ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นบ้างครับ มีปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme  (อ่าน 3515 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitjapun

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 80004776 : ประจักร คาราโอเกะ
มีใครเป็นบ้างครับ มีปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme เพลงระหัส xmkc รักฉันนั้นเพื่อเธอ โปรแกรมแฮ้งทุกครั้งครับ ต้องรีสตาสเครื่องใหม่

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
มีใครเป็นบ้างครับ มีปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme เพลงระหัส xmkc รักฉันนั้นเพื่อเธอ โปรแกรมแฮ้งทุกครั้งครับ ต้องรีสตาสเครื่องใหม่

ณ เวลานี้ยังตรวจสอบให้ไม่ได้ครับ แต่ว่าถ้าเป็นเพลงเดียว เพลงอื่นไม่เป็น ลองลบเพลงออกก่อนแล้วทดสอบดาวน์โหลดเพลงอับเดต ดูนะครับ 

• *
  • 80004776 : ประจักร คาราโอเกะ
จะขอลองดู ขอบคุณครับ

• *
แก้ไม่หายครับปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme เพลงระหัส xmkc เปิดไปประมาณ 4 - 5 เพลง โปรแกรมแฮ้งทุกครั้งครับ กลองหาย ชิ้นดนตรีหาย มีเสียงเฉพาะเสียงสดครับต้องรีสตาสเครื่องใหม่

• HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
แก้ไม่หายครับปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme เพลงระหัส xmkc เปิดไปประมาณ 4 - 5 เพลง โปรแกรมแฮ้งทุกครั้งครับ กลองหาย ชิ้นดนตรีหาย มีเสียงเฉพาะเสียงสดครับต้องรีสตาสเครื่องใหม่

ลองลงโปรแกรมใหม่ และสร้างรายการเพลงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

สเปคคอมพิวเตอร์ล่ะครับ

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
ลองดูที่กระทู้เก่าๆที่สมาชิกเคยโพสๆไว้ มีความรู้เยอะมากครับ ไม่แน่อาจตรงกับปัญหาของเราครับ

https://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?board=99.0

ขอให้มีความสุขกับดนตรีและเสียงเพลงนะครับ

ออฟไลน์ Niyom Sound

• *
  • HL##1E0024FB ปรีชา นาโพธิ์ตอง
-แจ้งปัญหาจะคล้ายของท่าน Kitjapun ครับ เป็นบางเพลง ของผมจะเป็นเพลง สาวงามเมืองพิจิตร สดใส ครับ ต้องรีสตาร์ตใหม่ จนทุกวันนี้ มิดี้ ขาออก พอทที่จะใช้กับ sonar หายไปเลยครับยังแก้ไม่ได้

ในโปรแกรม Sonar ให้เข้าไปเลือกเมนู edit ---->Perferrence  เอาเครื่องหมาย ถูกออกจากหัวข้อ use Multiprocessing Engine

Buffer Size ไม่ควรเกิน 30

• *
CPU INTEL CORE I3 - 9100F LGA 1151V2 ,RAM DDR4(2400) 8GB ครับ

• *
มีใครเป็นบ้างครับ มีปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2020, 15:30:09 น. »
จะลองตั้ง Buffer Size ไม่ควรเกิน 30 ครับ

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
มีใครเป็นบ้างครับ มีปัญหาใช้โปรแกรมโซน่าร่วมกับโปรแกรม eXterme
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2020, 19:43:55 น. »
ผมไม่เคยเล่นโซน่านะครับ แต่เท่าที่ได้ศึกษาจาก youtube แล้วลองลง แล้วเล่นเพลง xmkc รักฉันนั้นเพื่อเธอ XMKLสาวงงามเมืองพิจิตร เล่นได้ปกติครับ ท่านทำโซน่าเองหรือซื้อจากคนอื่นครับ หากซื้อลองปรึกษาคนที่ลงให้ครับ ไม่ก็ลองดูตามที่นี่ครับ โปรเจ็ก 2019ของเขาชุดกลองไม่ออก ลองไล่ดูจะมี Nong projects 2020 นั้นมาครบครับ ของท่านนี้ 

พี่ท่านอื่นๆมีปัญหาเพลงไหนแจ้งระหัสด้วยครับเผื่อจะได้ทดสอบครับไหนๆก็ลงแล้ว55

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2020, 20:27:19 น. »
จากที่เคยเล่น นานมากแล้ว ข้อจำกัดเยอะมาก กินทรัพย์ยากรณืเครื่องสูง
คาดเดาเอาเอง คือ มิดิ ที่เราเล่นกันมาจากหลายที่หลายแห่ง การทำขึ้นมาจึงต่างกัน บางเพลงโดยเฉพาะเพลงเก่าๆบางเพลงไม่ได้ทำจากโปรแกรมตระกูล เค็ควอร์ค(ก่อนจะมาเป็นโซน่า) แทร็ค ห้อง อ้างอิงดนตรี ก็ไม่เหมือนกัน อาจเป็นสาเหตุของโปรแกรมดีดออก เออเลอร์
 จริงๆแล้วโปรแกรมจำพวกนี้ไม่เหมาะแก่การเอามาเล่นคาราโอเกะ จะเจอเหตุการข้างหน้าสูง ยิ่่งคนไม่เข้าใจโครงสร้างโปรเจ็ค การควบรวมแหล่งต่างๆที่โปรแกรมต้องการ แต่ไปซื้อเขามาเล่น เห็นทะเลาะกับคนขายหลายรายแล้ว
     ตอนที่ผมเล่น มีคนขอซื้อแต่ผมไม่ขาย ตัวเราเองยังเจอปัญหา หากเขาออกงาน งานงอกแน่นอน
ยุคนี้วิวัฒนาการโปรแกรมเล่นคาราโอเกะสูงขึ้น ให้เรามาศึกษาเรื่องซาวด์ฟ้อนเลยจะดีกว่า จะได้เป็นเอกลักษณ์ของเราเอง ตัวโปรแกรมเองก็โซน่าขนาดย่อมๆอยู่แล้ว
   โซน่า คิดเบส เขาเอาไว้ให้สำหรับคนทำเพลง ถึงจะถูกงานที่สุดครับ
ทิ้งมานานมากแล้วกับโปรเจ็คโซน่า ตั้งแต่พบกับ extreme karaoke 3ไลน์เซ็นต์500บาทโน่นแนะ

ออฟไลน์ เฉลียว

• ระดับ 1
  • *
  • HL##95E15304 รับจากครูภูม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2020, 13:20:04 น. »
จากที่เคยเล่น นานมากแล้ว ข้อจำกัดเยอะมาก กินทรัพย์ยากรณืเครื่องสูง
คาดเดาเอาเอง คือ มิดิ ที่เราเล่นกันมาจากหลายที่หลายแห่ง การทำขึ้นมาจึงต่างกัน บางเพลงโดยเฉพาะเพลงเก่าๆบางเพลงไม่ได้ทำจากโปรแกรมตระกูล เค็ควอร์ค(ก่อนจะมาเป็นโซน่า) แทร็ค ห้อง อ้างอิงดนตรี ก็ไม่เหมือนกัน อาจเป็นสาเหตุของโปรแกรมดีดออก เออเลอร์
 จริงๆแล้วโปรแกรมจำพวกนี้ไม่เหมาะแก่การเอามาเล่นคาราโอเกะ จะเจอเหตุการข้างหน้าสูง ยิ่่งคนไม่เข้าใจโครงสร้างโปรเจ็ค การควบรวมแหล่งต่างๆที่โปรแกรมต้องการ แต่ไปซื้อเขามาเล่น เห็นทะเลาะกับคนขายหลายรายแล้ว
     ตอนที่ผมเล่น มีคนขอซื้อแต่ผมไม่ขาย ตัวเราเองยังเจอปัญหา หากเขาออกงาน งานงอกแน่นอน
ยุคนี้วิวัฒนาการโปรแกรมเล่นคาราโอเกะสูงขึ้น ให้เรามาศึกษาเรื่องซาวด์ฟ้อนเลยจะดีกว่า จะได้เป็นเอกลักษณ์ของเราเอง ตัวโปรแกรมเองก็โซน่าขนาดย่อมๆอยู่แล้ว
   โซน่า คิดเบส เขาเอาไว้ให้สำหรับคนทำเพลง ถึงจะถูกงานที่สุดครับ
ทิ้งมานานมากแล้วกับโปรเจ็คโซน่า ตั้งแต่พบกับ extreme karaoke 3ไลน์เซ็นต์500บาทโน่นแนะ

:95: :95: :95: