ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยที่ครับอยากแยกไลน์8 ไลน์ แต่ออกแค่เสียงกลอง อีกทั้งมีสดุดด้วย  (อ่าน 20938 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizuka_jib

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 86E2AD5Eจากคุณริมมูลน้อย
ช่วยที่ครับอยากแยกไลน์ 8 ไลน์ แต่ออกแค่เสียงกลอง  อีกทั้งมีสดุดด้วย ใช้ไอ้ตัวนี้ครับ
ทำตามวิธีที่คนขายบอกมาในคู่มือก็ไม่ได้ หมดปัญญาแล้วครับช่วยที

ใครเมตตาแวะมาทำให้ผมหน่อยนะครับเดี๋ยวเปิดเครื่องทิ้งไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 09:50:20 น. โดย onizuka_jib »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
เอื้อกก..เป็นโมโนหมดเลยเหรอมิกซ์จะพอเสียบไลน์มั๊ยเนี่ย

ลองแบบนี้ดีมั๊ยครับ

ออฟไลน์ konsarakam

• ระดับ 3
  • *
  • 56A8335A(หาย) 80004186 noi1960 80090AE1 เสือน้อย
ได้หรือยังครับ
Wit-Pc

ออฟไลน์ บ่าวแจ๊คกี้ เมืองนคร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7EE62D74 (ท่าน(MP))

มาแนะนำในการตั้งแยกไลน์ อีกคนครับผม :D :D

• ระดับ 3
  • *
ลองดูแล้วครับทีนี้ไม่มีเสียงเลย 555  เดี๋ยวลองใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ konsarakam

• ระดับ 3
  • *
  • 56A8335A(หาย) 80004186 noi1960 80090AE1 เสือน้อย
ลองดูแล้วครับทีนี้ไม่มีเสียงเลย 555  เดี๋ยวลองใหม่ดูครับ

ลองกดที่รูปลำโพงไปทีละดอก ลองว่ามีเสียงหรือเปล่าครับ

• ระดับ 3
  • *
มีเส
มีเสียงออกทุกทางครับ
แต่ตอนนี้ถ้้าใช้ซาวด์ฟรอน  ไม่มีเสียงเลยครับ  แต่เป็นมิดี้ธรรมดามีเสียงครับ  งง

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
โทรหา หนึ่งซาวด์โปรเลยครับ  รับรองเขาแก้ปัญหาให้คุณได้ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer: อันดับแรกเราต้องเข้าไปตั้งค่าของซาวด์การ์ดในวินโดร์ก่อน ให้ไปเลือกซาวด์ยูเอสบีเป็นดีฟอลล์หลังจากนั้นมาตั้งค่าซาว์การ์ดเป็น 7.1 แล้วลองทดสอบเสียงดูว่าออกทุกช่องไหม ถ้าออกทุกช่องแล้วถึงออกมาตั้งค่าซาวด์ของซาวด์การ์ดที่ไดรเวอร์ของซาวด์การ์ดอีกทีครับ  :beer: :cheer: :beer:

• ระดับ 3
  • *
โทรหา หนึ่งซาวด์โปรเลยครับ  รับรองเขาแก้ปัญหาให้คุณได้ครับ

ผมโทรหาเขา เขาบอกว่าให้ทำตามวิธีในคู่มือเลย  ผมก็ทำหมดแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ ว่าจะลองฟอร์แมตแล้วทำใหม่ดู ถ้ายังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
จั่งซี่กะมี  ขอดูหน้านี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ลองอีกที

ออฟไลน์ โอเล่ย์ซาวด์

• ระดับ 3
  • *
  • 5628AD1B
คิดแบบแตกต่างนะ
   ลองปรับเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น เป็น FR,FL,RR,RL,SW เป็นต้น ปิดเสียงเครื่องดนตรีที่เราไม่เล่น(ในโปรแกรมเอ๊กทรีม) แล้วก็ลองเล่นดูครับ ก็จะพบความแตกต่างครับ บางครั้งอาจจะไม่เป็นอย่างที่เขาเซ็ทมาให้ ถ้าเราพอใจว่าดนตรีกลุ่มนี้จะเอาไว้ในกลุ่มไหนก็เลือกเอาไว้ในกลุ่มนั้น ไม่ต้องกลัวพัง แค่สัญญาณออกไม่ครบเฉยๆ อ้อ แล้วก็อย่าลืมนะ เช็คสายด้วย ข้างในจะเป็นสองเส้น จะทำการบัดกรีแค่ หนึ่งเส้นครับ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ทำได้หรือยัง ถ้ายัง
ไปดาวน์โหลด TeamViewer
ที่ http://www.somjaikaraoke.com/index.php?topic=802.0
TeamViewer ตัวอื่นเขาไม่ให้ผมใช้ ให้ใช้แค่ 2 นาทีกว่าๆ เปิด TeamViewer แล้วโทรบอกไอดีและพาสมา
ผมจะเข้าไปในคอมท่าน ทำให้ท่านดูจะเข้าใจมากกว่าคำเขียน

ออฟไลน์ wattana

• ระดับ 3
  • *
  • 7661DAD1 ประจักร
ขอบคุณคำแนะนำจากลูกทุ่งสมใจนึกได้ความรู้ขึ้นมาอีกเยอะ :th1:

• ระดับ 3
  • *
ทำได้หรือยัง ถ้ายัง
ไปดาวน์โหลด TeamViewer
ที่ http://www.somjaikaraoke.com/index.php?topic=802.0
TeamViewer ตัวอื่นเขาไม่ให้ผมใช้ ให้ใช้แค่ 2 นาทีกว่าๆ เปิด TeamViewer แล้วโทรบอกไอดีและพาสมา
ผมจะเข้าไปในคอมท่าน ทำให้ท่านดูจะเข้าใจมากกว่าคำเขียน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

somjainuk74

ขอบคุณคำแนะนำจากลูกทุ่งสมใจนึกได้ความรู้ขึ้นมาอีกเยอะ :th1:
ทีแรกที่ท่านโทร.มา ผมนึกว่าเป็นท่าน onizuka_jib
onizuka_jib โทรมาทีหลังจึงรู้ครับ
วันนี้ไปเที่ยวมาไกล ทั้งสระบุรี และอุบลฯ :hap3: :hap3: :hap3:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 17:09:06 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

• ระดับ 3
  • *
ทีแรกที่ท่านโทร.มา ผมนึกว่าเป็นท่าน onizuka_jib
onizuka_jib โทรมาทีหลังจึงรู้ครับ
วันนี้ไปเที่ยวมาไกล ทั้งสระบุรี และอุบลฯ :hap3: :hap3: :hap3:

ขอบคุณมากครับ อาจารย์เดี๋ยวมีโอกาสจะถือของไปฝากที่กาญเด้อ  อิอิ :D

ออฟไลน์ sane01

• ระดับ 2
  • *
  • HL# No 8E566469 จากคุณเอื้อศิลป์
ผมยังใช้อยู่ ยังใช้ได้ครับ ลองไปดาวโหลด driver ใหม่ที่เว็บของเขา แล้วตั้งค่าให้เป็น 7.1

somjainuk74

ผมยังใช้อยู่ ยังใช้ได้ครับ ลองไปดาวโหลด driver ใหม่ที่เว็บของเขา แล้วตั้งค่าให้เป็น 7.1
ผมเข้าไปช่วยท่าน onizuka_jib เข้าไปในคอมเขาจัดระเบียบวิน 7 แล้ว เขาเล่นได้แล้วไม่กระตุกกระติก แล้วจ้า ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมเข้าไปช่วยท่าน onizuka_jib เข้าไปในคอมเขาจัดระเบียบวิน 7 แล้ว เขาเล่นได้แล้วไม่กระตุกกระติก แล้วจ้า ;D

ป๋าสุดยอด.................เป็นอีหนึ่งคนที่ผมชอบอ้างถึง   จบแค่ ป.4  ก็รู้เท่าหรือมากกว่า ป.ตรีได้ ถ้ามีความมุมานะ    :happy: :happy: :happy: :happy:

somjainuk74

ป๋าสุดยอด.................เป็นอีหนึ่งคนที่ผมชอบอ้างถึง   จบแค่ ป.4  ก็รู้เท่าหรือมากกว่า ป.ตรีได้ ถ้ามีความมุมานะ    :happy: :happy: :happy: :happy:
เข้าใจ เข้าถึง บ้างครั้งปัญหาวิน 7 ก็เหมือนเส้นผมบังภูเขา
ผมไม่ใช้วิน 7 เพราะช้า วิน 7 ประมวลผลมากมาย ในสิ่งที่ผมไม่จำเป็นต้องใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 12:17:55 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เข้าใจ เข้าถึง บ้างครั้งปัญหาวิน 7 ก็เหมือนเส้นผมบังภูเขา
ผมไม่ใช้วิน 7 เพราะช้า วิน 7 ประมวลผลมากมาย ในสิ่งที่ผมไม่จำเป็นต้องใช้

แต่บางครั้งก็จำเป็นต้องใช้ครับ   เพราะเครื่องรุ่นใหม่ๆ  โดยเฉพาะโน๊ตบุ๊ค   ลง XP ไม่ได้  หรือได้แต่...ยากมากไดรว์เวอร์ก็ไม่ค่อยมี

somjainuk74

แต่บางครั้งก็จำเป็นต้องใช้ครับ   เพราะเครื่องรุ่นใหม่ๆ  โดยเฉพาะโน๊ตบุ๊ค   ลง XP ไม่ได้  หรือได้แต่...ยากมากไดรว์เวอร์ก็ไม่ค่อยมี
นั่นซิหมอ ถูกบังคับให้ใช้ เหตุที่ผมยังเป็นคนล้าหลัง ใช้ XP อยู่เพราะมันเร็วทันใจผมครับ

ออฟไลน์ saiend

• กำเนิดใหม่
  • *
ท่าน somjainuk74 ช่วยผมทีครับ ของผมก็เป็น แยกไลน์8 ไลน์ ออกแต่เสียงกระเดื่องกับไฮแฮด