ผู้เขียน หัวข้อ: งานใหญ่ ทำงานสนุก แต่เหลือเงินกลับบ้านเท่างานเล็กๆ เพราะอะไรเชิญชม  (อ่าน 18108 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
เซทที่สอง รั้งไม่หยุด ฉุดไม่อยู่แล้วกับความมัน ชนิดกระเทือนตับ

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
บ๊ะ!!คักแท่เน๊าะ เบิ่งภาพกะมันนำแล่ว

• *
สวยเซ็กซี่ แบบไม่ขย่ม ไม่ถู มอนิเตอร์ ของฝากคืนนี้

พักเหนื่อย รอเปลี่ยนชุดขึ้นเต้นกับศิลปิน แจกงานไปล่วงหน้าแล้วน้องๆ เขาจัดชุดแบบแดนซ์เซอร์

เพื่อเต้นกับศิลปิน อีกแปดเพลง ทำงานสมราคาที่ขอมากกว่าเจ้าอื่นจริงๆ งบที่จะเหลือหดลงอีกแระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2013, 02:07:32 น. โดย pompattaya »

• *
ลงเยอะเพื่ออะไรครับ   วัดจันทร  โครตรลำคาญเสียงเบส มากๆครับ  ไม่ไพเราะเหรอครับ   ทีแค่นิดเดียวลงซะ     แถวบ้านนอนไม่ได้
ผมค้างคาใจกับกระทู้นี้มากเลย ส่งคนลงพื้นที่ไปดูก็ไม่มีที่พักอาศัยของชาวบ้าน หรือวัดในบริเวณนั้น นอกจากโรงงาน

ที่ว่าที่แค่นิดเดียว ดูจากภาพนี้จะเห็นว่าที่เราลงกันสองเวที ด้านซ้าย ด้านขวา หันหลังให้กัน ดูๆแล้วยังโหรงเหรงอยู่เลย

มองจากภาพก็ไม่มีชุมชน หรือวัดวาอารามในบริเวณใกล้เคียง ไม่แน่ใจลงพื้นที่ดูก็ไม่มีตามกระทู้ที่ว่าเลย

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
เสียดายจัง
งานนี้พี่ป้อมไม่ชวนเลย.. อิ อิ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ผมค้างคาใจกับกระทู้นี้มากเลย ส่งคนลงพื้นที่ไปดูก็ไม่มีที่พักอาศัยของชาวบ้าน หรือวัดในบริเวณนั้น นอกจากโรงงาน

ที่ว่าที่แค่นิดเดียว ดูจากภาพนี้จะเห็นว่าที่เราลงกันสองเวที ด้านซ้าย ด้านขวา หันหลังให้กัน ดูๆแล้วยังโหรงเหรงอยู่เลย

มองจากภาพก็ไม่มีชุมชน หรือวัดวาอารามในบริเวณใกล้เคียง ไม่แน่ใจลงพื้นที่ดูก็ไม่มีตามกระทู้ที่ว่าเลย

มอง...ตามความคิดอันน้อยนิด...

- อาจจะ เป็นคนที่เสียประโยชน์จากที่พี่ป้อมมารับงานนี้....
- อาจจะ มีคนป่วยอยู่ที่บ้าน คนแก่ เด็กเล็ก...
- อาจจะ ทะเลาะกับใครมาทำให้อยากมาสงบสติอารมณ์ที่บ้าน ดันมาเจอเสียงดังทะลุดาก..
- อาจจะ โดนไล่ออกจากบริษัทนี้...

และอื่นๆอีกมากมายพี่...ผมว่าพี่ป้อม..เก็บมาคิดแป็ปเดียวแหล่ะ ตอนนี้พี่คงคิดเรื่องอื่นไปแล้วหล่ะ.. ;D :love2: :love2:

ออฟไลน์ จำนงค์มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • จำนงค์มิวสิค 9F6210B0 คุณจูเนียร์
ดูแล้วคิดว่ายังดีครับที่ตังค์ยังเหลืองถึงบ้านครับ :love2:

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
 :thank1: มากที่สุดๆๆที่นำมาให้ชมครับ  :flower: :flower: :flower:

ออฟไลน์ ครูโอ

• ระดับ 4
  • *
  • 6DDB59DD,5E66CE6B (MP)
สุดยอดความยิ่งใหญ่ อลังการเลยครับ

• *
จริงอย่างตายอดว่า ผมคิดแป็บเดียว แล้วผมก็ออกเช็คดูที่สถานที่จริงว่ามันใช่อย่างที่ว่าหรือเปล่า สุดท้ายไม่ใช่..ไม่มี

ก่อนจะชมกันต่อ ผมขอยกเครดิต ทั้งหมดให้ "ท่านอนันตชัย" เพราะแกเป็นคนส่งงานให้ผมเมื่อปีแรก ให้ผมไปประกวดราคา

ผมทำใบเสนอราคาไม่ทัน แกจัดการทำให้ด้วย ปีนั้นผมไม่ได้ แต่มันก็เป็นอีกทางเลือกให้คณะกรรมการเลือกผมในปีถัดมา

และถัดมา จนเป็นที่ไว้วางใจให้ทำงานตามงบฯ ของบริษัท ผมก็จัดเต็มตามงบทุกที รอว่าเมื่อไหร่ทางสุมิโตโมจะบอกว่า

ปีนี้มีงบค่าจัดการให้ผมสักหมื่นสองหมื่น ปีนี้เขาจัดมาแล้วละ แต่ผมจ่ายค่าภาษีหมดเลยหมื่นบาทเต็ม โชคดีนิดอีกเวที

เขาออกภาษีให้ผมเลยมีติดมือกลับบ้าน พร้อมกับค่าคิวศิลปินเวทีที่สาม เฮ้อ..ลมจะใส่...นี่ถ้าให้"ตาไท"ทำผมเหลือตังบาน

ชมกันต่อเลย ช่วงศิลปินขึ้นเวที งานนี้ผมได้ "ลูกตาลอาร์สยาม" เดี๋ยวจะขยายความเรื่องติดต่อศิลปินให้ฟังอีกหน่อย ดูรูปกันก่อน

• *
งานนี้ทางบริษัทเขาเคาะงบเพิ่มมาจากปีกลายอีกครึ่งแสน แต่งบที่เพิ่มผมก็จัดเรื่องหลังคาเวที และใช้วงมีแบรนด์"หมูหยอง ตีสิบ" เป็นHost Band

และจัดวงสไตล์อินดี้ เพลงแบบกระโดดให้อีกวง หักภาษีแล้วยังไงผมก็เหลือบ้างละ ที่ไหนได้ เขาขอให้ผมจัดศิลปินมีเบอร์ให้อีกคน ตายละกู

ผมมาคิดตามงบที่เหลือไม่พอจ้างใครแน่ มีทางออกอยู่สองทางเลือก ทางเลือกที่หนึ่ง "บลูเบอรี่ อาร์สยาม" เพราะสนิมสนมกันพอพูดกันได้ ไม่ใช่ขอ

ลดราคาน้องเขา แต่ให้น้องเขาขึ้นสองเวทีราคาเดิม โดยแต่ละเวทีหารสองกัน ถามน้อง"บลูเบอรี่"เขาก็โอเคจัดให้ แต่มาสะดุดตรงที่อีกเวทีหนึ่ง

เหลืองบไม่ถึงครึ่งราคา "บลูเบอรี่" ผมเลยจัดชุดก๊อปปี้ ของตีสิบให้ ชุดนี้ผมเหลือบ้างละเพราะเป็นของตัวเอง ขายยังไงก็มีกำไร แล้วเวทีนี้จะทำไงดีล่ะ

มาชมรูปการแสดงของน้อง"ลูกตาล อาร์สยาม"ก่อน เดินทางออกจากบ้านตั้งแต่สี่โมง กะได้หน้ามาถึงไวกว่าใคร สุดท้ายทุ่มกว่าๆโทรมาร้องไห้ บอกหนูหลง

ไปอมตะนคร ที่ชลบุรี หางานไม่เจอ พอรู้ว่างานอยู่ที่ อมตะซิตี้ ปลวกแดง รถติดมากกว่าจะกลับขึ้นมอเตอร์เวย์ได้ ผมปลอบว่าใจเย็นๆไว้ ตั้งสติแล้วขับมา

ตามที่บอก น้องค่อยๆขับมาตามบอกมาถึงเวลาพอดี น้ำท่าข้าวปลาไม่ได้กิน ใช้เวลาเตรียมตัวกับซาวด์และแดนซ์บวกเวลาไปสิบนาทีเอง ช่วงนี้กุ๊กไก่ให้

หมูหยองขึ้นพิธีกรไม่มี Dead Air

นี่เป็นทางเลือกอีกทางสำหรับงบที่เหลือ ผมให้เป็กกี้ที่สนิทกับน้องขอน้องมาช่วยในราคาน้อยกว่าปรกติหนึ่งหมื่นบาท ทำให้น้องต้องขับรถมาเอง

และไม่มีพีอาร์มาดูแล ทุลักทุเลกันพอหอมปากหอมคอ

หลังเวทีน้องลูกตาลกับเป็กกี้ที่มางานอีกเวที งานนี้ยกครอบครัวมาช่วยกันทำ ทั้งลูกทั้งหลาน แถมสะใภ้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2013, 18:02:56 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ noprat503

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6D209864 (น่าน)
ตามประสาคนชอบเครื่องเสียงกลางแจ้ง แค่เห็นอุปกรณ์ที่แพงๆ และการบริหารจัดการที่ดีของทีมงานพี่ป้อมผมก็ยังมีความสุขไปด้วยครับและขอบคุณหลายที่แบ่งปันภาพสวยมาให้ดู รักษาสุขภาพด้วยนะพี่ป้อม

• *
ตามประสาคนชอบเครื่องเสียงกลางแจ้ง แค่เห็นอุปกรณ์ที่แพงๆ และการบริหารจัดการที่ดีของทีมงานพี่ป้อมผมก็ยังมีความสุขไปด้วยครับและขอบคุณหลายที่แบ่งปันภาพสวยมาให้ดู รักษาสุขภาพด้วยนะพี่ป้อม
ขอบคุณครับ และขอบอกว่าใช่เลยครับ เหตุผลที่ผมนำมาแบ่งปันกัน ก็เพื่อแชร์และเพิ่มพูนประสพการณ์ ในหมู่พวกพ้องเราที่บ้านหลังนี้

งานผมมีเรื่อยๆ หลายแบบหลายสไตล์ ที่ผมเห็นว่ามันซ้ำๆกับที่พวกเราทำกันอยู่แล้ว ผมก็จะไม่ค่อยได้มานำเสนอ

แต่เมื่อใดที่มีงานที่พอเป็นหน้าเป็นตาของพวกเรา มีสิ่งที่ควรมาให้ดู ผมก็นำมาให้ดูกัน งานที่นี่ผมก็ได้งานจากเวปนี้แหละ

• *
ชมกันต่ออีก ผมพยายามจะจบซีรี่ย์ของเวทีแรก เพราะงานนี้วันเดียวกันผมยังมีผลงานอีกสองเวทีรอจะนำเสนอต่อ

แต่คงไม่มีอะไรเท่าเวทีนี้ รูปแบบที่เหลือก็คล้ายๆ กับที่พวกเราทำกันอยู่ประจำ ผมเพิ่มจุดขาย จุดเด่นการแสดงบนเวทีให้แต่ละเวที

มีความสนุกไม่ด้อยกว่ากัน ไม่ว่าเวทีใหญ่หรือว่าเล็กกว่า

เข้าช่วงสุดท้ายของงาน เพื่อให้มีบรรยากาศเหมือนไปเที่ยวต่อกันตามผับในเมือง หลังเสร็จงานเลี้ยงที่โรงงาน ผมจัดวงจากผับชั้นนำ

มาดิลิเวอรี่ให้ถึงที่ น้องจะได้สนุกกันต่อโดยไม่ต้องเสียเวลาไปต่อกันอีก ส่งเข้าความสนุกกับวงอินดี้ "กันดัม แบนด์" ดูความหนาแน่น

ของน้องขาดิ้นหน้าเวที คงบ่งบอกถึงความมันกับวงที่ผมจัดมาปิดเบรกท้าย

• *
ลีลานักร้องสาวอินดี้ วงนี้ผมใช้ประจำอยู่ เจอกันคำแรกมันถามผม นักร้องสวยไหม ตอบว่าไงดีล่ะ ไม่ให้มันหาว่าผมหัวงู

• *
วงนี้ปรกติมีกันสามคน ผมให้ค่ามาช่วยเหนื่อยเบรกละสองพันห้าต่อคน ตอนนี้มีนักร้องสาวมาเพิ่มอีกคน ตอนมันถามผมว่านักร้องสวยไหม

ผมบอกว่าผมเพิ่มให้อีกสามพันแระกัน ค่าสวยของนักร้องพวกแก ดูน้องไว้ดีๆแล้วกัน อย่าให้ใครมาฉกไปซะล่ะ เห็นไหมเงินหายไปอีกสามพันแระ

ออฟไลน์ ภุชงค์ พัทยา

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.862AF970 เปี้ยก บางปู
สุดยอดน้าป้อม เดี๋ยววันเกิดผมจะจ้างมาเล่นบ้างเอาแบบนี้นะ+555

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
ลงเยอะเพื่ออะไรครับ   วัดจันทร  โครตรลำคาญเสียงเบส มากๆครับ  ไม่ไพเราะเหรอครับ   ทีแค่นิดเดียวลงซะ     แถวบ้านนอนไม่ได้

ความเข้าใจของผมน่ะครับพี่ป้อม....เขาน่าจะกล่าวถึง หรือยกตัวอย่างการจัดงาน ลงเครื่องที่วัดจันทร์ ครับ (จำไม่ได้ว่าเห็นจากเวปไหน)แถวนั้นมีการลงเครื่องเสียงประชันกันบ่อย โดยเฉพาะพวกหนังกลางแปลง....ซึ่งลงตู้เบส(ซับ)แต่ละข้างขนาดรวมกว้างและใหญ่กว่าจอหนังเกือบ 2 เท่า..บ้านเขาอาจจะอยู่แถววัดจันทร ที่ว่าครับ.... ;D ;D

น่าจะแบบนี้ครับ...ที่เขากล่าวถึง

ผิดพลาดหรือถ้าเข้าใจผิดขออภัยครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 11:12:56 น. โดย พงค์ ภูไท »

• *
ความเข้าใจของผมน่ะครับพี่ป้อม....เขาน่าจะกล่าวถึง หรือยกตัวอย่างการจัดงาน ลงเครื่องที่วัดจันทร์ ครับ (จำไม่ได้ว่าเห็นจากเวปไหน)แถวนั้นมีการลงเครื่องเสียงประชันกันบ่อย โดยเฉพาะพวกหนังกลางแปลง....ซึ่งลงตู้เบส(ซับ)แต่ละข้างขนาดรวมกว้างและใหญ่กว่าจอหนังเกือบ 2 เท่า..บ้านเขาอาจจะอยู่แถววัดจันทร ที่ว่าครับ.... ;D ;D

น่าจะแบบนี้ครับ...ที่เขากล่าวถึง

ผิดพลาดหรือถ้าเข้าใจผิดขออภัยครับ...

ขอบคุณที่ช่วยชี้แจงครับ เจ้าของกระทู้ก็ใจดำ โพสต์แล้วปล่อยเลย ผมวิตกครับ เพราะช่วงปีนี้ผมต้องทำงานใหญ่กับหลายหน่วยราชการ

ผมไม่อยากด่างพร้อยกับประวัติการทำงานครับ ฝากท่านที่จะเปรียบเทียบหรือบ่นอะไร ช่วยให้ชัดเจนหน่อย ความเสียหายบนสื่อ แก้ไขยากครับ

เวปนี้ก็เหมือนโปรไฟล์งานอีกแบบหนึ่ง ลูกค้าเขาเซิร์จดูผลงานตลอด ลองพิมพ์ Pompattaya หรือ มิวสิคคอมพ์  จะเห็นว่ามันจะพาที่นี่ทันที

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
555555555555   พี่ป้อมทำเงินหายไปเยอะ   แต่ได้งานกับความเชื่อมั่นมาเพียบบบบบบบบบบบบ   

• *
สุดยอดน้าป้อม เดี๋ยววันเกิดผมจะจ้างมาเล่นบ้างเอาแบบนี้นะ+555

เห็นไหม มีคิวจองเพิ่มอีกคิวแล้ว

• *
555555555555   พี่ป้อมทำเงินหายไปเยอะ   แต่ได้งานกับความเชื่อมั่นมาเพียบบบบบบบบบบบบ   
ระหว่างทำงบใช้จ่ายงานนี้ ผมก็ปลอบใจตัวเองแบบนี้ นอกจากที่เหลือสามพันผมให้น้องกุ๊กไก่หมดแล้ว

ผมยังให้แฟนลูกชายที่ไปเป็นผู้ช่วยอีกสองพัน ถ้าแบบนี้เขาเรียกเข้าเนื้อใช่ไหมเนี่ย

ผมรอเพิ่มสัญญากับบริษัทจัดงานอยู่ เรื่องเพิ่ม อ.ภู เข้าในการแสดง เพราะต้องเพิ่มราคา สัญญาชุดเก่าเขายังไม่หมด

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ไม่ใช่เครดิตผมเลยครับ ฝีมือพี่ป้อมล้วน ๆ...

พี่คงได้งานต่ออีกหลายปีแหละครับ เพราะผลงานเยี่ยมยอดกว่าเจ้าอื่น ๆ ในหลาย ๆ ปีที่ผ่านมาครับ

ต้องขอบคุณพี่อนุชิตอีกคนหนึ่งครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ระหว่างทำงบใช้จ่ายงานนี้ ผมก็ปลอบใจตัวเองแบบนี้ นอกจากที่เหลือสามพันผมให้น้องกุ๊กไก่หมดแล้ว

ผมยังให้แฟนลูกชายที่ไปเป็นผู้ช่วยอีกสองพัน ถ้าแบบนี้เขาเรียกเข้าเนื้อใช่ไหมเนี่ย

ผมรอเพิ่มสัญญากับบริษัทจัดงานอยู่ เรื่องเพิ่ม อ.ภู เข้าในการแสดง เพราะต้องเพิ่มราคา สัญญาชุดเก่าเขายังไม่หมด

เข้าเนื้อตัวเองบ่อย ๆ ก็ไม่ดีเท่าไหร่น่ะครับพี่ป้อม

สำหรับผม   ถ้าถูกใจเท่าไหร่ก็เล่น   เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 13:40:43 น. โดย ภูวดิษฐ์ »

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
วันที่ 27 นี้เจอยายแหววตีสิบ ทีมงานพี่ pompattaya
ที่วัดศรีวารีน้อย ลาดกระบัง กทม.
กับวงเล่นสดเล่นโน๊ต วงใหญ่ มาตรฐานสูง "ยกซดแบนด์"
เด๋วเก็บภาพมาให้ดู

ต้องเตรียมโน๊ตสากลไว้ให้ 7 เพลง ด้วยความยินดี
1.ขอใจเธอแลกเบอร์โทร
2.รักได้ครั้งละคน เชื่อใจได้คนละครั้ง
3.นักร้องบ้านนอก
4.รักต้องเปิด (แน่นอก)
5.อสงไขย
6.ยังไม่ได้แจ้งมา ?
7.ยังไม่ได้แจ้งมา ?
 :cheer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 19:06:13 น. โดย Batman »