ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยทีครับ....เล่นคาราโอเกะแล้วเสียงสั่นรั้วเหมือนคอมกระตุ๊ก  (อ่าน 22633 ครั้ง)

ออฟไลน์ แจนนี่/แอวดีมิวสิก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9EB99F (อนันตชัย)
ผมอัพคอมฯpcใหม่ โดยการเปลี่ยนเมนบอร์ด gigabyte รุ่น ud black  เพิ่มแรม1333เป็น 8 กิ๊ก เล่นคาราโอเกะโหลดSF 3 ตัว ปรับแต่งทั้ง 16 บัส กับUSB DACและซาวด์ออนบอร์ดไม่มีปัญหา รื่นดีมากๆ (วิน 7 อัลติเมท/ 64 บิท)  ต่อซาวด์usb esi gigaport hd+(ได้มาใหม่เพื่อจะโคลนนิ่งกับท่านหมอหนึ่ง) เสียงจะสั่นรั่วจนฟังไม่ได้  ไม่ว่าจะโหลด sf เดียวเล่นสเตอริโอโดยไม่แต่งบัส เสียงก็ยังสั่นรั่วเหมือนเดิม   cpu ก็ทำงานระหว่าง11-35 % แรมใช้  41 %  ลงวิน 7 ธรรมดาใหม่ก็ไม่หาย  จึงกลับมาเป็น 64  บิทเหมือนเดิม เพราะบูทก็เร็วไหลรื่นดีกว่า แต่ก็แก้ไม่ได้  จึงใคร่ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงยิ่งครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
teamviewer ไหม รอจนตีหนึ่งนะครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
กรณีถ้าเล่นกับMOTU  ตอนติดตั้ง  ถ้าเลือกbass engine(new) เสียงจะสั่นรัวกระตุก   ถ้าเล่นออนบอร์ด ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ piak01

• ระดับ 4
  • *
  • HL#95D45337 HL#4FE2D0F2 (รับคืนจากสมาชิกที่เลิกใช้
ผมอัพคอมฯpcใหม่ โดยการเปลี่ยนเมนบอร์ด gigabyte รุ่น ud black  เพิ่มแรม1333เป็น 8 กิ๊ก เล่นคาราโอเกะโหลดSF 3 ตัว ปรับแต่งทั้ง 16 บัส กับUSB DACและซาวด์ออนบอร์ดไม่มีปัญหา รื่นดีมากๆ (วิน 7 อัลติเมท/ 64 บิท)  ต่อซาวด์usb esi gigaport hd+(ได้มาใหม่เพื่อจะโคลนนิ่งกับท่านหมอหนึ่ง) เสียงจะสั่นรั่วจนฟังไม่ได้  ไม่ว่าจะโหลด sf เดียวเล่นสเตอริโอโดยไม่แต่งบัส เสียงก็ยังสั่นรั่วเหมือนเดิม   cpu ก็ทำงานระหว่าง11-35 % แรมใช้  41 %  ลงวิน 7 ธรรมดาใหม่ก็ไม่หาย  จึงกลับมาเป็น 64  บิทเหมือนเดิม เพราะบูทก็เร็วไหลรื่นดีกว่า แต่ก็แก้ไม่ได้  จึงใคร่ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ  ขอขอบพระคุณอย่างสูงยิ่งครับ

....ครับใช้ซาวน์ตัวเดียวกันครับ..ลงใช้ที่แรกก็เป็นเหมือนกันครับ..ผมลงไดร์เวอร์ใหม่ลงให้ครบทุกขั้นตอนแล้วก็ยังสั่นรัว พอดีได้ท่าน X - MEN อนุเคราะห์เข้ามาดูให้ ท่านปรับค่า power ให้เป็นแบบ High และท่านลองเข้าไปที่แยกมิดี้ ไม่ติ้ก eq ที่ไลน์ดนตรีที่เป็นกีตาร์สดนะครับ..เสียงที่รัวหายไปเลยครับ...

• ระดับ 3
  • *

....ครับใช้ซาวน์ตัวเดียวกันครับ..ลงใช้ที่แรกก็เป็นเหมือนกันครับ..ผมลงไดร์เวอร์ใหม่ลงให้ครบทุกขั้นตอนแล้วก็ยังสั่นรัว พอดีได้ท่าน X - MEN อนุเคราะห์เข้ามาดูให้ ท่านปรับค่า power ให้เป็นแบบ High และท่านลองเข้าไปที่แยกมิดี้ ไม่ติ้ก eq ที่ไลน์ดนตรีที่เป็นกีตาร์สดนะครับ..เสียงที่รัวหายไปเลยครับ...
ทำทุกอย่างแล้วครับพี่ เหลือแต่ตอนลงโปรแกรมติ๊กbass engine(new) เดี่ยวจะลงใหม่แบบลุงกานต์ว่าครับ และยังไม่ลองกับ xp  ขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ  พยามแก้ไขมา 2 วันแล้วครับ พี่น้องบ้านเราทราบแนวทางอื่น แจ้งด้วยนะครับผมจะลองทำตามทุกอย่างครับ  ขอขอบคุณครับ

• ระดับ 3
  • *
กรณีถ้าเล่นกับMOTU  ตอนติดตั้ง  ถ้าเลือกbass engine(new) เสียงจะสั่นรัวกระตุก   ถ้าเล่นออนบอร์ด ไม่มีปัญหา
ลองแบบลุงกานต์ว่ามา  แจ๋วเลยครับ  ลองโหลดsf4ตัว ปรับบัสททั้ง16ช่อง ยังไหลรื่นแจ่มเลยครับ ขอบคุณหลายๆๆเด้อ งมซาวอยู่ตั้งนาน ไม่ต้องโทษอย่างอื่นเลยbass engine(new)นี้แหละตัวดี 555555

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ลองแบบลุงกานต์ว่ามา  แจ๋วเลยครับ  ลองโหลดsf4ตัว ปรับบัสททั้ง16ช่อง ยังไหลรื่นแจ่มเลยครับ ขอบคุณหลายๆๆเด้อ งมซาวอยู่ตั้งนาน ไม่ต้องโทษอย่างอื่นเลยbass engine(new)นี้แหละตัวดี 555555
ค่าบอก ขอกระป๋องหนึ่ง

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone

ผักกาดกระป๋องบ่ครับ 555

ส่งผ่าน "ตับป๋าต๊อก" โดย เขาทราย Galaxy

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ผักกาดกระป๋องบ่ครับ 555

ส่งผ่าน "ตับป๋าต๊อก" โดย เขาทราย Galaxy

ฮ่วย..

ออฟไลน์ supet

• ระดับ 3
  • *
  • #4DE72CF1 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
ยกให้ไปเลย...ลังหนึ่ง....สุดยอด  :happy: