีไม่น้อยนะครับ
ที่ขาดไม่ได้........จดลิขสิทธิ์ครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 20:16:10 น. »
ปัญหามันอยู่ที่การสื่อสารนี่แหละครับ ติดขัดอะไรก็น่าจะอธิบายเหตุและผล ชี้แจงกันได้ ถ้าเหตุผลเพียงพอ ผมว่าทุกคนจะรับฟังกันด้วยเได้หตุแ ละผล ผมเห็นใจครับสำหรับท่านที่รอและจ่ายเงินกันแล้ว ยังไงซะพวกผมเองจะไม่นิ่งดูดายเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 20:25:03 น. »
ได้แน่นอนครับ แต่อาจจะช้าหน่อย น้องเขาก็เป็นคนรู้จักมักคุ้นกัน ไม่มีหลอกลวงแน่นอนครับ
เหมือนผมยังค้างงานบางงานเป็นปีแล้วก็มี ตอนนี้ยังทำให้เขาไม่เสร็จเลย ก็น่าเห็นใจท่านที่จ่ายตังค์ไปแล้วแต่ก็อดทนรออีกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 22:40:55 น. »
ผมจ่ายเงินไปแล้ว 2 เครื่อง ก่อนงานมินิฯที่พิษณุโลก
น้องเขาพีเอ็ม มาหาผม อาทิตย์ที่แล้ว
ผมบอกน้องไปแล้ว ของผมไม่เป็นไรครับ
ลัดคิวให้สมาชิกท่านอื่นและทางพิษณุโลกก่อนเลย
ไม่ต้องห่วง ว่างๆจะไปช่วยประกอบ
เป็นกำลังใจให้ครับ

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 22:58:36 น. »

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 23:07:18 น. »
จะติดสอนหรือไม่ติดสอน ผมขอไม่รับทราบหรือไม่รับรู้ เพราะเป็นคนละประเด็นในการทำธุรกิจ ผมอยู่เฉยๆ ยังมีคนโทร. มาต่อว่าผมว่า "หลานคุณ รับปากว่า จะส่งของวันโน้น วันนี้ ไม่เห็นส่งของสักที" ผมก็ไม่รู้จะตอบปัญหาอย่างไร ถ้าใครที่คิดว่าเป็นหลานหรือน้องผม ก็ช่วยพัฒนาความรับผิดชอบหน่อยครับ อย่าเอาแต่หล่อย

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 23:47:50 น. »
แลกกับ Super pro 707 Upgraded

..ของผมเพิ่งทดสอบครั้งเดียว ตั้งแต่มาจากคราวก่อการปทุมโน้น ตอนนี้ยังอยู่ในถุงอยู่เลย ขอแลก 707 ได้ไหมป๋า อิอิ...

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 23:54:53 น. »
..ของผมเพิ่งทดสอบครั้งเดียว ตั้งแต่มาจากคราวก่อการปทุมโน้น ตอนนี้ยังอยู่ในถุงอยู่เลย ขอแลก 707 ได้ไหมป๋า อิอิ...

มีแต่คนสนใจ Super Pro 707  ;D  ;D

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 03:30:11 น. »
จะติดสอนหรือไม่ติดสอน ผมขอไม่รับทราบหรือไม่รับรู้ เพราะเป็นคนละประเด็นในการทำธุรกิจ ผมอยู่เฉยๆ ยังมีคนโทร. มาต่อว่าผมว่า "หลานคุณ รับปากว่า จะส่งของวันโน้น วันนี้ ไม่เห็นส่งของสักที" ผมก็ไม่รู้จะตอบปัญหาอย่างไร ถ้าใครที่คิดว่าเป็นหลานหรือน้องผม ก็ช่วยพัฒนาความรับผิดชอบหน่อยครับ อย่าเอาแต่หล่อย

ความจริงมีช่องทางสื่อสารที่จะลดความกดดันลงได้  คือ ตั้งกระทู้ในนี้  แบบระบบสมาชิก EMK ของทีมครีเอเตอร์ครับ  ว่าของท่านใดถึงไหนแล้ว  จะส่งมอบเมื่อไร  ล่าช้าก็มอบตัวสารภาพไปเลย  เลื่อนเวลากันในกระทู้เลย  คนสั่งก็จะสบายใจขึ้นครับ
ท่านที่โมโห พาลคิดไปในทางอื่น (ซึ่งคนจ่ายเงินก็มีสิทธิ์คิด) ก็จะลดลง

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 05:37:00 น. »
ผมมาแล้วครับ

ตอนนี้ มีออเดอร์ที่ตกค้างอยู่กับผม มากพอสมควร
ซึ่งผมก็พยายามทยอย เรียงให้ตามคิว

แต่บางคิวที่ มีความกดดันเข้ามา
ผมก็จะลัดให้ก่อน  จริงๆ ถ้าผมบอกว่า 
ของท่านยังไม่ถึงคิว ก็ไม่เป็นไร  เพราะคิวก็คือคิว  First come first serve

แต่ด้วยความที่ผมเป็นคนเกรงใจคน  ท่านที่โทรมาบ่อยๆ เร่งบ่อยๆ ผมก็อาจจะยก priority ให้สูงขึ้น (ต้องกราบขออภัยท่านที่สั่งก่อน แต่ไม่ได้โทรตามด้วย แต่ผมก็เข้าใจว่า ท่านรอได้  ขออภัยอีกครั้งครับ  แต่ถ้าท่านเป็นผม  ท่านจะเข้าใจว่า ถ้าถูกกดดันในสภาวะนั้น ต้องทำเช่นไร)

สายพิษณุโลก  ผมได้ดำเนินการจัดส่งไปแล้ว สองชุด
ยังเหลือสายตะวันออก อีกหนึ่งท่าน ที่ผมขาดการติดต่อกับท่าน พยายามโทรหาแต่ไม่ติด
และสายอื่นๆ ที่ผมอาจจะยก priority ให้ท้ายสุด เนื่องด้วยความสนิทสนมส่วนตัว

เอาเป็นว่า  ผมขอรับแรงกดดันจากทุกด้าน
และกราบขออภัยที่ให้รอนานครับ

ผมยังไม่ไปไหนครับ  ถึงแม้ว่าอาจจะไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดบ้าง  เนื่องจากปัจจัยหลายอย่างที่ผมไม่สามารถควบคุมได้

แต่ขอรับประกันว่า ทุกออเดอร์ จะถึงมือท่านแน่นอนครับผม

ขอชอลอมอจอธอ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:01:41 น. »
น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ แต่อย่างไรเราคุยกันได้ไม่ใช่หัวชนฝา ในส่วนความคิดสามารถคิดได้ทุกท่าน ทุกสถาณการณ์ ค่อยคุยกันถ่อยอาศัยแบ่งบันความคิดน้ำใจ มันไม่สายเกินไปครับ ถ้าขัดสนอะไรที่พอจะช่วยเหลือได้ผมมีเวลาให้ช่วยเหลือบอกได้ครับยินดี น๊ะ พี่ เด็กบางมด

somjainuk74

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:01:52 น. »
หายไปไหนมา เรื่องอุปกรณ์เสียงที่เอามาโชว์ เพื่อนๆสมาชิกเขาถาม มา 2-3 คน แล้ว

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:04:38 น. »
หายไปไหนมา เรื่องอุปกรณ์เสียงที่เอามาโชว์ เพื่อนๆสมาชิกเขาถาม มา 2-3 คน แล้ว

อย่างที่เห็นสภาพล่ะครับป๋า

ตอนนี้ผมขอเคลียร์ที่เหลือก่อนครับ
ไม่กล้ารับเพิ่ม เหอๆ

somjainuk74

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:07:53 น. »
อย่างที่เห็นสภาพล่ะครับป๋า
ตอนนี้ผมขอเคลียร์ที่เหลือก่อนครับ
ไม่กล้ารับเพิ่ม เหอๆ
เห็นจ่ากองพลที่ 9 และ อ.บุญเลิศ เมืองสุพรรณฯ เขาแจ้งท่านไว้ไม่ใช่หรือ และมีเพื่อนผมอีกหนึ่งคน

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:12:57 น. »
เห็นจ่ากองพลที่ 9 และ อ.บุญเลิศ เมืองสุพรรณฯ เขาแจ้งท่านไว้ไม่ใช่หรือ และมีเพื่อนผมอีกหนึ่งคน

อ้าวกรำ  งานเข้าเพิ่มล่ะสิ

โชคดียังไม่ได้มัดจำหรือจ่ายก่อน

งั้นต่อคิวแล้วกันครับ   รบกวนป๋าเรียนบอกจ่ากับอาจารยบุญเลิศด้วยนะครับ
ว่าผมยุ่งมากๆ   ยังไง สิ้นเดือน ขอคำยืนยันอีกครั้งครับ ว่ายังจะเอาหรือเปล่า  แต่คงเป็นแบบเดิมนะครับ แบบ slide fader คงจะทำ by order ให้ไม่ได้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คงจะไม่ให้มัดจำหรือจ่ายก่อนแน่นอนครับ  ไว้ให้เสร็จก่อน แล้วผมจะบอกดีกว่า

somjainuk74

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 06:18:03 น. »

อ้าวกรำ  งานเข้าเพิ่มล่ะสิ

โชคดียังไม่ได้มัดจำหรือจ่ายก่อน

งั้นต่อคิวแล้วกันครับ   รบกวนป๋าเรียนบอกจ่ากับอาจารยบุญเลิศด้วยนะครับ
ว่าผมยุ่งมากๆ   ยังไง สิ้นเดือน ขอคำยืนยันอีกครั้งครับ ว่ายังจะเอาหรือเปล่า  แต่คงเป็นแบบเดิมนะครับ แบบ slide fader คงจะทำ by order ให้ไม่ได้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คงจะไม่ให้มัดจำหรือจ่ายก่อนแน่นอนครับ  ไว้ให้เสร็จก่อน แล้วผมจะบอกดีกว่า
ตอนตกลงกันผมไม่รู้ ผมนั่งคุยกับท่านแบทแมน
ที่แจ้งให้ทราบ เนื่องจากเขาโทรมาถาม
แล้วผมจะโทรไปบอกก็แล้วกัน

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 07:20:10 น. »

แต่ขอรับประกันว่า ทุกออเดอร์ จะถึงมือท่านแน่นอนครับผม

ขอชอลอมอจอธอ
ดีมาก น้องรัก +1

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 07:24:52 น. »
ส่งมาที่ร้านเดี๋ยวช่วยทำ หุ หุ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2008, 07:42:20 น. »

(ต้องกราบขออภัยท่านที่สั่งก่อน แต่ไม่ได้โทรตามด้วย แต่ผมก็เข้าใจว่า ท่านรอได้  ขออภัยอีกครั้งครับ  แต่ถ้าท่านเป็นผม  ท่านจะเข้าใจว่า ถ้าถูกกดดันในสภาวะนั้น ต้องทำเช่นไร)

ของผมไม่ต้องรีบครับ
จัดให้สมาชิกท่านอื่นไปก่อน

ของผมเมื่อไหร่ก็ได้ครับ ไม่ซีเรียสครับ