ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ extream karaoke แบบมี hardlock เพิ่มไฟล์วิดีโอเพลง MP4 เสียงร้องกับปาดเนื้อไม่ตรงกัน  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ RaumMitr

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 9C01126E ไก่ต๊อก
ข้อมูลเครื่อง Asus vivoBook 15 X512FL windows 10 Home 64bit ram 4gb.
ตัวโปรแกรม extream+hardlock ซื้อจากตัวแทนในเวบนี้ครับ
คือว่า บางเพลงตรง บางเพลงช้ากว่า มากบ้าง น้อยบ้าง บางครั้ง เสียงร้องเลยไปเป็นท่อน ปาดเนื้อพึ่งมาถึง
แต่พอเปิดด้วย gom player เสียงร้องกับปาดเนื้อ ตรงกันหมดทุกเพลง ปกติทุกอย่าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
สร้างรายการเพลงใหม่ ก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าต้องปรับแต่งโปรแกรมตรงไหน
วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหานี้ด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
ใช้ Extreme version ไหนครับ ลองโหลด Ver. EX ไปลองดู

ออฟไลน์ RaumMitr

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 9C01126E ไก่ต๊อก
Extream 3.0 ครับ
พอดีว่า ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับ ตอนแรกคิดไม่ออก ว่าจะทำอย่างไรดีกับไฟล์ MP4 ทั้งที่ Gom Player เปิดได้ไม่มีปัญหา แต่ Extream เปิดช้า
ผมเลยมานั่งนึกถึงโครงสร้างของไฟล์ MP4 ว่า มันมีความเป็นมาอย่างไร ก็เลยไปสืบค้นดูครับ ก็พบว่าระบบไฟล์ MP4 เป็นระบบ media ไฟล์ที่
ถูกบีบอัดแบบแน่นมาก จนมีขนาดเล็ก แต่คุณภาพไม่ได้ด้อยลง ภาพและเสียงยังคงเหมือนเดิม ต่อมา...
ผมก็มานึกถึง Gom player ที่เปิดได้ก็เพราะว่ามันมี Decoder Pack ของ Gom อยู่นั่นเอง....
แต่ตัว Windows 10 ผมคงไม่มีตัว Decoder ผมเลยไป download K-Lite Codec Pack Full 15.4.4 สำหรับ Windows มาติดตั้ง
เสร็จแล้วก็รีสตาร์ทเครื่อง แล้วก็ลองเปิด Extream อีกครั้ง ปรากฎว่า อาการต่างๆหายเป็นปกติครับ ขอบคุณมากครับ.

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
ยินดีด้วยครับที่แก้ปัญหาได้   ถ้าชอบเล่นวีดีโอคาราโอเกะมากกว่ามิดี้  นอกจากอัพเดท  Codec Pack แล้ว ควรใช้เวอร์ชั่น  EX  ด้วยนะครับ  :95:

สำหรับ Hardlock รุ่นต้องใช้ Driver

Download v3.0.0.212 Pro eXtreme Engine ได้ที่นี่ครับ

สำหรับ Hardlock รุ่นใหม่ No Driver

Download v3.0.0.212 Pro eXtreme Engine รุ่น No Driver ได้ที่นี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2020, 20:56:52 น. โดย มิตรแท้ทีม »

ออฟไลน์ jaky

• ระดับ 5
  • *
  • 8628F960 และ 55E76D53 นิมิตใหม่