ผู้เขียน หัวข้อ: เจอปัญหา Error bassmidi.dll  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ supalerk

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 6E77021A จาก noi960
เจอปัญหา Error bassmidi.dll
« เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2020, 21:08:40 น. »
ใช้ eXtreme Karaoke v3.0.0.212 ลงโปรแกรมเรียบร้อย ตั้งค่าซาวด์ฟ้อนเรียบร้อย (ใช้ซาวด์ฟ้อน 2 ตัวครับ) เจอ Error bassmidi.dll ครับ

ออฟไลน์ SIRIPHON

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2020, 10:00:05 น. »

ข้าพเจ้าฯ เห็นว่า "หลายนาทีผ่านไป ยังไม่มีใครมายื่นมือ เข้ามาถือให้เกี่ยวก้อย (เพื่อนตอบ) : ในการนี้ ข้าพเจ้า ฯ อนุมานว่า "กลุ่มไฟล์ .dll
หายไปจากบ้าน ในช่วง COVID - 19 หรือถูกกักบริเวณตัวเอง 14 วัน อาจจะกลับมาไม่ทันเวลา  หากท่าน ฯ มีเครื่องสำรอง...
ข้าพเจ้า ฯ ขอให้ท่าน ฯ ได้ Coppy "bassmidi.dll" ไปทดแทนตำแหน่งเดิม เสร็จแล้ว Re....เครื่อง...(ขอเป็นเพื่อนตอบแบบวิทยาการคอมพิวเตอร์)  :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2020, 10:03:54 น. »
ข้าพเจ้าฯ เห็นว่า "หลายนาทีผ่านไป ยังไม่มีใครมายื่นมือ เข้ามาถือให้เกี่ยวก้อย (เพื่อนตอบ) : ในการนี้ ข้าพเจ้า ฯ อนุมานว่า "กลุ่มไฟล์ .dll
หายไปจากบ้าน ในช่วง COVID - 19 หรือถูกกักบริเวณตัวเอง 14 วัน อาจจะกลับมาไม่ทันเวลา  หากท่าน ฯ มีเครื่องสำรอง...
ข้าพเจ้า ฯ ขอให้ท่าน ฯ ได้ Coppy "bassmidi.dll" ไปทดแทนตำแหน่งเดิม เสร็จแล้ว Re....เครื่อง...(ขอเป็นเพื่อนตอบแบบวิทยาการคอมพิวเตอร์)  :thank1: :thank1: :thank1:

เรียนท่านผู้พัน ในความเห็นส่วตัวผมนะครับ
ถ้าท่านเสรีหรือเพื่อนๆ ยังไม่ตอบหรือช่วยแก้ปัญหา
เจ้าของกระทู้ควรติดต่อสอบถามตัวแทนที่ได้ hl มา
เป็นอันอับแรกๆ ครับ ด้วยความเคารพ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2020, 20:12:50 น. »
อย่ากลัวทำความดี...ซิครับท่าน ฯ  ข้าพเจ้า ฯ ในฐานะผู้ใช้..ระยะเวลาที่ผ่านมาลงทะเบียนมา 10 ปี โดยอุ้มข้อความ
หายไปหลายครั้ง ครั้งสุดท้าย Lyedit version 1.9 ที่ ข้าพเจ้า ฯ โพส ก็โดนอุ้มไปอีก ที่สำคัญชงเองกินเอง ยังถูกอุ้ม
ข้อความหายไปจากหน้าจอเลยครับท่าน.. :thank1: :thank1: :thank1: ขอให้ตรวจสอบความจริงได้ที่นี้

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2020, 21:18:46 น. »

ข้าพเจ้า ฯ ขอขอบคุณ..Kerry..ที่ได้นำอัญพจน์..(เดิม) มาส่ง ณ ส่วนหลัง กองบังคับการ (หน้าจอ)  :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2020, 16:01:19 น. »
ใช้ eXtreme Karaoke v3.0.0.212 ลงโปรแกรมเรียบร้อย ตั้งค่าซาวด์ฟ้อนเรียบร้อย (ใช้ซาวด์ฟ้อน 2 ตัวครับ) เจอ Error bassmidi.dll ครับ

(....)

ขออภัยที่มาช้านะครับ อยู่ ตจว. ไม่มีเน็ตใช้  เอา เป็นว่าผมยืมข้อความของ Admin

ก่อนติดตั้ง Xtreme ตัวใหม่ลงไปทับของเก่าให้

*** ลบ bassxxxxx.dll ใน c:\windows\system32 และ c:\windows\systemwow64 ทิ้งให้หมด

1. เข้าไปที่ folder xtreme ที่เคยติดตั้งลบไฟล์ basexxxxx.dll ทิ้งทั้งหมด
2. ติดตั้งโปรแกรม เลือก update program อย่างเดียวจะได้ bass ngine 2.4.1 (มั้ง) ลองเล่นเพลงดู
3. ทำซ้ำข้อ 1.
4.ติดตั้งโปรแกรม เลือก update program และ bass ngine ใหม่  จะได้ bass ngine 2.4.6 (มั้ง) ลองเล่นเพลงดู

เปรียบเทียบครับว่าเราชอบเสียงแบบไหนในเครื่องเรา ที่ลง bass ngine ให้เราเลือกใช้อันนั้นครับ

หรือเอาแบบที่ผมบอก ลบใน xtreme ทิ้งเหลือไว้ใน c:\windows\system32

https://www.dll-files.com/bassmidi.dll.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2020, 16:08:14 น. โดย คุณชายเสรี »