ผู้เขียน หัวข้อ: การแยกลายของ audigy sb 7.1  (อ่าน 1835 ครั้ง)

yoshiji

• บุคคลทั่วไป
การแยกลายของ audigy sb 7.1
« เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 07:29:56 น. »
ขอสอบถามท่านที่มีความรู้เรื่องนี้ทุกท่านนะครับคือว่าผมมี soundcard audigy 7.1 อยากจะสอบถามเรื่องการตั้งค่าและการแยกไลน์ 7.1 สามารถแยกได้ 8 ไลน์ใช่มั้ยครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่สามารถหาสายสัญญาณ 1 ออก 3 ได้ มีแค่ 1 ออก 2 อยากจะถามว่าเราสามารถแยกแค่ 6 ไลน์ได้มั้ยครับคือใช้สาย 1 ออก 2 จำนวน 3 เส้น ถ้าได้อยากทราบวิธีตั้งค่าด้วยพอดีตอนนี้กำลังสั่งซื้อสายสัญญาณ 1 ออก 3 อยู่คงอีกนานกว่าของจะมาถึง(หาวิธีแก้ขัดไปก่อน)ครับ  :police: :police:

TKT131

• บุคคลทั่วไป
Re: การแยกลายของ audigy sb 7.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 07:43:16 น. »
ขอสอบถามท่านที่มีความรู้เรื่องนี้ทุกท่านนะครับคือว่าผมมี soundcard audigy 7.1 อยากจะสอบถามเรื่องการตั้งค่าและการแยกไลน์ 7.1 สามารถแยกได้ 8 ไลน์ใช่มั้ยครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่สามารถหาสายสัญญาณ 1 ออก 3 ได้ มีแค่ 1 ออก 2 อยากจะถามว่าเราสามารถแยกแค่ 6 ไลน์ได้มั้ยครับคือใช้สาย 1 ออก 2 จำนวน 3 เส้น ถ้าได้อยากทราบวิธีตั้งค่าด้วยพอดีตอนนี้กำลังสั่งซื้อสายสัญญาณ 1 ออก 3 อยู่คงอีกนานกว่าของจะมาถึง(หาวิธีแก้ขัดไปก่อน)ครับ  :police: :police:

ผมไม่ทราบนะครับ แต่อย่า เสี่ยงเลยครับ 55

รอสายสัญญาณ 1 ออก 3 ดีกว่า เสียน้อยเสียมากเสียยากเสียง่าย..........

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: การแยกลายของ audigy sb 7.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 07:46:21 น. »
คำถามแรก  ตอบว่า ใช่

คำถามที่สอง ตอบว่า ได้

ผลกระทบ คงไม่มีอะไรมากหรอก  ;D ;D เพราะไม่เคยลอง รู มันทำแบบให้ใช้สาย สามชั้น ไปใช้่ สองชั้นมันก็ใช้ได้

ก็ไปเซ็ตเป็น 5.1 มันก็จบแล้วละ