ผู้เขียน หัวข้อ: แค่นี้พอรับงานได้ใหมครับ  (อ่าน 8390 ครั้ง)

ออฟไลน์ kann

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
Re: แค่นี้พอรับงานได้ใหมครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2014, 12:18:23 น. »
บ้านบึงแถวใหนครับ :beer:
ผมอยู่ตาลดำเขตเนินโมกครับ อยู่หม่องไดครับ เผื่อรู้จักครับ

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2014, 12:26:41 น. »
...สบายๆ..............อีตา หมอนพ พี่ชายผม.............น้อยกว่าพี่ ยังรับงาน สบายๆ ดีๆ ได้โขเลยครับ...อยู้ที่ว่าเราจัดการและ ใช้มันคุ้มค่าขนาดไหน.....
...ของผมที่เยอะๆ เพราะ ผม ชอบ แบบ บะหมี่ สำเร็จรูป....แบบ ง่ายๆ ได้ใจ....อย่างว่า ทางใครท างมัน ถนัดใครถนัดมัน ชอบใครชอบมัน.....

......ท้ายสุด.........
....ถึงเครื่องเสียงจะดี ขนาดไหน...........ถ้าไม่มี ...โปรแกรม ดีๆ เทพๆ แบบ eXtreme karaoke และ เพลงดีๆ แบบ XMKL ......เครื่องเราก็ อาจจะไม่มีค่าเลย
....ลองเอาเครื่องเทพๆ....เล่น โปรแกรม NICK KARAOKE ดิครับ....ใครจะจ้าง
ถูกครับหมอแล้วแต่ถนัดและเข้าใจของแต่ละคน สำหรับเพลงมีครับ EMK  hlสองตัว XMKมีโตนึง รายปีทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2014, 15:14:53 น. »
ผมอยู่ตาลดำเขตเนินโมกครับ อยู่หม่องไดครับ เผื่อรู้จักครับ
หนองซากนะครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2014, 07:47:33 น. »
หนองซากไม่ไกลกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ว่างเว้นจะขอคำปรึกษาครับ บ้านผมอยู่แถวบ้านครูช้างตาลดำครับ

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2014, 07:48:50 น. »
หนองซากไม่ไกลกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ว่างเว้นจะขอคำปรึกษาครับ บ้านผมอยู่แถวบ้านครูช้างตาลดำครับ
ยินดีครับว่างๆแวะเวียนมาหาได้ครับผม..ยินดีที่ได้รู้จัก

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2014, 08:17:50 น. »
งานเครื่องเสียงมีแบบนี้ด้วยหรือ เมื่อวานผมบอกว่าจะทำเครื่องเสียงออกงาน พี่ชายที่โคราชหนองบัวขาวเล่าให้ฟัง มีงานงานบุญมีเทค กับรำวงย้อนยุค พี่ชายลงย้อนยุค ดอก15ข้างละแปด เทคลงดอก18ข้างละ12 หันหน้าเข้าย้อนยุคเต็มๆ พี่ชายหันขัางให้ เทคเล่นก่อนเพลงนึง พอพี่ชายกำลังขึ้นเพลง เทคซัดเต็มๆมา พอพี่ชายเล่นเพลงสองนักร้องผู้ชายขึ้นร้อง นักร้องยกนิ้วโป้งขึ้น แล้วใสขึ้นพี่ชายรู้ทันทีว่าต้องทำอะไร ดันมาสเตอร์ขึ้นไป เทคอัดสู้แต่เสียงแตกไมล์หอนแล้ววิดว๊าด พี่ชายดูเชิงครึ่งเพลงเขายังไม่ลดพี่ชายเลยปล่อยเลย คนมาย้อนยุดเกือบจะหมด เทคก็เล่นไปแบบนั้น พอตอนเก็บเครื่องไม่รู้ไขควงมาจากให้ไม่เคยใช้เลยแบบนี้ มาปักที่ตูดพัดลมแอมป์แท่นนึง พัดลมใบแตกหมด มาถึงบ้านเช็คเสียงดังเบาแหบ ต้องส่งซ่อม พี่ชายก็ไม่ได้โทษใคร แค่เล่าให้ฟัง ให้ระวังอย่าให้ใครเข้าเข้ามาใกล้เครื่องหรือใกล้ตู้ลำโพง พี่ชาสบอกไม่คิดจะอัดแข่งกับใคร ขอให้คุมพื้นที่ใครพื้นที่มัน ก็เล่นกันได้สบายไม่เจ็บตัว พี่ชายโดนเยอะ แทงสายสัญญานก็มี แต่ตอนนี้หยุดรับงาน ไม่มีใครขับรถส่งลูกไก่ ลูกชายยังทำใบขับขี่ไม่ได้ มาเลาให้เป็นอุทาหรครับ อาชีพเดียวกัน