ผู้เขียน หัวข้อ: ท่าน...อยากใช้ไมค์ มากกว่า 2 ตัว....รู mix...ไม่พอ..มีวิธีใดบ้าง นำไมค์หลายตัว ไลน์...ไปเข้า MIX  (อ่าน 25151 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)

ถ้าการวัดความเป็นมืออาชีพอยู่ที่อุปกรณ์มาก   ผมว่าผมเลิกดีกว่า 
เจ้าต้นไผ่เอาไปหน่อยเดียวก็ได้  2500 ลูกค้าแฮปปี้

จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไปซิ  2500 ว่าผมไปแค่นี้ ไมค์ 2 ตัว เสียบรูเดียวอีกต่างหาก

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
อย่าลืมว่ามันมีค่าความนิยมทางสังคมอีกเรื่องหนึ่งครับ

ทำไม เสื้อผ้ามีถูกแพงทั้งที่ใช้ ห่อหุ้มร่างกายกันอุจาดตาเหมือนกัน อันนี้ยังมีแย้งได้

เอาอันนี้ดีวกว่า นาฬิกาเรือนละแสนกับเรือนละสามสิบห้าบาท เรือนละแสนเร็วกว่ารึเปล่า?

ปากกาเรโนห้าบาทก็เขียนได้ ทำไมใช้ดูปอง ไฟแช็คห้าบาทจุดไฟติด ทำไมต้องพกไฟแช็กแพงๆ?

วิธีคิดและดำรงชีวิตของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ไม่มีใครผิดครับ ทุกท่านที่ตอบมา ถูกและมีประโยชน์มากๆทุกท่านครับ  :th2: :th2: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
  :thank1: น้อมรับคำสั่งสอน...... :kiss2:......บังเอิญ......ผมก็อยาก แบบ พี่นพ อ. ชา และต้น หรือท่านอื่นๆ บอกแหละครับ......
...บางที...ความยุ่งยาก....มันก็อาจจะเกิดจาก ลองผิดลองถูก.....จน ว่าสมควรไหม + - x  / ....แล้ว สมควรไหม
...การเสียบ โฟน รวมสัญญาณ กับ XLR จากไมค์ลอย ....
1. สัญญาณ และเสียงต่างกัน แน่ๆ ครับ ความแรงสัญญาณ ...ถ้าไมค์ คุณภาพ ดีก็ฟังไม่ออก แต่ไมค์ ผมถูก...ฟังแตกต่างพอสมควร
2. รวมสัญญาณมา เข้าไลน์เดียว MIX หมดสิทธิ์ ปรับแต่ง ให้เฉพาะ โทนเสียงนักร้องแต่ละคน ...นกร้องผม 3 คน  3เสียง ....สูงบาดดาก ต่ำเสียบตูด ....ไม่มีทางเสียงดีแน่ๆ
ฯลฯ
....MiX เดิม มีแล้ว ซื้อใหญ่ขึ้น แพงกว่า หาอุปกรณ์เสริม
...แต่ก่อน ใช้งานพอ 2 ไลน์เสียง คาราโอเกะ  2เครื่อง เท่ากับ 4 รู และ ไมค์ 4 รู  รวมแค่ 8 ยังเหลือ อีก 2....พอแยก 8 ไลน์ + ไมค์ ได้แค่ 2 ......เลย ออกมารูปแบบนี้

....อุปกรณ์ เยอะ คนจ้าง ชอบ ...ไม่ติเรื่องแพง ......ผมรับงานเครื่องเสียงอย่างเดียว....เริ่มต้น 4,500 - 6,500 บาท...
..เอาไปแค่นั้น ...ผมไม่มีปัญญา ทำเสียงให้ดีแน่ๆ เพราะเบาปัญญา ...ต้องอาศัยเครื่องมือช่วย ....ลำพัง มันสมอง สองมือ ไม่มีเครื่องช่วย หาคนจ้างไม่ได้แน่ๆ
...ทุกวันนี้เขาจ้าง ผม เพราะ.......เสียงเดียว จาก ลูกค้า.......เครื่องเสียง อุปกรณ์ ผม ดี เสียงดี ลำโพง ดี.....เขาถึงจ้าง.....เสียงสะท้อนจากลูกค้า

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
อย่าลืมว่ามันมีค่าความนิยมทางสังคมอีกเรื่องหนึ่งครับ

ทำไม เสื้อผ้ามีถูกแพงทั้งที่ใช้ ห่อหุ้มร่างกายกันอุจาดตาเหมือนกัน อันนี้ยังมีแย้งได้

เอาอันนี้ดีวกว่า นาฬิกาเรือนละแสนกับเรือนละสามสิบห้าบาท เรือนละแสนเร็วกว่ารึเปล่า?

ปากกาเรโนห้าบาทก็เขียนได้ ทำไมใช้ดูปอง ไฟแช็คห้าบาทจุดไฟติด ทำไมต้องพกไฟแช็กแพงๆ?

วิธีคิดและดำรงชีวิตของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ไม่มีใครผิดครับ ทุกท่านที่ตอบมา ถูกและมีประโยชน์มากๆทุกท่านครับ  :th2: :th2: :thank1: :thank1:
:th2: :th2: :th2: :th2: :th2:
...เพิ่ง ฟังๆได้ แบบไม่บาดหู บาดใจ ก็กระทู้ นี้แหละครับ......
แปลว่า พวก พึ่ง อุปกรณ์ แบบผมป่ะเนี่ย...55555

.....แต่ว่าอีกแหละ....อุปกรณ์ ดีๆ แต่ใช้ไม่เป็น แย่ยิ่งกว่าเก่า........
.........แต่คนเก่งๆ ประสบกา(ม)รณ์สูงแบบ พี่หมอนพ และ ท่าน อ. ชา.....จับอะไรๆ ก็ดี ก็เพราะ....

คำเดียว   :th2:  ............คนมัน............... :th2:.......เก่ง........ :happy:..............

• **
Re: ความรู้น้อย...อยากใช้ไมค์ ลอย 4 ตัว....รู mix ...ไม่พอ..อะไร
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 13:53:19 น. »
MOTU 896  :devil:
คนมีกะตังค์  :fireting2:...แหมๆๆๆ หมั่นไส้.. :sadism:....เอามายืมใช้งาน..เรียกลุกค้า สักงานสองงานก็ไม่ให้ ยืม...
...ว่า ที่ สุ 1000.. ;D.จะอุ้มมาก็เกรงใจ นั่งเฝ้า กลังเราขโมย ขึ้นรถ  :cry:

• *
:th2: :th2: :th2: :th2: :th2:
...เพิ่ง ฟังๆได้ แบบไม่บาดหู บาดใจ ก็กระทู้ นี้แหละครับ......
แปลว่า พวก พึ่ง อุปกรณ์ แบบผมป่ะเนี่ย...55555

.....แต่ว่าอีกแหละ....อุปกรณ์ ดีๆ แต่ใช้ไม่เป็น แย่ยิ่งกว่าเก่า........
.........แต่คนเก่งๆ ประสบกา(ม)รณ์สูงแบบ พี่หมอนพ และ ท่าน อ. ชา.....จับอะไรๆ ก็ดี ก็เพราะ....

คำเดียว   :th2:  ............คนมัน............... :th2:.......เก่ง........ :happy:..............

ทุกคนก็พึ่งอุปกรณ์ทั้งนั้นแหละครับ เพียงแต่ว่า ลางเนื้อชอบลางยา เมียใครเมียมันครับ(คำนี้เคยมีนักดนตรีพูดกับผมเรื่องอุปกรณ์นี่แหละครับ)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เอาละใหนๆก็พาดพิงกันหลายโพสต์แล้ว  ขอชี้แจงหน่อยละกัน   ครั้งแรกที่น้าอู๊ดแนะนำพี่ก็เห็นด้วยไม่ได้คัดค้านอะไร   แต่เมื่ออ่านโจทย์จากแกคือไม่อยากซื้อของแพงที่น้าอู๊ดแนะนำ  
ซึ่งของแพงที่น้าอู๊ดแนะนำนั้น  ว่ากันจริงๆแล้วก็ก็เอามาปรับอะไรไม่ได้อยู่ดี  เพราะมันมีแค่ปรับความดังได้อย่างเดียว   ดังนั้นสิ่งที่แกคิดเรื่องจะเอามาปรับโน่นปรับนี่นั้น  
แกเลิกคิดได้  มันไม่มีอะไรให้ปรับนอกจากความดัง   และตัวอื่นๆที่มีขายก็เป็นไปในทางเดียวกันคือปรับความดังได้อย่างเดียว

อุปกรณ์ที่มีสมาชิกแนะนำอีกตัวของไทย   พี่เจอบ่อยมาในวงแถวๆบ้าน  แต่เป็นวงปีพาทย์มอญที่เขาใช้ในงานศพ  เขาเอามารวมสัญญาณจากไมค์รับเสียงหลายๆตัวส่งไปให้เครื่องขยายเจ้าถิ่น  
พี่เลยเสนอแนวทางที่ไม่ต้องเสียเงิน คือเสียบจากช่อง MIX สัญญาณรวม  ซึ่งไม่แตกต่างกันในแง่การใช้งาน คือรวมสัญญาณให้มันพอเสียบมิกซ์ที่แกไม่คิดจะเปลี่ยน   ส่วนเรื่องสัญญาณเบาแรงนั้นก็ว่ากันไปตามการออกแบบของแต่ละยี่ห้อ  แต่ไมค์โปรห่วยๆของพี่มีสวิทซ์เพิ่มและลดเกนได้ +-6 db

เรื่องของเรื่องคือถ้าแกไม่เกี่ยงเรื่องราคาที่น้าอู๊ดแนะนำ  พี่ก็คงไม่มีความเห็นอื่น   แต่ในเมื่ออยากได้ของดีแต่ไม่อยากเสียเงินมาก  พี่จึงเสนอหน้ามาแนะนำซึ่งเป็นไปตามสไตร์ของพี่คือใช้ของที่มีให้ได้ประโยชน์สูงสุด  ไม่เสียเงินโดยใช่เหตุในสถานการณ์แบบนี้   ส่วนเรื่องชาวบ้านจะชอบไม่ชอบนั้นก็แล้วแต่ความคิด 
แต่ถ้าเห็นว่าความเห็นของพี่เป็นไปด้วยอคติหรือคิดร้าย     ก็สุดแล้วแต่แก    แกจะใส่เสื้อตัวล่ะห้าหมื่นหรือเสื้อมือสองตัวละ 39 พี่ก็คงไม่อาจไปตัดสินใจแทนใครได้    ทุกอย่างสุดแต่ใจจะไคว่คว้าเถอะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 14:03:27 น. โดย นพ ณ สุพรรณ »

• *
เอาละใหนๆก็พาดพิงกันหลายโพสต์แล้ว  ขอชี้แจงหน่อยละกัน   ครั้งแรกที่น้าอู๊ดแนะนำพี่ก็เห็นด้วยไม่ได้คัดค้านอะไร   แต่เมื่ออ่านโจทย์จากแกคือไม่อยากซื้อของแพงที่น้าอู๊ดแนะนำ  
ซึ่งของแพงที่น้าอู๊ดแนะนำนั้น  ว่ากันจริงๆแล้วก็ก็เอามาปรับอะไรไม่ได้อยู่ดี  เพราะมันมีแค่ปรับความดังได้อย่างเดียว   ดังนั้นสิ่งที่แกคิดเรื่องจะเอามาปรับโน่นปรับนี่นั้น  
แกเลิกคิดได้  มันไม่มีอะไรให้ปรับนอกจากความดัง   และตัวอื่นๆที่มีขายก็เป็นไปในทางเดียวกันคือปรับความดังได้อย่างเดียว
(....)

อุปกรณ์ที่มีสมาชิกแนะนำอีกตัวของไทย   พี่เจอบ่อยมาในวงแถวๆบ้าน  แต่เป็นวงปีพาทย์มอญที่เขาใช้ในงานศพ  เขาเอามารวมสัญญาณจากไมค์รับเสียงหลายๆตัวส่งไปให้เครื่องขยายเจ้าถิ่น  
พี่เลยเสนอแนวทางที่ไม่ต้องเสียเงิน คือเสียบจากช่อง MIX สัญญาณรวม  ซึ่งไม่แตกต่างกันในแง่การใช้งาน คือรวมสัญญาณให้มันพอเสียบมิกซ์ที่แกไม่คิดจะเปลี่ยน   ส่วนเรื่องสัญญาณเบาแรงนั้นก็ว่ากันไปตามการออกแบบของแต่ละยี่ห้อ  แต่ไมค์โปรห่วยๆของพี่มีสวิทซ์เพิ่มและลดเกนได้ +-6 db

เรื่องของเรื่องคืดถ้าแกไม่เกี่ยวเรื่องราคาที่น้าอู๊ดแนะนำ  พี่ก็คงไม่มีความเห็นอื่น   แต่ในเมื่ออยากได้ของดีแต่ไม่อยากเสียเงินมาก  พี่จึงเสนอหน้ามาแนะนำซึ่งเป็นไปตามสไตร์ของพี่คือใช้ของที่มีให้ได้ประโยชน์สูงสุด  ไม่เสียเงินโดยใช่เหตุในสถานการณ์แบบนี้  
แต่ถ้าเห็นว่าความเห็นของพี่เป็นไปด้วยอคติหรือคิดร้าย     ก็สุดแล้วแต่แก    แกจะใส่เสื้อตัวล่ะห้าหมื่นหรือเสื้อมือสองตัวละ 39 พี่ก็คงไม่อาจไปตัดสินใจแทนใครได้    ทุกอย่างสุดแต่ใจจะไคว่คว้าเถอะครับ  

ที่ผมโพสต์ไปนั่นผมบ่ได้กล่าวหาหรือว่าไผเด้อ เพียงแต่ชี้แจงให้ฟังว่า หมอหนึ่งคงมีเหตุผลบางอย่างตามสถานการณ์ที่เรา ไม่รับทราบหรือเปล่า

ผมถึงได้บอกว่าที่ทุกท่านกล่าวมานั้นถูกหมด จะเลือกใช้วิธีไหนก็แล้วแต่

โดยนิสัยส่วนตัวแล้วไม่คอยชอบโพสต์อะไรมากมายหรอก ชอบโพสต์กวนตีนเฮฮา ตามประสาดีกว่า

เพราะตัวหนังสือบางครั้งมันสื่ออารมณ์เราได้ไม่ครบถ้วน ไม่เหมือนมานั่งคุยกัน มันทำให้เข้าใจกันได้ง่ายกว่า

บางครั้งโพสต์ด้วยอารมณ์ดีๆปกติ คนก็อาจเข้าใจผิดกันได้ สรุปนะว่า กระทู้นี้ผมไม่ได้ว่าใคร แค่ อุปมาอุปไมย

ส่วนกระทู้อื่นถ้ามีว่าหรือด่า ก็ค่อยมาว่ากันใหม่ อิอิ

• **
เอาละใหนๆก็พาดพิงกันหลายโพสต์แล้ว  ขอชี้แจงหน่อยละกัน   ครั้งแรกที่น้าอู๊ดแนะนำพี่ก็เห็นด้วยไม่ได้คัดค้านอะไร   แต่เมื่ออ่านโจทย์จากแกคือไม่อยากซื้อของแพงที่น้าอู๊ดแนะนำ  
(....)

เรื่องของเรื่องคือถ้าแกไม่เกี่ยงเรื่องราคาที่น้าอู๊ดแนะนำ  พี่ก็คงไม่มีความเห็นอื่น   แต่ในเมื่ออยากได้ของดีแต่ไม่อยากเสียเงินมาก  พี่จึงเสนอหน้ามาแนะนำซึ่งเป็นไปตามสไตร์ของพี่คือใช้ของที่มีให้ได้ประโยชน์สูงสุด  ไม่เสียเงินโดยใช่เหตุในสถานการณ์แบบนี้   ส่วนเรื่องชาวบ้านจะชอบไม่ชอบนั้นก็แล้วแต่ความคิด 
:th2:  :th2: :th2: :th2: :th2:
.....นี่แหละ ตัวตน ของ พี่ชายผม..... ไม่งั้น จะเป็นขวัญใจ ลูกเล็ก เด้กแดง ...บ้านเราหรือ.....เพราะ ประสบการณ์ตรง ...แบบ...ใช้เท่าที่มีให้คุ้มค่า...คุ้มเงิน....
และกระทู้นี้ก็มีประโยชน์ สำหรับ คนที่ คิด แบบผมก็คงมีอีกเยอะ...ที่ อาจจะลืม ไปว่าไมค์ มีรวมสัญญาณ ......ถ้าไม่งานเน้น เสียง เน้นอะไรมาก ก็ สบายๆ ชิวๆ...มีประโยชน์...ด้วยซ้ำประหยัดเงิน แบบที่พี่นพ แนะนำ และต้นไผ่ โชว์รูปการใช้งาน แบบจริงๆ.....แบบที่พี่นพ แนะนำ ผมใช้บ่อย แบบงานเสียงธรรมดา ไม่ใช่งานร้องเพลงก็ โอ เลยนะครับ...แต่ เดือนๆ จะมีงานเสียงสักงาน แทบจะไม่เจอ....มีแต่งานร้องเพลงตลอดๆ แล้ว นักร้อง มันก็จู้จี้จุกจิก...ไมค์ไม่พอ ปัญหาสารพัด ...เลย เหนื่อยใจ เอาไง...เลยมาตั้งกระทู้ เผื่อ จะเจอ ทางที่เราไม่เคยนึกมาก่อน ...ประมาณนี้....
.....คนแก่ .....อย่าน้อยใจดิ......ไม่เชื่อพี่จะ ไปเชื่อ ใคร ที่ไหน......แต่น้อง เจอปัญหา แบบข้างต้น จ้า คนชาย

• คณะก่อการ
งั้นแกซื้อมิกซ์ใหม่เถอะอย่าฝืนเลยเอาให้รูมันพอเสียบมันจะได้ตรงวัถุประสงค์    หรือไม่ก็เอาตัวใหญ่ไปอย่าเรื่องมาก

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
ผมในฐานะที่โดนพาดพิงเหมือนกัน
ขอแนะนำหมอหนึ่งว่า ให้ลดการแยกไลน์ลง เพื่อให้มีช่องเหลือในมิกซ์  ง่ายมั้ย..

;D

• **
งั้นแกซื้อมิกซ์ใหม่เถอะอย่าฝืนเลยเอาให้รูมันพอเสียบมันจะได้ตรงวัถุประสงค์    หรือไม่ก็เอาตัวใหญ่ไปอย่าเรื่องมาก
จ้า พ่อ ...เฮ๊ย...พี่ ชาย   ......มีแล้ว เต็มบ้าน MIX  .....
ก่อหน้า นี้ไม่คิดไร งานเยอะตังค์ เยอะ ....
ซื้อทั้ง .....  LIVE 4/16   ...... อะแรน  PA 28 ...แม้กระทั่ง   MIX เล้กๆ ยี่ห้อ  W อะไรโปรๆ นี่แหละ แต่มันไม่เวอร์ค....
..ใหญ่ 2 ตัวแรก มันใหญ่เกิน หอบหิ้ว ไม่ไหว 2 งานหอบๆ...ไอ้มิกซ์เล็กๆ ก็เสียงไม่เป็นที่น่าพอใจ.......เลย อยากได้คำแนะนำ ......จบแล้ว....
...น่าจะได้เคล้า ลางๆ....ว่าจะทำไงดี ......และตอนนี้ได้ MIX ฮ่างๆ คนแก่ จาก สุพัน มาอีก ตัว.....พ่วงแบบ ซํบมิกซ์ น่าจะเวอร์ค ....

• **
ขอแนะนำหมอหนึ่งว่า ให้ลดการแยกไลน์ลง เพื่อให้มีช่องเหลือในมิกซ์  ง่ายมั้ย..
 ;D
:kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:
.....ไม่ทันแล้ว อาจารย์ ที่รัก.....อิอิ.....สั่งมาหมดแล้วทั้ง....
1. LINE MIxer YAMAHA...1 ตัว
2. BBE sonic 822A..........1 ตัว
3. MIX EMP 8................ 1 ตัว
4. MIC. 999A ................1 ชุด
....เพราะ เดือนหน้า รับวงใหญ่ นักร้อง หญิง 5 ชายแถม 1 คน รวม 6 คน ไมค์ใคร ไมค์ มัน ( เขียนชื่อติด ใครหยิบ ผิด  ตบ หัวทิ่ม...5555 )

• *
จ้า พ่อ ...เฮ๊ย...พี่ ชาย   ......มีแล้ว เต็มบ้าน MIX  .....
ก่อหน้า นี้ไม่คิดไร งานเยอะตังค์ เยอะ ....
ซื้อทั้ง .....  LIVE 4/16   ...... อะแรน  PA 28 ...แม้กระทั่ง   MIX เล้กๆ ยี่ห้อ  W อะไรโปรๆ นี่แหละ แต่มันไม่เวอร์ค....
..ใหญ่ 2 ตัวแรก มันใหญ่เกิน หอบหิ้ว ไม่ไหว 2 งานหอบๆ...ไอ้มิกซ์เล็กๆ ก็เสียงไม่เป็นที่น่าพอใจ.......เลย อยากได้คำแนะนำ ......จบแล้ว....
...น่าจะได้เคล้า ลางๆ....ว่าจะทำไงดี ......และตอนนี้ได้ MIX ฮ่างๆ คนแก่ จาก สุพัน มาอีก ตัว.....พ่วงแบบ ซํบมิกซ์ น่าจะเวอร์ค ....

นั่นปะไร เห็นบอกต่อมิกส์มาพ่วงมันไม่สะดวก สุดท้สยก็ ซับมิกส์เหมือนเดิม

ถ้าถามผมว่าวิธีแก้ปัญหา ผมก็จะตอบแบบหมอนพนั่นแหละคือเพิ่มช่องมิกส์  แต่เห็นถามหาอุปกรณ์ ผมก็เลยแนะนำ

ถ้านั่งคุยกันอยู่ใกล้ๆแบบสนิทสนิทกัน ผมก็จะตอบว่า "มึงจะซื้อมาทำส้นตีนอะไร ไลน์มิกเซอร์ ซื้อมิกส์ใหญ่ๆให้ช่องพอใช้เลยดีกว่า"

แต่นี่ไม่ได้นั่งคุยกันใกล้ๆ ก็เลยไม่ได้พูด   สรุปว่าผมไม่ได้พูดนะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• คณะก่อการ

;D

ไม่ทันแล้วพี่ชา   พวกบ้าอุปกรณ์มันเหมามาหมดบ้านแล้ว

• **
แล้วมันต่างกันตรงใหนกับการใช้ไลน์มิกซ์เซอร์เพราะมันก็ต้องคอยจำว่าไมค์ใครตัวใหน
ต้องคอยเบาคอยเร่งเหมือนกัน  คอมเพรสเซอร์หลายตัวก็ดันเสือกขายทิ้ง  แทนที่จะเอาไว้คุมเกน กับลิมิตสัญญาณ    เสียงมันจะได้สม่ำเสมอ    อยากเสียตังค์ก็เอาเถอะท่าน  ตามสะดวก
โดนด่า..ตรงนี้ เลย สั่ง dbx คอมเพรสเซอร์ ป๋าเรย์ มาอีก 2 ตัว...............เดี๋ยวหาไม่เชื่อฟัง คนแก่ :hap3:

• *
:kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:
.....ไม่ทันแล้ว อาจารย์ ที่รัก.....อิอิ.....สั่งมาหมดแล้วทั้ง....
1. LINE MIxer YAMAHA...1 ตัว
2. BBE sonic 822A..........1 ตัว
3. MIX EMP 8................ 1 ตัว
4. MIC. 999A ................1 ชุด
....เพราะ เดือนหน้า รับวงใหญ่ นักร้อง หญิง 5 ชายแถม 1 คน รวม 6 คน ไมค์ใคร ไมค์ มัน ( เขียนชื่อติด ใครหยิบ ผิด  ตบ หัวทิ่ม...5555 )

เดิมพันเลย ตัวแรกที่จะขายทิ้งคือ BBE Sonic 822A เชื่อป๋มเต๊อะ ถ้าอยู่ใกล้ๆกันก็จะพูดว่า "ซื้อมาทำ.......อะไร"

แต่นี่ไม่ได้อยู่ใกล้กัน เลยไม่ได้พูด สรุป ผมไม่ได้พูดนะ  ;D ;D ;D ;D ;D

• คณะก่อการ
โดนด่า..ตรงนี้ เลย สั่ง dbx คอมเพรสเซอร์ ป๋าเรย์ มาอีก 2 ตัว...............เดี๋ยวหาไม่เชื่อฟัง คนแก่ :hap3:

เอามาทำห่าอะไร   ยามาฮ่านั่นแหละเหมาะสุดแล้วกับการคุมไมค์   ขายของดีเจ็ดพันซื้อของจีนหมื่นหก  

มีเงินอย่างเดียวทำไม่ได้  

• **
ไม่ทันแล้วพี่ชา   พวกบ้าอุปกรณ์มันเหมามาหมดบ้านแล้ว

:hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:
................555555555555555....................
....หมดหนี้ตา หมอโป่ง แล้ว...........เงินมันเหลือ เลย ร้อนวิชา บ้าอุปกรณ์ ....ไม่พอใจ ขายต่อดิ......ขาดทุน ซะที่ไหน อย่ามาก เสมอตัว......จริงไหมพี่..
..ไม่แน่ที่เพิ่งมาส่งจาก สุ 1000... 2 อย่าง....สามวันก็ ขายต่อแล้ว.... + กำไร สัก   2-3 ร้อย พอ เอามันส์ ...5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 14:57:04 น. โดย หมอบ้านนอก »

• คณะก่อการ
พูดกันเพราะๆแบบพี่ๆน้องๆว่า...แล้วแต่มึงเถอะ  ถ้ามันดีกูคงไม่ขาย และถ้ามันได้  เจ้าต้นคงไม่ขายแดก  สาธุ

• **
เอามาทำห่าอะไร   ยามาฮ่านั่นแหละเหมาะสุดแล้วกับการคุมไมค์   ขายของดีเจ็ดพันซื้อของจีนหมื่นหก  
มีเงินอย่างเดียวทำไม่ได้  
.
...โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ......................แสบ.....ต้อง เมียสวยด้วยใช่ไหมล่ะ.........ถูกต้องแล้วครับ.....ยามาฮ่า ใช้ไม่เป็น..ปรับไงก็ไม่ได้ เสียงที่ต้องการ .(บอกแล้ว คนมันโง่)..นักร้อง บ่น  3 งาน ขายเท่าทุน ......สบายไป...... :th2:

• **
นั่นปะไร เห็นบอกต่อมิกส์มาพ่วงมันไม่สะดวก สุดท้สยก็ ซับมิกส์เหมือนเดิม

ถ้าถามผมว่าวิธีแก้ปัญหา ผมก็จะตอบแบบหมอนพนั่นแหละคือเพิ่มช่องมิกส์  แต่เห็นถามหาอุปกรณ์ ผมก็เลยแนะนำ

ถ้านั่งคุยกันอยู่ใกล้ๆแบบสนิทสนิทกัน ผมก็จะตอบว่า "มึงจะซื้อมาทำส้นตีนอะไร ไลน์มิกเซอร์ ซื้อมิกส์ใหญ่ๆให้ช่องพอใช้เลยดีกว่า"

แต่นี่ไม่ได้นั่งคุยกันใกล้ๆ ก็เลยไม่ได้พูด   สรุปว่าผมไม่ได้พูดนะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
แร้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ง่ะ........ซื้อมาขายต่อไง ....ลูกค้ามาที่บ้านเยอะ เอามาแบ่งๆ กันใช้.....ดีกว่าให้คนอื่นๆ หลอก เราหลอกกันเอง ดีกว่าไหม 5555

• *
แร้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ง่ะ........ซื้อมาขายต่อไง ....ลูกค้ามาที่บ้านเยอะ เอามาแบ่งๆ กันใช้.....ดีกว่าให้คนอื่นๆ หลอก เราหลอกกันเอง ดีกว่าไหม 5555

บอกแล้วผมไม่ได้พูด เพราะไม่ได้นั่งอยู่ใกล้ๆกัน  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• **
พูดกันเพราะๆแบบพี่ๆน้องๆว่า...แล้วแต่มึงเถอะ  ถ้ามันดีกูคงไม่ขาย และถ้ามันได้  เจ้าต้นคงไม่ขายแดก  สาธุ
อ้าวววววววววววววววววววววว..........เวรกรรม.....................หลอก เรา ลงคอ ได้ไง........น้องนะเนี่ย พี่นะเนี่ย.......
.....เอาของห่วยๆ มาขาย เวรกรรมๆๆ ไอ้เราก็อยากช่วยน้องมัน.....เผื่อน้องมันร้อนเงิน............แปลว่า ตรู ....โง่....0.อีก

• **
  ??? วันนี้รับของ ลอง ไม่ดี ส่งคืน .......... :no_ok:.........
.....สภาพ ผ่านสงคราม เกาหลี มาแหง๋ๆ............3 ปี............ทำไม โทรมขนาดนี้.....แกะ ล้างบ้างไหมนี่....
.....ล้างทำความสะอาด แล้ว พอดู ได้หน่อย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 14:53:59 น. โดย หมอบ้านนอก »