ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแล้วครับ eXtreme v3.0.0.200 ปรับความตึงของหนังกลอง Bongo,Conga ได้ Upd 2015-02-24 14.00 น  (อ่าน 107836 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
เครื่องคอมฯผมดาวโหลด  v.200  ได้ประมาณ 39 %  ก็หยุดไปเฉยๆ...โหลดหลายครั้งก็เป็นเหมือนเดิม..คือโหลดไม่สมบูรณ์...เป็นเพราะสาเหตุใดท่านใดรู้ตอบด้วยครับ :cry: :cry:

ปิดการทำงานของโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเอาไว้ชั่วคราวครับ
หลังจากดาวน์โหลดเสร็จแล้ว ทำการแตกไฟล์ ติดตั้งอัพเดทโปรแกรมเสร็จแล้วค่อยเปิดการทำงานของโปรแกรมแอนตี้ไวรัส
ถ้าใช้ Avast Antivirus ให้เข้าไปตั้งค่าข้อยกเว้นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ผอ.ธวัช

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE759F3 สั่งจากครูภูมิ ครับ
ปิดการทำงานของโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเอาไว้ชั่วคราวครับ
หลังจากดาวน์โหลดเสร็จแล้ว ทำการแตกไฟล์ ติดตั้งอัพเดทโปรแกรมเสร็จแล้วค่อยเปิดการทำงานของโปรแกรมแอนตี้ไวรัส
ถ้าใช้ Avast Antivirus ให้เข้าไปตั้งค่าข้อยกเว้นด้วยนะครับ

พึ่งเข้ามาเปิดอ่าน...ขอบคุณครับท่าน...ตอนเย็นนี้กลับบ้านจะลองทำครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
พึ่งเข้ามาเปิดอ่าน...ขอบคุณครับท่าน...ตอนเย็นนี้กลับบ้านจะลองทำครับ

ตอนแรกผมก็โดนครับ แจ้งว่าดาวน์โหลดเสร็จแล้ว แต่ระเบิดไฟล์ติดตั้งไม่ผ่าน
นึกเอะใจเปิดดูขนาดไฟล์ ปรากฏว่ามีขนาดแค่ 30 กว่าเม็ก
ก็เลยปิดการทำงานของโปรแกรม Avast Antivirus แล้วดาวน์ดหลดโปรแกรมใหม่
ทีนี้ขนาดของไฟล์ก็มาครบ 80 กว่าเม็ก
ระเบิดไฟล์ได้สมบูรณ์ ติดตั้งแล้วเสร็จ
ผมก็เข้าไปตั้งค่าข้อยกเว้นของโปรแกรม Avast เพราะกลัวว่าจะมองเป็นไฟล์ .exe เป็นไวรัสอีก

ออฟไลน์ ผอ.ธวัช

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE759F3 สั่งจากครูภูมิ ครับ
ตอนแรกผมก็โดนครับ แจ้งว่าดาวน์โหลดเสร็จแล้ว แต่ระเบิดไฟล์ติดตั้งไม่ผ่าน
นึกเอะใจเปิดดูขนาดไฟล์ ปรากฏว่ามีขนาดแค่ 30 กว่าเม็ก
ก็เลยปิดการทำงานของโปรแกรม Avast Antivirus แล้วดาวน์ดหลดโปรแกรมใหม่
ทีนี้ขนาดของไฟล์ก็มาครบ 80 กว่าเม็ก
ระเบิดไฟล์ได้สมบูรณ์ ติดตั้งแล้วเสร็จ
ผมก็เข้าไปตั้งค่าข้อยกเว้นของโปรแกรม Avast เพราะกลัวว่าจะมองเป็นไฟล์ .exe เป็นไวรัสอีก

ลงได้แล้ว..เป็นอย่างที่ท่านบอกเลย..ขอบคุณท่านคนคอน ครับผม....  ขอถามอีกนิดครับเข้าไปตั้งค่าในAvast ให้พิมพ์ชื่อโปรแกรมEXTREME  ใช่มั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2015, 19:20:35 น. โดย ผอ.ธวัช »

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ลงได้แล้ว..เป็นอย่างที่ท่านบอกเลย..ขอบคุณท่านคนคอน ครับผม....

ครับผม

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8

เลิกใช้เหอะพี่เจ้าตัวนี้หน่ะ  :cheer:

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
เลิกใช้เหอะพี่เจ้าตัวนี้หน่ะ  :cheer:

ที่ทนใช้ก็เพราะมันฟรีครับ
ครบปีก็ลงทะเบียนผ่านเฟชบุ๊ค

จะซื้ออย่างอื่นใช้ก็ไม่ไหว 22 เครื่อง
ก็ต้องทนใช้ไป เข้าไปตั้งค่ายกเว้นเอาครับ

เคยใช้ตาเขียว ใช้แป๊บเดียวก็ตาแดง

ออฟไลน์ ภราดร มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 4FE7BD4D 4888241A อาจารย์อู๊ด โคจร
อาจารย์ครับ V 200 การขึงหนังกลอง โอเคครับ แต่ตัดเกริ่นข้ามหัวห้องไม่โอเคครับ อยากได้เวอร์ชั่นเก่าประมาณ 192 อ่ะครับแต่ให้ขึงหนังกลองได้อ่ะครับ

ออฟไลน์ สุชาติ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 5D2C65A3-6D211869 จากครูภูมิ
 :thank1: :thank1: :thank1: :th2:

ออฟไลน์ tidyot

• ระดับ 2
  • *
  • 8E54408E ซื้อจากคุณชายอ่ำ

ออฟไลน์ noypd

• ระดับ 2
  • *
  • 12356675 ซื้อผ่าน มิตรแท้ทีม ลำพูน
ขอบคุณครับ :thank1:

sticker

• บุคคลทั่วไป
การทำงานทั้ง 3 ตัวใช้งานแตกต่างกันยังไงครับ
1. DirectX Video
2. eXtreme Engine
3. Micro

ต้องลงแบบไหนดีและเหมาะกับเครื่องยังไงแต่ละตัว

ออฟไลน์ mongkon

• ระดับ 2
  • *
  • HL#5DD859F0(พ พล)
ขอ ASIO แหน่ เพื่อความเร็ว...

ออฟไลน์ phisit

• ระดับ 3
  • *
  • 97606B02 จากกุ้งดีโฟร์ดี
ใช้กับแม่บ้านไม่ได้ครับพี่  หย่อนแล้วปรับตึงไม่ได้ ;D

ถ้าเพลาๆมือตั้งแต่ต้นบ้าง
ก็คงจะตึงอยู่ได้นานแหละ

ออฟไลน์ ood1925

• ระดับ 3
  • *
  • 5628AD24 ซื้อจากครูภูมิ
ขอบคุณครับ
 :thank1:

• ระดับ 3
  • *
เคยลง v200  ในเครื่อง win xp
ซึ่งตอนเล่นเพลงจะมีรูปมือชูนิ้ว นับถอยหลัง 3, 2, 1, GO
พอลงวินโดว์ใหม่แล้วลง v200 อีกครั้ง
ลองเล่นเพลงปรากฎว่าฟังค์ชั่นที่ว่า ไม่มีแล้ว
หรือว่าผมมั่วเอง มึนจนไม่รู้ลง v ไหนไปบ้าง
เหตุผลที่ต้องลงวินโดว์เพราะเวลาที่จะเล่นเอ็กตรีม
ต้องมาคอยเปลี่ยนช่องสัญญาณออกของซาวด์การ์ด x-fi ทุกครั้ง
ปกติ x-fi จะเซ็ตเป็น 2.1
แต่พอเปิดเอ็กตรีม x-fi มันจะเปลี่ยนให้โดยอัตโนมัติ เป็น 7.1
ลงเอ็กตรีมจากแผ่นติดตั้ง น่าจะเป็น v183 ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
เริ่มมีปัญหาเมื่อลง v185 หรือ v186 นี่แหละ
ว่าจะลงจากแผ่นติดตั้งอีกครั้ง ก็ดันหาไม่เจอซะนี่ กำ...

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
เคยลง v200  ในเครื่อง win xp
ซึ่งตอนเล่นเพลงจะมีรูปมือชูนิ้ว นับถอยหลัง 3, 2, 1, GO
พอลงวินโดว์ใหม่แล้วลง v200 อีกครั้ง
ลองเล่นเพลงปรากฎว่าฟังค์ชั่นที่ว่า ไม่มีแล้ว
หรือว่าผมมั่วเอง มึนจนไม่รู้ลง v ไหนไปบ้าง
เหตุผลที่ต้องลงวินโดว์เพราะเวลาที่จะเล่นเอ็กตรีม
ต้องมาคอยเปลี่ยนช่องสัญญาณออกของซาวด์การ์ด x-fi ทุกครั้ง
ปกติ x-fi จะเซ็ตเป็น 2.1
แต่พอเปิดเอ็กตรีม x-fi มันจะเปลี่ยนให้โดยอัตโนมัติ เป็น 7.1
ลงเอ็กตรีมจากแผ่นติดตั้ง น่าจะเป็น v183 ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
เริ่มมีปัญหาเมื่อลง v185 หรือ v186 นี่แหละ
ว่าจะลงจากแผ่นติดตั้งอีกครั้ง ก็ดันหาไม่เจอซะนี่ กำ...

ไม่ให้ตั้งเป็น 7.1 ทุกครั้งที่เปิด extreme

คลิกขวา/ตัวเลือก/ตั้งค่า/ซาวด์ฟ้อน
เอาเครื่องหมายถูกออก จากตั้งค่าลำโพง/คลิกตกลง

-----
รูปมือชูนิ้ว นับถอยหลัง 3, 2, 1, GO จะมีเมื่อท่านใช้เพลง
แบบ RMS เท่านั้น ถ้าเพลงแบบอื่น จะไม่มี
ไม่เกี่ยวกับ win xp/7/8/10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 เมษายน 2015, 17:15:28 น. โดย ครูภูม »

• ระดับ 3
  • *
ไม่ให้ตั้งเป็น 7.1 ทุกครั้งที่เปิด extreme

คลิกขวา/ตัวเลือก/ตั้งค่า/ซาวด์ฟ้อน
เอาเครื่องหมายถูกออก จากตั้งค่าลำโพง/คลิกตกลง

-----
รูปมือชูนิ้ว นับถอยหลัง 3, 2, 1, GO จะมีเมื่อท่านใช้เพลง
แบบ RMS เท่านั้น ถ้าเพลงแบบอื่น จะไม่มี
ไม่เกี่ยวกับ win xp/7/8/10

ที่ครูภูมิแนะนำมา
ก่อนหน้าก็มีท่านอื่นแนะนำมาแล้วครับ
ตัวเลือกมันอยู่ที่ใช้ช่องหลัก

ส่วนที่มีรูปมือนับถอยหลัง
เครื่องของผมไม่มีไฟล์แบบ RMS ซักกาเพลงนึง
ตอนนั้นที่เล่นเป็นไฟล์แบบ XMK ชื่อเพลง ใกล้รุ่ง ครับครู มีตัววิ่งเป็นภาษาปะกิดด้วย

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
ที่ครูภูมิแนะนำมา
ก่อนหน้าก็มีท่านอื่นแนะนำมาแล้วครับ
ตัวเลือกมันอยู่ที่ใช้ช่องหลัก

อ่านใหม่ครับ ผมไม่ได้บอกว่าช่องหลัก

• ระดับ 3
  • *
เข้าใจแล้ว
เย็นนี้กลับไปทำตาม
พรุ่งนี้มาแจ้งผล
ยังสงสัยว่าไอ้เวอร์ชั่นที่ไปกับแผ่น ทำไมไม่มีปัญหา
อีกอย่าง ก็เดิมๆครับ ติดตั้งเสร็จ
ไม่เคยเข้าไปเซ็ตค่าใดๆ
โปรแกรมมาอย่างไร ก็เล่นไปอย่างนั้น

• ระดับ 3
  • *
โอเชตามนั้นครับครู
สมกับที่เป็นคนทำคู่มือการใช้งานเอ็กตรีม
"ขอให้บอก ครูภูมิตอบได้ทุกเรื่อง"
ขอบคุณครับ
เรื่องโซน่าไปถึงไหนแล้วครับครู
เข้าขั้นขอบข่ายเซียนแล้วยัง
ผม...คนที่เขียนแผ่นโซน่าส่งให้ครูไง

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
โอเชตามนั้นครับครู
สมกับที่เป็นคนทำคู่มือการใช้งานเอ็กตรีม
"ขอให้บอก ครูภูมิตอบได้ทุกเรื่อง"
ขอบคุณครับ
เรื่องโซน่าไปถึงไหนแล้วครับครู
เข้าขั้นขอบข่ายเซียนแล้วยัง
ผม...คนที่เขียนแผ่นโซน่าส่งให้ครูไง

Sonar  เลิกเล่น 3-5 ปีแล้วครับ

ผมเล่นไม่เป็นแล้วครับ  :cry:

ออฟไลน์ NoiMusic

• ระดับ 3
  • *
  • HDL:57E0D0E3
 :happy:ส่วนผม...SONAR ลืมหมดแล้ว..ก็น่าจะไม่ได้เล่นพร้อมๆกันกับคุณครูนั่นแหละครับ โปรเจคสุดท้ายไม่รู้ เวอร์ไหน ตอนนี้ extreme ง่ายสุด :mad244:

ออฟไลน์ Chalard

• ระดับ 3
  • *
  • HL#852F1540 ท่านประจักร
 :thank1: :D :happy:

ออฟไลน์ Road

• ระดับ 3
  • *
  • HL#878E50E8 และ 4885B8EC จาก หนึ่งซาวด์โปร
ลงV198 ต่อเพลง ไม่ส่งกลองให้ กลองสดุดต้นเพลง ครับ
ไม่ทราบว่า V200 จะเล่นได้ไหม ยังไม่ได้ลองครับ

ใช้ xsf หรือ SF ซาวด์ออนบอร์ทปกติดีครับ แต่.....
พอดีผมเล่นไม่เหมือนคนอื่น ดังนี้ครับ
ใช้คอม ส่งทางusb ให้ การ์ดซาวด์นอก7.1 (แยก 5 ไล)
แล้วอีกเส้นusb ส่งให้ ซาวด์กลองD4(แยก4ไล)(กระเดื่อง/สแนร์/ไฮแฮต/ทอม)
ตั้งค่าหน่วงที่โปรแกรม ให้กลองกับดนตรีไปพร้อมกัน
โปรแกรม V188 เล่นได้ปกติครับ
พอมาลงV198 เล่นไม่ได้ เจออาการนี้ครับ
1.บางเพลง เสียงกลองต้นเพลงออกช้าหรือสดุด
2.เวลาต่อเมดเลย์ กลองท่อนต่อเพลงเล่นครับ แต่ไม่ส่งกลองให้ ขาดไปเลย เลยต่อเพลงไม่เนียนเสียไปสักจังหวะ
รบกวนสอบถามว่า
-อาการนี่เป็นที่เวอร์ชั่นโปรแกรมหรือเปล่า
-หรือต้องเลิกใช้ D4
-หรือต้องกลับไปใช้โปรแกรมV188
แต่ก็ชอบมากกับเสียงV198