ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ mp3 เป็นคาราโอเกะไม่ได้  (อ่าน 1877 ครั้ง)

ออฟไลน์ vivat

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 77EAB2A8 ยอด สมุทรปราการ
ทำ mp3 เป็นคาราโอเกะไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 14:20:09 น. »
อ่านจากในยูทูปวิธิการทำ mp3 เป็นคาราโอเกะ โดยการใส่เนื้อร้องเข้าไป ใช้โปรแกรม Lyredit  ทำได้อยู่ครั้งเดียว แต่การปาดเนื้อไม่ดี จึงทำใหม่ ปรากฎว่า  เมื่อ save ไฟล์เพลง โปรแกรมปฎิเสธว่า  "ไม่ได้นำเนื้อร้องเข้า"

ทดลองทำอยู่หลายสิบครั้งมาก ทุกวิธีที่นึกออกและหาจากยูทูป  แต่ไม่สำเร็จ

จึงของถามปัญหากับท่านครับ

ออฟไลน์ Sumatethep

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 14:31:44 น. »
เคยทำนานแล้ว ไม่น่ามีปัญหา นะครับ

ลองเซฟชื่อเนื้อเพลงใหม่ มาทำปาดเนื้อใหม่ เช็คช่องรับชื่อเนื้อเพลง อย่าให้มีชื่อเนื้อเพลงเดิมค้างอยู่ มันจำของเดิมครับ

ลองดูครับ      ถ้าไม่ได้ก็ต้องขออภัย  เพราะทำได้ตลอดนานมาแล้วครับ
 :95:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 14:42:02 น. »
ขอบคุณครับ จะลองดูใหม่

ผมทำตามขึ้นตอนนี้ ถูกต้องไหมครับ
1 เปิดไฟล์เพลง (ต้องลองแก้ชึ่อเพลงตามคำแนะนำ)
2 เปิดไฟล์เนื้อเพลงที่วางไว้หน้าเด็ทท๊อบ
3 กด f5 และลูกศร จนครบเพลง
4 ลองเล่นดูจากโปรแกรม ใช้ได้
5 กดเซฟ ไฟล์ 
6 ถูกโปรแกรมตอบว่า ไม่ได้นำเนื้อเพลงเข้า

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 14:53:19 น. »
สำเร็จแล้วครับ   ตามคำแนะนำและต้องใส่รายการใจช่องให้ครบถ้วน ทุกช่อง

หมดเวลาไป 8 ชั่วโมงครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 14:55:06 น. »
ผลที่ได้รับคือ  การซ้อมมือ  ทำให้ปาดเนื้อเพลงดีกว่า ครั้งแรก  เพราะเป็นครั้งที่หลายสิบครับ

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2020, 15:03:22 น. »
ผลที่ได้รับคือ  การซ้อมมือ  ทำให้ปาดเนื้อเพลงดีกว่า ครั้งแรก  เพราะเป็นครั้งที่หลายสิบครับ
ยินดีด้วยครับ    เราเผลอนิดเดียว อาจเสียเวลามากหลายเท่า   ก่อนจบงานอะไรๆ ขอให้รอบคอบ ใจเย็นๆ งานจะสมบูรณ์ครับ

ขอให้มีความสุขในยุดโควิด-19   อ้อ ใกล้คลายล็อคแล้ว   "อย่าประมาท การ์ด(หน้ากาก)อย่าตกครับ"
 :95:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2020, 13:10:29 น. »
ขอถามเพิ่มเติมครับ

ไฟล์ mp3 ที่เราทำเสร็จแล้วสามารถนำไปเล่นกับ โปรแกรม Extreme Hard Rock ได้

แต่ไม่สามารถนำไปเล่นกับ Extreme โปรแกรม Crack ได้ใช่ไหมครับ

มีวิธีแก้ไขไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2020, 18:52:14 น. »
ขอถามเพิ่มเติมครับ

ไฟล์ mp3 ที่เราทำเสร็จแล้วสามารถนำไปเล่นกับ โปรแกรม Extreme Hard Rock ได้

แต่ไม่สามารถนำไปเล่นกับ Extreme โปรแกรม Crack ได้ใช่ไหมครับ

มีวิธีแก้ไขไหมครับ
เล่นกับ eXtreme ฮาร์ดล็อค ลิขสิทธิ์ได้แน่นอนครับ   ส่วนตัวแคร็กไม่รับประกันครับ ลองดูด้วยตนเองได้เลยครับ ถ้าเล่นไม่ได้ ไม่ทราบวิธีแก้ครับ ครูไม่เคยเล่นกับตัวแคร็กนะ
 :30: