ผู้เขียน หัวข้อ: จัดสเปคเครื่องเสียงแบบตามร้านอาหาร เน้นใสๆฟังสบาย ขอวอนผู้รู้ด้วยครับ  (อ่าน 4865 ครั้ง)

popegle

• บุคคลทั่วไป
จัดสเปคเครื่องเสียงแบบตามร้านอาหาร เน้นใสๆฟังสบาย ขอวอนผู้รู้ด้วยครับ งบหนึ่งแสน ไม่ทราบว่าเอาอยู่หรือเปล่า มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
กว้างจังวุ้ย indoor หรือ out door
ขนาดพื้นที่และสภาพแวดล้อม

popegle

อยากไว้ร้องคาราโอเกะแต่อยากได้เสียงใสๆของ yamaha ทั้งชุด มือใหม่ครับจัดไม่เป็นช่วยจัดให้หน่อยครับ

popegle

ดูอุปกรณ์จากเว็ปนี้อยู่ครับ www.audiocity2u.com

ออฟไลน์ sitti509

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5E664E60 ครูไก่ต๊อก
แนะนำให้ไปที่ร้านเลยครับพี่บอกรายละเอียดกับทางร้านว่าต้องการแบบไหนให้ลองให้ฟังเลย ถ้าถามในนี้ต้องบอกรายละเอียดให้ครบครับ ใข้ฟังคนเดียวหรือฟังกับคนรักหรือใช้ในห้องหรือกลางแจ้ง ใช้โปรแกรมอะไรต้องบอกให้ละเอียดครับ  พี่ๆเค้าจะตอบได้ตรงคำถามครับ ถ้าไม่ละเอียดก็จะมีคำถามกลับ

vanidaaz

กำลังเข้าไปดูให้นะ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
เล่าประสบการณ์ให้ฟัง

ผมเคยจัดให้ร้านๆ หนึ่ง

ได้ทั้งฟังเพลงและร้องเพลง

แรกๆ ร้องเพลงทุกวัน  ไม่นานโดนกวน  เลยต้องเลิกเด็ดขาด
ทุกวันนี้เปิดเพลงเพราะๆ ให้ลูกค้าฟัง ดูดีกว่า
ส่วนชุดคาราโอเกะ เก็บเข้าบ้านครับ

ถ้าพึงพอใจแค่เสียงเพลงอย่างเดียว คำแนะนำจะเกิดขึ้นได้ต้องมาจากข้อมูลคอนเซ็พท์ของร้านครับ

เริ่มจาก  ร้านอาหาร อะไร?  ขายอาหารประเภทไหน? ตั้งอยู่ที่ไหน หมายถึงใกล้ตลาด ใกล้มหาวิทยาลัย
ขนาดกว้างใหญ่ มีกี่โต๊ะ 
ราคาของอาหารเครื่องดื่ม
กลุ่มลูกค้า 

เดี๋ยวผมจัดให้  แบบมีหนึ่งเดียวในเมืองไทย  (ราคาคุยไว้ก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 สิงหาคม 2014, 11:22:57 น. โดย มะละกอ »

ออฟไลน์ montrevej

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 95E25311 อนันตชัย
เสนอราคาด้วยคนครับ ... ดูหน้าร้าน เดินคุยกันไป พอลูกค้าถามว่าเป็นยังไงบ้าง ส่งใบเสนอราคาได้เลยดีหน่อยก๊เปิดไอแพด แล้วเอารูปเครื่องให้ดู ...
... ทำไมผมทำแบบนี้ไม่ได้ซะทีน้อ...ต้องกลับบ้านเตรียงเอกสาร หาข้อมูล บอกอีกสองวันเจอกันครับ ถ้าไม่โทรตามก็ไม่ไป ...