ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้โปรแกรมนับจังหวะให้ก่อนขึ้นหัวห้องจะทำไงครับ  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizuka_jib

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 86E2AD5Eจากคุณริมมูลน้อย
ผมอยากให้โปรแกรมนับจังหวะให้ก่อนขึ้นหัวห้องจะต้องตั้งค่าตรงไหน  ยังไงครับ   จะเอามาเล่นกับกีตาร์สด  รบกวนพี่น้องด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D211877 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
Re: ผมอยากให้โปรแกรมนับจังหวะให้ก่อนขึ้นหัวห้องจะทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 11:45:01 น. »
คลิกขวา ที่โปรแกรม เลือก ตัวเลือก -ตั้งค่า - การเล่นเพลง - (ที่มุมล่างด้านขวา) จังหวะเมโทรโนม ติ๊กที่ช่องHihat
ลองดูใช่แบบนี้เปล่า รอผู้รู้อีกที แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ :o^:

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
Re: ผมอยากให้โปรแกรมนับจังหวะให้ก่อนขึ้นหัวห้องจะทำไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 12:14:37 น. »
ตัวเลือก....การตั้งค่า....การเล่นเพลง...เอาเครื่องหมายถูกออกจากเล่นที่โน๊ตตัวแรกทันที...OK

ออฟไลน์ papan579

• ระดับ 4
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 19:31:14 น. »
ตัวเลือก....การตั้งค่า....การเล่นเพลง...เอาเครื่องหมายถูกออกจากเล่นที่โน๊ตตัวแรกทันที...OK
  + 1