ผู้เขียน หัวข้อ: Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้วทำไงให้เสียงออกทุกช่องครับ  (อ่าน 2593 ครั้ง)

tomneetyou

• บุคคลทั่วไป
Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้วทำไงให้เสียงออกทุกช่องครับ
« เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 11:10:31 น. »
Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้วทำไงให้เสียงออกทุกช่องครับ   ผมลงแล้วได้แค่ 2.1 ผมลองใช้ YouP-PAX-AXv3.63.03.rar ลงแล้วมันลงไม่ผ่านครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้วทำไงให้เสียงออกทุกช่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 11:36:11 น. »

Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้ว...
;D เรียนถามท่านครับ ท่าน up driver X-FI แล้ว...เสียงต่างไปมากไหมครับ ผมก็ up แล้ว  หลังจาก up ก็เห็นว่าพวก panel ต่าง ๆ เปลี่ยนไปแล้ว แต่ไม่ทราบว่าตัวไดรเวอร์มันเปลี่ยนหรือไม่ และฟังไม่ออกว่าต่างไปอย่างไร  ขอบคุณครับ

poom

Re: Audigy 2 ZS up driver X-FI แล้วทำไงให้เสียงออกทุกช่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 12:02:36 น. »
;D เรียนถามท่านครับ ท่าน up driver X-FI แล้ว...เสียงต่างไปมากไหมครับ ผมก็ up แล้ว  หลังจาก up ก็เห็นว่าพวก panel ต่าง ๆ เปลี่ยนไปแล้ว แต่ไม่ทราบว่าตัวไดรเวอร์มันเปลี่ยนหรือไม่ และฟังไม่ออกว่าต่างไปอย่างไร  ขอบคุณครับ

ผมรู้สึกว่าไม่แตกต่าง

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 13:14:56 น. »
 ;D ขอบคุณครับครู  จะได้เลิกวิตกจริต+สงสัย ว่า...ของฉันนี้น่าทำให้เสียงดีขึ้นมาได้อีก... :P วันนี้ถ้าถูกหวยจะถอย EMU....ตัว Full ที่มี..m... 555+
 ;D แล้วเรื่องเรือตกปลาอินทรี ได้ยังครับ

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 14:11:15 น. »
.......
 ;D แล้วเรื่องเรือตกปลาอินทรี ได้ยังครับ

ให้พี่ชายเป็นคนติดต่อ  แต่พี่ผมเงียบไปเลย

tomneetyou

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2008, 14:18:52 น. »
ขอบอกว่า Audigy 2 ZS up driver X-FI เสียงดีขึ้นมากเลยครับ เบสนุ่มขึ้นมาก แล้วมีอีกปัญหาหนึงครับ คือ เวลาเราใช้ EAX เล่นเพลง MP3 ใน ในWIAMP มันใช้ EAX ได้เพลงเว้นเพลง คือมันออก2.1เพลง 5.1 เพลงอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีเซทหน่อยครับ