ผู้เขียน หัวข้อ: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี  (อ่าน 31819 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#851E9551
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 19:28:55 น. »
เสียง ok เลยทีเดียวครับ
ลิ้นรัวแล้ววววว :cheer: :cheer: :cheer: :cheer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 19:35:15 น. โดย โกวิท ไปนำกันเด้อ »

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 20:01:20 น. »
อ้อ   เจออ.หนุ่ม แกมารับจ๊อบจับเวลา งานประกวดวงดนตรีที่ดอนเจดีย์

แกขอให้ผมเข้าไปเซ็ต 260 ให้ ทำยังกะผมเคยมีใช้ ใครบอกแก
;D ;D ;D ;D  ใครก็ไม่รู้  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 20:09:05 น. »
แอบมาอีกรอบ......................................

แอบมาเก็บเกี่ยวความรู้ไปเรื่อยๆ..............

ใด้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ.............

นาย พี.ซาวด์ บ้านหม้อ ครับ..................

แถมภาพให้ชมนิสสสสนึง...ปากแดง ของลูกค้าผม ที่ซื้อกับผมไป...อิอิอิ

และนี่  ของ อาจารย์หนุ่ม  จ.สุพรรณบุรี

ถ่ายมาใด้เท่านี้จริงๆอะครับ  
เอามาให้ชมเฉยๆเด้อ  อิอิ

เดี๋ยว 23 ก.พ. ลงเต็มอีกรอบครับ พี่ พี

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 21:14:18 น. »
โนคอมเม้นท์.....เดี๋ยวพี่หมอนพ 1000 ...ตาลาย.จะโดนด่า ทรมาน คนแก่.........5555

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 01:45:19 น. »
แอบมาอีกรอบ......................................

แอบมาเก็บเกี่ยวความรู้ไปเรื่อยๆ..............

ใด้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ.............

นาย พี.ซาวด์ บ้านหม้อ ครับ..................

แถมภาพให้ชมนิสสสสนึง...ปากแดง ของลูกค้าผม ที่ซื้อกับผมไป...อิอิอิ

อันนี้ของ พระ ที่ อ.คลองหาด จ.สระแก้วครับ

อันี้ของพี่ต้อม ราชบุรี

ส่วนนี่ ของ พิษณุ แวมไพ

ส่วนนี่  ร้านลูกน้ำผับ  ที่หัวหิน

(ลืมถ่ายรูปมา)

และนี่  ของ อาจารย์หนุ่ม  จ.สุพรรณบุรี

ถ่ายมาใด้เท่านี้จริงๆอะครับ  
เอามาให้ชมเฉยๆเด้อ  อิอิ
ขอคอมเม้นหน่อยครับ เอาแบบเป็นกลางที่สุดครับ จากหูขี้ตะกั่วของผมถ้าแบบในรุูปนี้ที่ถ่ายมา และที่ได้ฟังของจริงเมื่อตอนเย็น ผมเชื่อว่าผ่านล้านเปอร์เซ็น ผมให้งาน200โต๊ะก็ผ่านสบายๆครับ :th2: :th2: (ย้ำว่าเหมือนในรูปน่ะครับ)สมกับราคาครับจริงๆ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 02:38:06 น. »
เอาปากแดงไปให้สมาชิก ภาคตะวันออก ฟังเสียงมาครับ
ส่วนรูปนี้ฝากให้ หมอโป่งครับ

ขอบคุณครับ...จะลองเสาะหาดูครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 06:29:41 น. »
เย็นนี้จะลงข้างละใบอีกครับ  ซับก็ข้างละใบ  เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ

JAMPA_ZOUNDMAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 07:07:22 น. »
โดนพาดพิง..........ไม่ได้ท้าทายใครตรงไหน.........ตรงไหนที่ท้าท้าย ครับ.......แค่บอกเราพี่น้องกัน ใครมีของดี ก็เอามาลองกัน..
.ไม่ได้ชวน เจ้าของ คนขาย คนนำเข้า มาสักหน่อย ของก็ของเรา พี่น้องเราที่มีที่ซื้อมาแล้ว ....ลองกันแบบพี่แบบน้อง ....
......ถ้าลองแล้ว มันเป็นไง..แล้วเลิกใช้ของไม่ดี......ถ้ามีดีกว่า...ปากแดง....ก็ไปใช้สนับสุนนตัวนั้น.....ในฐานะผู้ใช้.......ผมก็จะขายปากแดงทิ้ง แล้วไปใช้ตัวนั้นไง.....เข้าใจไรผิดไหมครับพี่ชาย

...เราไม่ได้ พ่อค้า แต่เรามัน พี่น้อง หรือ ว่าไม่ใช่.............
......เมื่อก่อน ผมขายลำโพง ยี่ห้อหนึ่ง.......2 ปีที่ผ่่านมา ทำยอดได้หลายล้าน.....หลายๆคน คงเห็นประสบการณ์์นั้น.
...และวันหนึ่ง ของดี แต่มันห่วยเรื่องบริการ ...ผมก็เลิกขาย......และสัญญาว่าไม่ขายอะไรอีกเลย..และบอกทุกคนว่าไม่ขายแล้วมันห่วย...จริงไหมถามทุกคนที่ซื้อไปได้
...ส่วนปากแเดง ผมฐานะ คนใช้ คนเสีย ตังค์
.....เลยชวนเราในฐานะ พี่น้อง ไม่ได้ท้าลองท้าชน กับใคร...(คิดดีๆ) นะครับ..
...มาช่วยกันหาของดีมาใช้.......ผิดหรือ ที่พี่น้อง เราจะมาเลิกโง่ ใช้ของไม่ดี....อย่าใช้ อารมณ์ นะครับ เราพี่น้องกันทั้งนั้น...
... หรือไม่จริง.....พี่น้อง เพื่อนฝูง ที่จริงใจ เขาไม่ทำร้ายหรือ ฆ่ากันหรอกครับ...หรอกจากว่าเราไม่ใช่พี่น้องกันจริงๆ และมีผลประโยชน์ แอบแฝง นั่นแหละ  จบ......ข่าว

...ก้อให้ไปเจอกันที่พิษณุโลกน่ะ...กลับไปอ่านซะมั่ง...
...อ้อ ผมไม่ใช่พี่น้องคุณ อย่ามาเหมา อย่ามาเก่ง กลับไปอ่านคำตอบตัวเองซะก่อน...
...อย่ามั่วว่าเกี่ยวกับเรื่องการค้า ก้อแค่บอกว่า ใบเดียวมันไม่ครอบคลุมพื้นที่ขนาดนั้นเปนแน่แท้...
...ลากไปจนมั่วซั่ว...
...ใช้มันสมองซะมั่ง เปนถึงหมอบ้านนอก...
...อ้อ เว๊ปนี่สาธารณะ คนที่เปนสมาชิก ก้อควรจะโพสต์ในสิ่งที่เปนประโยชน์ได้ไม่ใช่หรือ...
...รึไปสะกิดโดนแผลเข้า เรยรับไม่ได้...
...คนชอบก้อมี คนเกลียดก้อมี อย่ามาเก่ง...

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 07:08:37 น. »
...รูปพี่นายถูกต้องคับ ต้องประมาณอย่างนั้นแหระ แจ่มมาก... ;D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 07:09:50 น. »
...รูปพี่นายถูกต้องคับ ต้องประมาณอย่างนั้นแหระ แจ่มมาก... ;D

:thank1: :thank2: :flower:

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 07:46:59 น. »
...อยากให้รับรู้ไว้ว่า ตั้งแต่ผมโพสต์มา ผมไม่ได้บอกว่าตู้ปากแดง(ตามที่เรียกกัน)เสียงไม่ดี...
...อยากบอกแค่เพียงว่า ตู้ไลน์อะเร่ย์จะทำงานได้ประสิทธิภาพเต็มที่ มันควรจะทำงานร่วมกันอย่างน้อย 4 ใบ...
...ถึงจะสามารถควบคุมพื้นที่อย่างชัดเจนและเต็มกำลัง...
...ซึ่งในหัวข้อกระทู้ ใช้ใบเดียวในการทำงานถามว่าผิดไม๊...ไม่ผิดคับ..
...แต่มันก้อไม่ถูกต้อง...
...เพราะการที่จะให้คนทั้งสนามที่ดูจากรูปแร๊วกว้างมาก การที่จะทำให้คนข้างหลังได้ยินอย่างชัดเจน มันต้องเร่งกันพอประมาณ...
...หากเร่งเบาคนข้างหน้าได้ยินพอดี คนข้างหลังก้อจะได้ยินเบาเกินไป...
...ในทางกลับกันถ้าเราเร่งแรงจนคนข้างหลังได้ยินพอดี แร๊วคนข้างหน้าล่ะคับ...
...ลองนึกภาพตามนะ...
...แต่ถ้าเราแขวนอย่างน้อยซัก 2 ใบ เอาง่ายๆ(ตามกำลังซื้อ ค่อยๆซื้อคับ เก็บสะสมเหมือนผมตอนทำPAใหม่ๆ)...
...เราก้อสามารถคุมใบล่างให้เบากว่าใบบนเพราะเรายิงใกล้ให้คนข้างหน้าฟัง...
...ส่วนใบบนเราก้อเปิดให้แรงกว่าใบล่างเพราะเรายิงไกล...ให้คนข้างหลัง...
...ทั้งนี้ทั้งนั้น ควรใช้แอมป์ขับคนละตัว...
...หวังว่าคงนึกภาพออกนะคับ...
...แต่ถ้าสถานที่ไม่กว้าง ผมว่าข้างละใบกับเสปคลำโพงขนาดนี้ เสียงดีแระเอาอยู่แน่นอน...
...เจตนาผมมีแค่นี้ อยากให้ใช้ลำโพงเยอะๆในสถานที่กว้างๆคับ...
...ไม่ต้องเอาเรื่องอื่นๆ เช่นเปนพี่น้องกัน พ่อค้าเจ้าอื่น รึเรื่องอื่นๆมาปนเป มันจะเข้ารกเข้าพง เพราะผมเข้าไปแร๊วออกยากตามที่บอกไว้ข้างต้น...
...แต่ถ้าจะหาเรื่องอื่น ท้าทายกันเรื่องอื่น คนอย่างผมไม่เคยกลัวใคร กล้าทำกล้ารับ ผิดก้อขอโทษ ไม่เห็นแปลกอะไร...
...ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะคับ...ผมเองก้อเปนสมาชิกบ้านนี้มาตั้งนาน...
...แต่หลังๆไปทำงานอย่างอื่นซะส่วนใหญ่ เรยไม่ค่อยได้ติดตาม จนลืมพาสเวิร์ดอันเก่าไป...
...ฮาร์ดล๊อคเหรอ ผมมีเกือบสิบอันในครอบครอง ทั้งซื้อจากน้ายอด และวิทยาให้ฟรีที่ละ3-4 อัน(ตอนเมา55)...
...เพื่อนฝูงเห็นว่าใช้ดี ก้อแจกเค้าไปมั่ง ให้ฟรีมั่ง เหล้าขวดมั่ง ฉะนั้นแร๊ว ผมก้อควรมีสิทธิ์ที่จะโพสต์เรื่องราวความรู้ให้กับสมาชิกบ้างไม่ใช่หรือ...
...อ่านดูดีๆ นี่ผมอยากให้ซื้อตู้ปากแดงหลายๆใบด้วยซ้ำไป...
...เช้านี้แค่นี้ล่ะคับ...
...ขอบคุณที่ติดตามคับ...

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 08:06:21 น. »
เอาอีกครับ ผมชอบ ฮาร์ดคอร์ดี
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:

ออฟไลน์ ood1925

• ระดับ 3
  • *
  • 5628AD24 ซื้อจากครูภูมิ
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 08:14:06 น. »
 :th2: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 08:52:29 น. »
...อยากให้รับรู้ไว้ว่า ตั้งแต่ผมโพสต์มา ผมไม่ได้บอกว่าตู้ปากแดง(ตามที่เรียกกัน)เสียงไม่ดี...
...อยากบอกแค่เพียงว่า ตู้ไลน์อะเร่ย์จะทำงานได้ประสิทธิภาพเต็มที่ มันควรจะทำงานร่วมกันอย่างน้อย 4 ใบ...
...ถึงจะสามารถควบคุมพื้นที่อย่างชัดเจนและเต็มกำลัง...
...ซึ่งในหัวข้อกระทู้ ใช้ใบเดียวในการทำงานถามว่าผิดไม๊...ไม่ผิดคับ..
...แต่มันก้อไม่ถูกต้อง...
...เพราะการที่จะให้คนทั้งสนามที่ดูจากรูปแร๊วกว้างมาก การที่จะทำให้คนข้างหลังได้ยินอย่างชัดเจน มันต้องเร่งกันพอประมาณ...
...หากเร่งเบาคนข้างหน้าได้ยินพอดี คนข้างหลังก้อจะได้ยินเบาเกินไป...
...ในทางกลับกันถ้าเราเร่งแรงจนคนข้างหลังได้ยินพอดี แร๊วคนข้างหน้าล่ะคับ...
...ลองนึกภาพตามนะ...
...แต่ถ้าเราแขวนอย่างน้อยซัก 2 ใบ เอาง่ายๆ(ตามกำลังซื้อ ค่อยๆซื้อคับ เก็บสะสมเหมือนผมตอนทำPAใหม่ๆ)...
...เราก้อสามารถคุมใบลานงให้เบากว่าใบบนเพราะเรายิงใกล้ให้คนข้างหน้าฟัง...
...ส่วนใบบนเราก้อเปิดให้แรงกว่าใบล่างเพราะเรายิงไกล...ให้คนข้างหลัง...
...ทั้งนี้ทั้งนั้น ควรใช้แอมป์ขับคนละตัว...
...หวังว่าคงนึกภาพออกนะคับ...
...แต่ถ้าสถานที่ไม่กว้าง ผมว่าข้างละใบกับเสปคลำโพงขนาดนี้ เสียงดีแระเอาอยู่แน่นอน...
...เจตนาผมมีแค่นี้ อยากให้ใช้ลำโพงเยอะๆในสถานที่กว้างๆคับ...
...ไม่ต้องเอาเรื่องอื่นๆ เช่นเปนพี่น้องกัน พ่อค้าเจ้าอื่น รึเรื่องอื่นๆมาปนเป มันจะเข้ารกเข้าพง เพราะผมเข้าไปแร๊วออกยากตามที่บอกไว้ข้างต้น...
...แต่ถ้าจะหาเรื่องอื่น ท้าทายกันเรื่องอื่น คนอย่างผมไม่เคยกลัวใคร กล้าทำกล้ารับ ผิดก้อขอโทษ ไม่เห็นแปลกอะไร...
...ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะคับ...ผมเองก้อเปนสมาชิกบ้านนี้มาตั้งนาน...
...แต่หลังๆไปทำงานอย่างอื่นซะส่วนใหญ่ เรยไม่ค่อยได้ติดตาม จนลืมพาสเวิร์ดอันเก่าไป...
...ฮาร์ดล๊อคเหรอ ผมมีเกือบสิบอันในครอบครอง ทั้งซื้อจากน้ายอด และวิทยาให้ฟรีที่ละ3-4 อัน(ตอนเมา55)...
...เพื่อนฝูงเห็นว่าใช้ดี ก้อแจกเค้าไปมั่ง ให้ฟรีมั่ง เหล้าขวดมั่ง ฉะนั้นแร๊ว ผมก้อควรมีสิทธิ์ที่จะโพสต์เรื่องราวความรู้ให้กับสมาชิกบ้างไม่ใช่หรือ...
...อ่านดูดีๆ นี่ผมอยากให้ซื้อตู้ปากแดงหลายๆใบด้วยซ้ำไป...
...เช้านี้แค่นี้ล่ะคับ...
...ขอบคุณที่ติดตามคับ...

ชัดเจนและตรงใจที่สุด  ขอบคุณ นจป. 

ผู้ใหญ่เขาเย็นแล้ว เด็กก็เย็นด้วยน่ะครับ

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:02:34 น. »

...ก้อให้ไปเจอกันที่พิษณุโลกน่ะ...กลับไปอ่านซะมั่ง...
...อ้อ ผมไม่ใช่พี่น้องคุณ อย่ามาเหมา อย่ามาเก่ง กลับไปอ่านคำตอบตัวเองซะก่อน...
...อย่ามั่วว่าเกี่ยวกับเรื่องการค้า ก้อแค่บอกว่า ใบเดียวมันไม่ครอบคลุมพื้นที่ขนาดนั้นเปนแน่แท้...
...ลากไปจนมั่วซั่ว...
...ใช้มันสมองซะมั่ง เปนถึงหมอบ้านนอก...
...อ้อ เว๊ปนี่สาธารณะ คนที่เปนสมาชิก ก้อควรจะโพสต์ในสิ่งที่เปนประโยชน์ได้ไม่ใช่หรือ...
...รึไปสะกิดโดนแผลเข้า เรยรับไม่ได้...
...คนชอบก้อมี คนเกลียดก้อมี อย่ามาเก่ง...
ด้วยความเข้าใจครับ...ว่าท่านไม่ใช่พี่น้องของผม. :thank1:...(ในบ้านนี้ส่วนใหญ่ เราจะถือว่าเป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนกัน)..
....โดยความเข้าใจ......กันไปเอง.....แบบใช้ใจคิดไม่ใช่มันสมอง...เสมอไป
.เมื่อท่านว่าไม่ใช่ผมก็คง เข้าใจตามนั้น.....ส่วนความคิดท่านผมก็คงไม่ละลาบละล้วง.....
และบ้านนี้ผมไม่เคยอวดว่าตัวเอง เก่ง และคิดว่าเก่งตรงไหน...
...ยอมรับว่าตัวเอง   ฉลาดน้อยด้วยซ้ำ และขอความช่วยเหลือ จากทุกคนด้วย ท่านเองคงลืมไป ผมก็เคยคุยกับท่านตั้งหลายครั้ง
ขอคำปรึกษา ขอความช่วยเหลือจากท่านด้วยซ้ำ ข้อนี้ ท่านคงเข้าใจอะไรผิด และฟังอะไร แบบมั่วๆมาเลยคิดได้แบบนั้น....
..แต่ขอนิด....ท่านเคยฟังหรือยัง เคยทดสอบ หรือยัง
...ปากแดง....นะครับ.......ท่านถึง คิดว่า มัน ไม่ใช่ แบบนั้นแบบนี้...ต้องแขวน อย่างเดียว สมัยนี้ไปถึงไหนแล้วครับ การประยุกต์ ใช้ของที่มีอยู่....
..คนที่กำลังซื้อไม่พอ จะซื้อ แบบเป็นพวงแบบท่าน.....ทำไง......คนขาย บางรายขายไหม ซื้อทีละใบ.....(เขาขายไหม).......
......จำเป็นรึต้อง  ใช้อย่างถูกต้องแบบท่าน ไลย์อะเล่ย์ต้องแขวนเท่านั้น.....ก็ผมไม่เก่งนี้ไง.....ถ้าเก่ง หรือ อวดเก่ง ต้องใช้ แบบที่ท่านคิด...ต้องใช้ให้ถูก

..( ผมก็วางแบบนี้ แปลว่าผมโง่ ไง.....ที่ใช้ลำโพงแขวนไม่เป็น(ผมว่าผมเองนะครับไม่ได้ ว่าึคนอื่น เพราะผมวางแบบนี้ คนแรก ของเมื่องไทยเลยก้ได้มั้งครับ เจ้าปากแดงนี่
ก่อนหมอชาติอีก และซื้อมาลอง แค่ 2 ใบแรก มันจะแขวนคงไม่ได้)

...ท่าน คิดถึงจิตใจคนอื่นไหม ทีอ่านกระทู้ แบบว่านำเสนอ รูปแบบการใช้งาน ปากแดง แบบในรูป...ท่านว่าไม่ใช่ ๆ ไม่ครอลคลุม (โอเวอร์)....หรือใช้ลำโพงแขวนไม่เป็น....
...วัตถุประสงค์ ของกระทู้ นี้เพื่อประโยน์ สาธารณะ ใช่ท่านเข้าใจถูกต้อง เจ้าของกระทู้ท่านก็ต้องการนำเสนอ รูปแบบการใช้...เจ้าปากแดง แบบอเนกประสงค์......มิใช่หรือ
...
...แล้วแบบนี้คนนำเสนอ หรือคนอ่าน ที่คิดไม่ตรงกับท่าน... ใครไหนจะกล้า เอาลำโพงแขวนปากแดง .....วางแบบนี้... หรือ....คนเราเรียนรู้ทัน กัน ประสบการณ์ สอนคน....
...คลื่นลูกใหม่ กระแทกหลังลูกเก่า.....แต่คนเรา.....เหลือไรไว้ นอกจาก ความเคารพนับถือ มิตรภาพ ความดีงาม...
..โลกมันไปถึงไหนแล้วครับ....ลำโพงแขวน ถึงวางแบบนี้ ไม่ได้ ก็ผมพอใจแบบนี้ ผิดไหม ผมว่ามันไม่ผิด แต่ผิดที่คนเราคิดไปเอง และจิตใจคับแคบมากกว่า
...เปิดใจ เปิดหู ลืมตา .....
......

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:09:17 น. »
มันส์ดีเว้ยเฮ้ย    :th2: :th2: :th2: :hap5: :hap5: :hap5:

เป็นกระทู้แรกที่ผมทำใจให้แสดงความคิดเห็นแบบเรง ๆ ได้

เพราะผมเคยขอให้ผู้มีอำนาจลบกระทู้ปากแดงมาแล้วครั้งหนึ่ง  ทั้ง ๆ ที่ผมเองก็เป็นคนใช้ปากแดง

ทีแรกผมไม่ได้ต้องการปากแดง ต้องการแค่ซับ  แต่หมอโป่ง เอามาให้ลอง

ผมก็บอกว่า ถ้าดีผมเอา ถ้าไม่ดีผมส่งคืน

ปรากฏว่า ผมต้องสั่งซื้อเพิ่ม เพราะคุณภาพของมัน เกินราคา

ผมไม่เชื่อว่า  หูอย่างผมที่เล่นดนตรีมาทั้งชีวิตจะฟังไม่ออก (แถมอยู่กับเครื่องเสียงมาตั้งแต่เด็ก)

ผมไม่เชื่อว่า หูอย่างตาไท หรือกูรูท่านอื่น ๆ จะฟังไม่ออก

แต่บางครั้งการโพทส์อะไรออกไป ต้องคำนึงถึงความเป็นจริง ที่ไม่เวอร์จนเกินไป

เพราะความรู้สึกของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

ถ้าทำตามทฤษฏีบางครั้งมันก็มองได้ว่า ทำแบบนี้มันไม่ถูก

แต่ก็มีพวกกบนอกกะลา (แบบผม) ที่ต้องการหาอะไรใหม่ ๆ ให้ชีวิตตัวเองมันตื่นเต้น

นี่ก็เป็นอีกเหตุผมหนึ่งที่ผมต้องเสียงตังค์ให้น้องปากแดง

น้าจำปาตีนโต  ก็สุดยอดในด้านนี้

น้อง ๆ หลายคน ก็เป็นคนดี ผมว่าเรื่องนี้น่าจะจบได้อย่างแฮปปี้นะครับ

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:11:00 น. »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ผมก็เปิดปกติให้ข้างหลังได้ยินชัดเจน

ผมไปยืนฟังมาด้วยหูตัวเองครับ  ก็มีเสียงคนคุยกันบ้าง  แต่ก็ยังได้ยินเสียงไมค์จากข้างหน้าชัดเจนดีครับ

ส่วนข้างหน้าผมก็ยังงงอยู่ครับว่าข้างหลังดังขนาดนั้น  ทำไมข้างหน้าก็ยังได้ยินเสียงชัดไม่รำคาญด้วยครับ

ลำโพงผมวางสูงจากพื้นน่าจะประมาณสองเมตร  ด้วยเหตุนี้หรือเปล่าผมเลยว่ามันเลยส่งไปไกลได้คล้าย ๆแขวนครับ

ที่ผมเอามาโพสต์ให้ดูก็พื้นที่จริง  ออกงานจริง  ทำงานจริง  รับเงินจริง  ได้ผลจริง  เลยมาบอกพี่น้องเราต่อครับ

ด้วยงบประมาณอันจำกัด  เงินไม่มาก  เลยอยากลองดูว่าจะเป็นอย่างไร  ผมหาเสียงแบบนี้มานานครับ  เสียงออกแนวเครื่องเสียงในบ้าน

และเครื่องเสียงในรถยนต์ที่ฟังสบายนุ่มนวลไม่รกหูครับ  ถ้าที่ผมโพสต์มาผิดก็ขออภัยครับ  เพราะว่าผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ

เด็กใหม่  แต่ที่เอามาโพสต์ก็แค่เป็นเหตุการณ์ที่เจอมาครับ 

• **
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:13:50 น. »
ชัดเจนและตรงใจที่สุด  ขอบคุณ นจป.  

ผู้ใหญ่เขาเย็นแล้ว เด็กก็เย็นด้วยน่ะครับ
ผมไม่เคยร้อน และเดือดร้อนไรเลยพี่นพ  กระทู้ เิปิด ก้ไม่ใช่ผม มันแค่พี่ชายผม( ผมว่าเขาคงยอมรับว่าผมเป็นน้อง)...
..บ้านเรา....หลังนี้ ว่ากันด้วยเหตุและผล........ไม่เคยใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง.........แต่หลังๆ มา ชักไม่แน่ใจ......
การนำเสนอเพื่อการแลกเปลี่ยน ไม่ใช่ วิจารย์ ทั้งที่ตัวเอง ก็ยัง ไม่เคยฟังเคยลอง..
.มันไม่ยุติธรรม กับคนนำเสนอ......ว่าติเรือ ทั้งโกลน.....ผมก้เลย เสือก ออกมาเท่านั้นเอง

พราะการใช้ แบบนี้....กับเจ้า.....ปากแดง......ผมว่าผมคนแรก พี่หมอชาติ แก ก็ซื้อที่หลังผม...ก็ผมใช้แบบนี้ ....
....คนเราก็ คิดแบบ คตนจิตใจ ดี ต้องถามก่อน ต้องลอง ก่อน .....ถึงวิจารย์...มิใช่ หรือพี่ นี่ แค่เห็นรูป .

..คนเปิดกระทู้ ก็โดน ไปซะเลย ..แต่...คนปากหมาแบบผม ก็ อธิบายเท่านั้น....เลยไม่รู้ใครลากใคร เข้าป่าเข้าดง....หรือใครโดนจูงจมูก....หรือยอมโดนจูง...
.ซึ่งไม่รู้ว่า เป็นใครแต่ไม่ใช่ผมแน่ๆ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:18:29 น. โดย หมอบ้านนอก »

Etipisopakawa

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:18:58 น. »

ในรููป ที่แขวนอยู่ สามสี่ใบ ล่างสุด เอาไว้ให้ใครฟังครับ 
แค่สงสัยอ่ะครับ เห็นมันหน้าทิ่มดินอยู่แบบนั้น ตั้งหลายใบด้วย

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:19:30 น. »
แหะ ๆๆๆ  ผมไม่รู้ครับ  แต่คืนนี้จะใช้ข้างละใบเหมือนเดิม  ออกงานหากินที่รีสอร์ทเดิม  คนประมาณสองร้อยกว่าคนครับ

เดี๋ยวคืนนี้เอารูปมาให้ชมครับ  อิอิ  ใครจะว่าอะไรผมรับฟังหมดครับ  แต่ผมก็จะนำคำแนะนำมาศึกษาทดลองดูครับ  ใครที่บอกว่าต้องเป็นลำโพงฮอร์น

ถึงจะส่งไกล  บางทีต่อไปอาจใช้ปากแดงแทนครับ  เพราะเสียงดีเคลีย ใส ชัดเจน ไปไกล พอสมควร  เสียงดังดีเกินตัวครับ

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:22:49 น. »
รักกันไว้ครับ แต่ก็ไม่ปิดก้นความคิดเห็นกันและกัน เข้าใจครับๆ ดีๆ ตรงไปตรงมาดี ดีกว่าตอแหล

X-32 เด้อ สุดยอด อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:23:50 น. »
จบข่าว

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:27:16 น. »
รักกันไว้ครับ แต่ก็ไม่ปิดก้นความคิดเห็นกันและกัน เข้าใจครับๆ ดีๆ ตรงไปตรงมาดี ดีกว่าตอแหล

X-32 เด้อ สุดยอด อิอิ
:th2: :th2:...พ่อค้า...... ;D........มาแล้ววววววววววววว   :hap3:

ออฟไลน์ สุข MD

• ระดับ 3
  • *
  • 5D011516
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:28:49 น. »
แพ-ล่ม   จัง

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:31:13 น. »
...สรุปผมคุยกะคนโง่อยู่หรือนี่...
...ไม่น่าเปนหมอได้นะ..อ้อที่จิงไม่ใช่หมอนิ...ลืมไป...
...ทำไมผมจะจำไม่ได้ จำได้สิหมอบ้านนอก มีคนเดียว และต่อไปผมคงจะจำไว้ตลอดชีวิต...
...ผมบอกรึยังว่าวางไม่ได้ เรานี่ช่างโง่แถมไม่มีเหตุผลซะจิงๆ...
...ตั้งแบบ กราวด์แสตรค ก้อตั้งกันออกเยอะแยะไป ในสภาวะสถานที่ไม่อำนวย...
...เอาว่าผมไม่ต่อความยาวสาวความยืดกะคนโง่แระ...
...เพราะมันคุยไม่รู้เรื่อง...
...ถ้าคิดจะจะเปนคลื่นลูกใหม่ ควรค่อยๆก่อตัวจากทะเลที่สงบ ไม่ใช่บ้าคลั่ง...
...เพราะวันนึง มันก้อกลายเปนคลื่นลูกเก่า ที่เน่าไปกับสายลม...
...คิดถึงเพลงวง มิติ สมัยก่อนโนเน ที่ เอ๊ดเวิร์ด แวนโซ๋ รุ่นพี่ที่อัสสัมร้องไว้จัง...
...โง่ โง่ยังอวดฉลาด ฉลาดแต่เรื่องโง่ รู้ก้อรู้ไม่จิง เรื่องผู้หญิงทำเปนแกล้งโง่ เรื่องโง่ๆ ฉลาดนัก...