ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ v.3-158 ล้างเครื่อง ลงวินโดว์ใหม่ พบสาเหตุ  (อ่าน 4320 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาร์ตมิวสิคคอม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6FE5C6F9 ซื้อจาก อาจารย์ ไก๋ต๊อก
ผมติดตั้ง ครั้งแรก V.158 สร้างรายการเพลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว  เล่นได้ทุกอย่างครับ
 พอล้างเครื่องลงวินโดว์ใหม่ กลับมาเล่นเพลง ผมต้องสร้างรายการใหม่ทุกครั้ง ที่ลงวินโดว์
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะ V.158 หรือเปล่าครับ ปกติแล้วเราติดตั้งครั้งแรก แล้วครั้งต่อไป ลงวินโดว์ใหม่ก็สามารถเล่นเพลง
ได้เลยครับ แต่ V.158 ผมทดสอบลงวินโดว์ 3 ครั้ง ต้องสร้างรายการเพลงทุกครั้งเลยครับ
รบกวน ผู้รู้ช่วยชี่แนะด้วยครับผม  :thank1: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 11:52:42 น. โดย อาร์ตมิวสิคคอม »

ออฟไลน์ phuthai2

• ระดับ 3
  • *
  • ็HL#5D1D150B
 :hap5:   ของผมเจอปํญหา  มองไม่เห็น  ซาวฟร้อนซ์    ยังแก้ไม่หาย    :party: :party:

ออฟไลน์ Samaijunior

• ระดับ 3
  • *
  • HL#1239BBA9 (ท่าน Batman)
ปกติแล้วการลงวินโดวใหม่ก็เท่ากับการสร้างฐานข้อมูลใหม่ สำหรับผมแล้วถือว่าเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับที่ต้องสร้างรายการใหม่
ขนาดเพิ่มรายการเพลงรายเดือนรายปียังมีการสร้างรายการเลยครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
เอาโปรแกรมเก็บไว้ไหนเหรอครับ ไดรว์ D หรือปล่อยมันลงปกติที่ C:\Program Files
ผมเอาเพลงกับโปรแกรมไว้ในแฟลชไดรว์ กับฮาร์ดดิส external ผมเอาไปเสียบเครื่องไหนเล่นก็ได้
ไม่เห็นต้องลิสเตอร์เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 10:54:24 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ผมติดตั้ง ครั้งแรก V.158 สร้างรายการเพลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว  เล่นได้ทุกอย่างครับ
 พอล้างเครื่องลงวินโดว์ใหม่ กลับมาเล่นเพลง ผมต้องสร้างรายการใหม่ทุกครั้ง ที่ลงวินโดว์
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะ V.158 หรือเปล่าครับ ปกติแล้วเราติดตั้งครั้งแรก แล้วครั้งต่อไป ลงวินโดว์ใหม่ก็สามารถเล่นเพลง
ได้เลยครับ แต่ V.158 ผมทดสอบลงวินโดว์ 3 ครั้ง ต้องสร้างรายการเพลงทุกครั้งเลยครับ
รบกวน ผู้รู้ช่วยชี่แนะด้วยครับผม  :thank1: :thank1:

ต้องโกปี้ data เก็บไว้ครับ   รวมทั้งเซพการตั้งค่าต่างๆด้วย
เมื่อล้างเครื่องลงวินโด้ใหม่  พอติดตั้ง eXtreme เสร็จ ก็โกปี้  data ที่เราเก็บไว้มาวาง
ส่วนการตั้งค่าก็คลิ๊กขวา แล้วโหลด        ผมมั่วแบบนี้ประจำครับ  ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

ผมว่าท่านไม่เข้าใจแล้วล่ะ    ท่านล้างเครื่องลงวินโดวใหม่อะไรๆมันก็ไม่เหลือหลอแล้ว   
ท่านก็ต้องลงโปรแกรมใหม่สร้างฐานข้อมูลใหม่  เวอร์ชั่นใหนก็ต้องทำแบบนี้ 

ส่วนที่เขาไม่ต้องสร้างรายการใหม่  เพราะเขาก๊อปโฟลเด้อ DATA ซึ่งรายการเพลงมันจะเก็บไว้ในนี้  ไปไว้ที่อื่น ไดรอื่น 
เวลาติดตั้งโปรแกรมใหม่ก้แค่ก๊อปปี้มันกลับมาไว้ตำแหน่งเดิม  ก็ใช้ได้ เรื่องแบบนี้ท่านต้องวางแผนล่วงหนาก่อนจะล้างเครื่อง  สำรองข้อมูลที่จำเป็นไว้ก่อน ไม่ใช่ล้างแล้วอยากได้คืน อันนี้ทำไม่ได้ครับ ผมก็ทำไม่ได้

• ระดับ 3
  • *
  • 6FE5C6F9 ซื้อจาก อาจารย์ ไก๋ต๊อก
รับทราบครับผม ขอบคุณอาจารย์ทุกๆท่านครับผม :thank1: :thank1: :thank1:

• ระดับ 3
  • *
เอาโปรแกรมเก็บไว้ไหนเหรอครับ ไดรว์ D หรือปล่อยมันลงปกติที่ C:\Program Files
ผมเอาเพลงกับโปรแกรมไว้ในแฟลชไดรว์ กับฮาร์ดดิส external ผมเอาไปเสียบเครื่องไหนเล่นก็ได้
ไม่เห็นต้องลิสเตอร์เลยครับ
ผมเก็บไว้อาโปรแกรมเก็บไว้ ไดรว์ D ครับผม

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
เวอร์นี้รู้สึกจะเก่าแล้วครับ..ลองโหลดเวอร์ใหม่ล่าสุดมาลองดูเผื่อได้ครับ ;D

• ระดับ 3
  • *
ครับผม ขอบคุณมากๆครับ อาจารย์ทุกท่าน โทร ปรึกษา ป๋านพ โอเคแล้วครับผม :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: