ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม eXtreme 185....SFทางเลือกใหม่ 2014......กับ วงเป็นหนึ่ง...(ว่างๆไม่มีงาน...อัดเสียงให้ฟัง..)  (อ่าน 59758 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ขอขอบคุณคุณหมอหนึ่ง ในน้ำใจที่มอบให้ จากคนที่ไม่เคยรู้จักกันเลยก็เป็นธุระให้ ทุกๆคนในkaraoke-soft.comแห่งนี้เป็นกลุ่มคนที่เป็นคนดีหมดทุกคน ผมดีใจที่ได้เป็นส่วนร่วมในฐานะผู้ใช้ ผมยินดีสนับสนุนทุกอย่างครับ ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง    dangmuk ครับHL54095328

เราพี่น้องกัน  :cheer:.......คนอื่นดีหมด เห็นด้วย..
แต่ผมไม่ ดีเท่าไหร่...แถม ปากหมา นะพี่ อิอิ

ออฟไลน์ Chan2508

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 4C95B9A5 ,5DDB6D51(ครูภูม),42F4C51D (noi1960)
ใครเอาไปใช้งานเป็นไง บอกบ้างนะครับ................อย่าเงียบ........ :thank1:
..... :th2:....ดีไม่ดี........ :no_ok:.....ผมจะได้ ปรับปรุงให้เหมาะสมกับทุกๆคนที่อยากลอง.....
เพราะ ของผมดี ของท่านไม่ดี เราจะได้ ช่วยกัน พัฒนา.....อีกหน่อย จะให้ ท่านพี่ เอ๊กเมน....จับใส่แผ่น
..ให้ลูกค้า ทุกคนเลย....จะได้ ไม่แค่ติดตั้งแล้วเล่นเลย.....ไม่งั้น จะคิด ดีๆ มาทำไม .....จริงไหมครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ทดสอบแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ  :thank1:

ออฟไลน์ Chan2508

• ระดับ 5
  • *
  • 4C95B9A5 ,5DDB6D51(ครูภูม),42F4C51D (noi1960)
ขอบคุณมากๆ ครับ ทดสอบแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ  :thank1:

ทดสอบเพิ่งเสร็จเมื่อสักครู่ครับ  เสียงบาลานซ์ดีมากเลยครับ สำหรับการตั้งค่าที่โหลดมา กระเดื่องเบส สแนร์ และเครื่องดนตรีอื่นๆ แน่นมากเลยครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ  :thank1:

ออฟไลน์ จำนงค์ f1

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 6DE559CA และ 47979110 จาก อ.วัฒนาพงษ์

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
185....มนต์ขลัง ตังค์จงมาๆๆๆ
เกือบสองหมื่น แล้วจ้าาาาาาาา

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2014, 10:09:08 น. โดย หมอบ้านนอก »

• **
 :beer: :beer: :beer:
...เมื่อคืน งานแรก ที่เป็นชุดใหญ่............แขกที่มาร้องเพลง ชื่นชมเครื่องเสียง และ โปรแกรมเราเป็นอย่างมาก......
...ไม่เพียงแต่ แขกที่ร่วมงาน....ผมเอง...ก็ ยังหาคำตอบ ให้ตัวเองแบบงง ไม่ได้.....คือ

.....................
แค่เปลี่ยนโปรแกรม.....185...และตั้งค่าใหม่ กับ _สาวฟร้อนท์....ที่ผมใช้คู่นั้น ..เมื่อก่อนก็ว่า ดีแล้ว...แต่เมื่อคืน ออก แบบชุดเต็มๆ เครื่องครบ.....
...ปัญหาที่เคยเจอ....เบส ไม่ค่อยจะพอจนคิด อยากจะขายเปลี่ยนตู้ซับเบส.....แล้วเพิ่มจำนวนให้ สาสม.....กับ.....ปากแดง....ออดิโอเซนเตอร์..
.
ที่เสียง สุดๆ....จาก ข้างละ 4 เป็นข้างละ 6 ..... :cry: อัดมากๆ ลำโพง อายุใช้งานยาวนาน...ลั่นแป๊กๆๆๆๆ...เหมือนตู้จะแตก....มีแต่ลม....
...แต่พอเมื่อคืน....ดังดีมากๆ....เบส แม้ไม่พอ กับความร้ายการ.....ปากแดง - ออดิโอเซนเตอร์......แต่....มหัศจรรย์ เกิด.....ตู้เบส ที่คิดจะขาย ทิ้ง.....
กับดังดีแน่น เบส กระเดื่อง ดึงๆดั๊งๆ ตุบๆตั๊บ แต๊บๆ........แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน....พี่ทีมงาน....เดินมาบอก หมอ ไปทำไรมา เบส ดังดีแล้ว ดังกว่าเก่า
แต่ลำโพงไม่ลั่นเลย.....ผมว่าโม้ป่ะ...(คิดในใจ มันก็ดีขึ้นจริงๆ จากหู ตะกั่ว มั่วบนเวที) เลยเดินไปฟังหน้าตู้............เออแหะ.....มันหายไปไหนวะ....
เมื่อสองวันก่อน 184....กับแป๊กๆๆๆๆๆ จนน่ารำคาญ.......

....เลย นึกถึงคำ พี่ โกแมว-แม่สาย.............ที่แกชอบ โทรมาด่าๆๆๆๆๆ สอนๆๆๆๆๆ...
..อะไรของแกไม่รู้........หมอ.....พั๊นๆๆๆๆๆ เสียงเบส....หาให้เจอ....อิอิ.....
รู้จักแต่ น้องพั๊น.....แกบอก ถ้าหมอหาเจอ...เปิดพอดีๆ มันก้อดังกว่าแล้วหมอ......
...สงสัย พั๊น ....ที่พี่โกแมว บอก มันเพิ่งมาเยือน ผมเมื่อคืน......หรือเป็นเพราะ...นี่ด้วย...
..... เวอร์ชั่น  185 และการตั้งค่า.........
....ที่สำคัญ... ผมคิดว่า.....เป็น เพราะ SOUNDFONT.....ทางเลือกใหม่......ที่ท่าน อาจารย์ วรวุฒิ...
...ทำให้ เพื่อพร้อมใช้งานในอนาคต....ให้สมบูรณ์....และกำลัง ทำเสียงอีกหลายๆเสียงให้สมบูรณ์ แบบตัวเดียวจบ....ตามที่ผมฝันไว้
...แต่เมื่อคืน.....ครบรอบ เป็นหนึ่งตั้งวง...........9 มกราคม .......เป็นปีที่ 7.....และเสียงดีที่สุดในรอบ 7 ปี จริงๆ..... :thank1:......ขอบคุณครับ.. :thank1:
..ไม่ได้โฆษณา ให้ อาจารย์ท่านนะครับ ว่าดีขนาดไหน
แต่แค่เปลี่ยน เวอร์ชั่น การตั้ง่คา และลองเปลี่ยน สาวฟร้อนท์.......
.....มห้ศจรรย์..........ก็เกิด ...............กับ............เป็นหนึ่ง............วันครบรอบตั้งวง....7 ปี
[/b]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2014, 10:38:36 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส

...

โอ นักร้องเสียดี ทั้งนั้น
หานักร้องอื่นมั่งจิ จะได้เหลือมาถึงผม

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)

...

เสื้อๆๆๆๆๆ......ขอตั้งนานละ... ??? ;D

• **
โอ นักร้องเสียดี ทั้งนั้น
หานักร้องอื่นมั่งจิ จะได้เหลือมาถึงผม
...ตาคนนี้มองข้าม....................นักร้องเสียงดี................ไม่ใช่จบทุกอย่างนะครับ  :sadism:
...นักร้องดี......โปรแกรมคาราโอเกะ ห่วย..............เครื่องเสียงห่วย......นักร้องเสียงดี ก็ จบข่าวนะครับ.......
...โม้หน่อย....เครื่องเสียง เป็นหนึ่ง ใครร้อง........ ;D.........ก็  ไพเพราะ...ทั้งนั้น อิอิ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
...ตาคนนี้มองข้าม....................นักร้องเสียงดี................ไม่ใช่จบทุกอย่างนะครับ  :sadism:
...นักร้องดี......โปรแกรมคาราโอเกะ ห่วย..............เครื่องเสียงห่วย......นักร้องเสียงดี ก็ จบข่าวนะครับ.......
...โม้หน่อย....เครื่องเสียง เป็นหนึ่ง ใครร้อง........ ;D.........ก็  ไพเพราะ...ทั้งนั้น อิอิ

ยืนยันอีก 1 เสียง ชอบไปตีท้ายครัวนักร้องตาหมอหนึ่งบ้านนอก แต่ละคน จะบอกว่า...ไปร้องเครื่องเสียงคนอื่น เสียงหนูไม่ดีอ่ะ...ชอบเครื่องเสียงหมอหนึ่งมากกว่า...รู้สึกว่าเสียงมันเหมือนมืออาชีพดี....เด็กๆ ยกเครื่องก็บอกลำโพงเล็กนิดเดียว...ยกสบายๆ....ดังอิ๊บอ๋าย.....แขวนของเจ้าอื่น ใบนึงหนักตั้ง 80-90 โล...ของหมอหนึ่ง หนัก ใบละ 19 กิโล..... 555 ;D

ออฟไลน์ walrawouth

• ระดับ 3
  • *
  • HL-562AAD1B อ.เสริม

:th2: ปรึกษาคุณหมอหน่อย เล่นดนตรีก็ไม่เป็น ร้องเพลงก็ห่วยเสียงไม่ดี เล่นเป็นแต่ นัก...ร้อง โรคนี้รักษาแบบไหนบอกเด้....อิอิอิอิ  :mad245:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ชอบน้องๆ ไม่ชอบเจ้าของวง อ่านแล้วแสบตา  :love2:

bass punch คือการเพิ่มเสียงเบส โดยไม่ทำให้เสียงแตกพร่าครับหมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2014, 12:08:58 น. โดย E22NP »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ยืนยันอีก 1 เสียง ชอบไปตีท้ายครัวนักร้องตาหมอหนึ่งบ้านนอก แต่ละคน จะบอกว่า...ไปร้องเครื่องเสียงคนอื่น เสียงหนูไม่ดีอ่ะ...ชอบเครื่องเสียงหมอหนึ่งมากกว่า...รู้สึกว่าเสียงมันเหมือนมืออาชีพดี....เด็กๆ ยกเครื่องก็บอกลำโพงเล็กนิดเดียว...ยกสบายๆ....ดังอิ๊บอ๋าย.....แขวนของเจ้าอื่น ใบนึงหนักตั้ง 80-90 โล...ของหมอหนึ่ง หนัก ใบละ 19 กิโล..... 555 ;D

โม้

ออฟไลน์ บรรณ บางแค

• ระดับ 5
  • *
  • 8666C892 สมใจนึก
เจอแบบนี้เหมือนกัน เปลี่ยน SF.ตัวใหม่ เบสมาล้นเหลือ ..จะเปลี่ยนดอก ตั้งหลายครั้ง เพิ่งรู้ว่า คิดผิด.......

• **
:th2: :th2: :th2: :th2:
ไอ้นี่ก็แอบแฝงขายของตัวเอง อีกแล้วพี่ตรู
 :bla: :bla: :bla: :bla: :bla:

• **
ชอบน้องๆ ไม่ชอบเจ้าของวง อ่านแล้วแสบตา  :love2:

bass punch คือการเพิ่มเสียงเบส โดยไม่ทำให้เสียงแตกพร่าครับหมอ
:thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:
เพิ่งรู้จริง.ไม่เก่ง ทิดสะดี ..เก่งแต่มั่ว และ ปล้ำ สาว
...ขอบพระคุณที่สอนสั่ง  :th2: :th2:

• **
เจอแบบนี้เหมือนกัน เปลี่ยน SF.ตัวใหม่ เบสมาล้นเหลือ ..จะเปลี่ยนดอก ตั้งหลายครั้ง เพิ่งรู้ว่า คิดผิด.......
:th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ chaluai

• ระดับ 3
  • *
  • 95E1D318 870D4E35 หมอบ้านนอก
วันนี้ยกเครื่องไปที่บ้านหมอหนึ่ง กว่า 3 ชั่วโมงครับได้เสียงที่สุดยอดกลับมา และความรู้ที่คุณหมอแนะนำ และเสียงที่สมบูรณ์ลงตัว แน่นปึ๊ก สวดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เราพี่น้องกัน  :cheer:.......คนอื่นดีหมด เห็นด้วย..
แต่ผมไม่ ดีเท่าไหร่...แถม ปากหมา นะพี่ อิอิ

จริงแท้ แน่นอน  เชื่อได้ ไม่โม้

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
:beer: :beer: :beer:
...เมื่อคืน งานแรก ที่เป็นชุดใหญ่............แขกที่มาร้องเพลง ชื่นชมเครื่องเสียง และ โปรแกรมเราเป็นอย่างมาก......
...ไม่เพียงแต่ แขกที่ร่วมงาน....ผมเอง...ก็ ยังหาคำตอบ ให้ตัวเองแบบงง ไม่ได้.....คือ

.....................
แค่เปลี่ยนโปรแกรม.....185...และตั้งค่าใหม่ กับ _สาวฟร้อนท์....ที่ผมใช้คู่นั้น ..เมื่อก่อนก็ว่า ดีแล้ว...แต่เมื่อคืน ออก แบบชุดเต็มๆ เครื่องครบ.....
...ปัญหาที่เคยเจอ....เบส ไม่ค่อยจะพอจนคิด อยากจะขายเปลี่ยนตู้ซับเบส.....แล้วเพิ่มจำนวนให้ สาสม.....กับ.....ปากแดง....ออดิโอเซนเตอร์..
.
ที่เสียง สุดๆ....จาก ข้างละ 4 เป็นข้างละ 6 ..... :cry: อัดมากๆ ลำโพง อายุใช้งานยาวนาน...ลั่นแป๊กๆๆๆๆ...เหมือนตู้จะแตก....มีแต่ลม....
...แต่พอเมื่อคืน....ดังดีมากๆ....เบส แม้ไม่พอ กับความร้ายการ.....ปากแดง - ออดิโอเซนเตอร์......แต่....มหัศจรรย์ เกิด.....ตู้เบส ที่คิดจะขาย ทิ้ง.....
กับดังดีแน่น เบส กระเดื่อง ดึงๆดั๊งๆ ตุบๆตั๊บ แต๊บๆ........แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน....พี่ทีมงาน....เดินมาบอก หมอ ไปทำไรมา เบส ดังดีแล้ว ดังกว่าเก่า
แต่ลำโพงไม่ลั่นเลย.....ผมว่าโม้ป่ะ...(คิดในใจ มันก็ดีขึ้นจริงๆ จากหู ตะกั่ว มั่วบนเวที) เลยเดินไปฟังหน้าตู้............เออแหะ.....มันหายไปไหนวะ....
เมื่อสองวันก่อน 184....กับแป๊กๆๆๆๆๆ จนน่ารำคาญ.......

....เลย นึกถึงคำ พี่ โกแมว-แม่สาย.............ที่แกชอบ โทรมาด่าๆๆๆๆๆ สอนๆๆๆๆๆ...
..อะไรของแกไม่รู้........หมอ.....พั๊นๆๆๆๆๆ เสียงเบส....หาให้เจอ....อิอิ.....
รู้จักแต่ น้องพั๊น.....แกบอก ถ้าหมอหาเจอ...เปิดพอดีๆ มันก้อดังกว่าแล้วหมอ......
...สงสัย พั๊น ....ที่พี่โกแมว บอก มันเพิ่งมาเยือน ผมเมื่อคืน......หรือเป็นเพราะ...นี่ด้วย...
..... เวอร์ชั่น  185 และการตั้งค่า.........
....ที่สำคัญ... ผมคิดว่า.....เป็น เพราะ SOUNDFONT.....ทางเลือกใหม่......ที่ท่าน อาจารย์ วรวุฒิ...
...ทำให้ เพื่อพร้อมใช้งานในอนาคต....ให้สมบูรณ์....และกำลัง ทำเสียงอีกหลายๆเสียงให้สมบูรณ์ แบบตัวเดียวจบ....ตามที่ผมฝันไว้
...แต่เมื่อคืน.....ครบรอบ เป็นหนึ่งตั้งวง...........9 มกราคม .......เป็นปีที่ 7.....และเสียงดีที่สุดในรอบ 7 ปี จริงๆ..... :thank1:......ขอบคุณครับ.. :thank1:
..ไม่ได้โฆษณา ให้ อาจารย์ท่านนะครับ ว่าดีขนาดไหน
แต่แค่เปลี่ยน เวอร์ชั่น การตั้ง่คา และลองเปลี่ยน สาวฟร้อนท์.......
.....มห้ศจรรย์..........ก็เกิด ...............กับ............เป็นหนึ่ง............วันครบรอบตั้งวง....7 ปี
[/b]

อันนี่ท่าจะโม้มากไป

• **
วันนี้ยกเครื่องไปที่บ้านหมอหนึ่ง กว่า 3 ชั่วโมงครับได้เสียงที่สุดยอดกลับมา และความรู้ที่คุณหมอแนะนำ และเสียงที่สมบูรณ์ลงตัว แน่นปึ๊ก สวดยอดจริงๆ
ขอบคุณครับเสียดาย เวลาน้อย.......บอกแล้ว ผมไม่เก่ง ไร.......แค่ลองมั่วๆตั่วๆ ไปเท่านั้น มันดันออกมาดูดีเอง...ผมไม่เกี่ยว  ;D

• **

จริงแท้ แน่นอน  เชื่อได้ ไม่โม้
;D ;D ;D ;D ;D
...แต่ผมเป็นรอง และเป็นน้อง อีตาคนนี้.......... ;D

ออฟไลน์ พี่ฐม นาโยง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7487C894 (ครูภูม)
โหลดของอาจารย์หมอมาแล้ว และแก้ไขเป็น SF ของที่เราใช้ ทำไม? มันไม่มีเสียง แต่ถ้าใช้เพลง xmkl มีแต่เสียงกีตาร์

ออฟไลน์ ป็อบอาย Music

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C94399F จาก ครูภูม
พี่หมอคับเสียงเอฟแฟ๊กผมไม่ออกคับ ไม่ทราบว่าพี่ปิดตรงไหนไว้หรือป่าว กดแล้วมันทำงานแต่ไม่มีเสียงคับ ซาวด์เอฟแฟ๊กนะคับ และเสียง กีตาร์สดต้องกดปิดถึงจะมีเสียงคับพี่ ผมใช้ v. 184 คับ เสียงดีมากเลยคับ ขอบคุนนะคับ :thank1: :beer: