ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ  (อ่าน 6683 ครั้ง)

ออฟไลน์ armkhonkaen

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • 1E0043ED ได้จากตัวแทน: หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 20:54:16 น. »
เสียดายโอกาสที่เขาจะช่วยท่านเมื่อเช้า ถ้าเขาเห็นแก่เงินคง
ไม่ให้ท่านไปหยอดตู้บริจาคให้เด็ก
จริงๆ คนเราก้อมีงานทำทุกคนนะครับไม่ได้ว่างตลอดเวลาครับ ผมเลยขอนัดหมายกับเขาและนัดเวลากันครับ แต่ที่ผมไม่ชอบคำนึงคือ เขาไม่สะดวก มีเวลาให้แค่ 20 นาทีนี้เท่านั้น นอกนั้นไม่รับทำให้ นอกจากสามาชิกที่ซื้อโปรแกรมจากเค้าเท่านั้น ตอนนี้ยังไม่ใช้ลูกค้าต่อไปผมอาจจะเป็นลูกค้าเค้าก้อได้ ถ้าบริการให้คำแนะนำผมดี จริงๆเรื่องเงินผมไม่มีปัญหาคับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 21:03:04 น. โดย armkhonkaen »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 21:37:28 น. »
จริงๆ คนเราก้อมีงานทำทุกคนนะครับไม่ได้ว่างตลอดเวลาครับ ผมเลยขอนัดหมายกับเขาและนัดเวลากันครับ แต่ที่ผมไม่ชอบคำนึงคือ เขาไม่สะดวก มีเวลาให้แค่ 20 นาทีนี้เท่านั้น นอกนั้นไม่รับทำให้ นอกจากสามาชิกที่ซื้อโปรแกรมจากเค้าเท่านั้น ตอนนี้ยังไม่ใช้ลูกค้าต่อไปผมอาจจะเป็นลูกค้าเค้าก้อได้ ถ้าบริการให้คำแนะนำผมดี จริงๆเรื่องเงินผมไม่มีปัญหาคับ ขอบคุณครับ

ปัญหาท่าน 20 นาทีนั่นผมเผื่อให้เยอะแล้วครับ และผมก็เป็นของผมแบบนี้ตลอด ลองดูหลายๆ
กระทู้ที่มีปัญหา ถ้าเกินเวลาที่ผมว่างผมไม่ทำให้จริงๆ เพราะผมถือว่า
1. การแก้ปัญหาในหน้าแรกก็มีลิงค์พอช่วยได้
2. คนซื้อ hardlock คนขาย eXtreme ให้คอยซัพพอร์ทเพราะเขาได้ค่าส่วนแบ่งในการขายไปแล้ว
3. มีท่านชายเสรีท่านทำหน้าที่คอยช่วยเหลือตอบคำถามอยู่แล้ว

เวลาผมมีค่าสำหรับครอบครัวครับ

• ระดับ 1
  • *
  • 1E0043ED ได้จากตัวแทน: หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 21:49:48 น. »
ปัญหาท่าน 20 นาทีนั่นผมเผื่อให้เยอะแล้วครับ และผมก็เป็นของผมแบบนี้ตลอด ลองดูหลายๆ
กระทู้ที่มีปัญหา ถ้าเกินเวลาที่ผมว่างผมไม่ทำให้จริงๆ เพราะผมถือว่า
1. การแก้ปัญหาในหน้าแรกก็มีลิงค์พอช่วยได้
2. คนซื้อ hardlock คนขาย eXtreme ให้คอยซัพพอร์ทเพราะเขาได้ค่าส่วนแบ่งในการขายไปแล้ว
3. มีท่านชายเสรีท่านทำหน้าที่คอยช่วยเหลือตอบคำถามอยู่แล้ว

เวลาผมมีค่าสำหรับครอบครัวครับ

ขอบคุณครับ เอางี้ล่ะกันครับ ถ้าพี่อยากจะช่วยเหลือผมนะคับ ถ้าไม่อยากก้อไม่เป็นไรคับ พี่นัดวัน เวลา มาเลยครับ พี่สะดวกช่วงไหนผมจะได้เตรียมตัว ถ้าไม่สะดวกก้อขอบคุณมากๆนะคับ ที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2020, 09:43:55 น. »
มาหน้าที่ 2 แล้ว เอางี้ ผมขอทราบสเป็คเครื่อง CPU Ram HDD เท่าไรยังไง Windows อะไร แท้หรือแครก  ไฟล์วิดิโอที่เล่น แล้วกระตุก เป็นไฟล์ ตระกูลไหนจะได้ดูว่าเกิดจากอะไรนะครับ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2020, 15:44:33 น. »
มาหน้าที่ 2 แล้ว เอางี้ ผมขอทราบสเป็คเครื่อง CPU Ram HDD เท่าไรยังไง Windows อะไร แท้หรือแครก  ไฟล์วิดิโอที่เล่น แล้วกระตุก เป็นไฟล์ ตระกูลไหนจะได้ดูว่าเกิดจากอะไรนะครับ
Cpu 1.80 G
WINDOS 7 ไม่แท้คราบ
แรม 4 g
รูปแบบ ไฟล์ วีดีโอ  avi,dat,mpg, คราบ
ประมาณนี้คราบ ขอบอกก่อนว่าผมแก้ได้แล้วแต่เป็นเวอร์ชั่น extremekaraoke DirectX Video ถึงสามารเล่นได้แต่ที่ติดคือ มันเล่นซาวฟร้อนไม่ได้เรื่องเหมือนอีกตัวคราบ คือเสียงออกมาไม่เต็มเหมือนเวอร์ชั่นนั้น ผมเลยเข้าใจว่ามันน่าจะแยกโปรแกรมในการเล่นกัน ถ้าจะเน้นแต่ mv ก้อลงอีกเวอร์ชั่น ถ้าเน้น midi ก้ออีกเวอร์ชั่น แต่สมาชิกบางท่านว่าผมเข้าใจผิด ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าสามารถเล่นได้ทั่งสองอย่างคือ แบบmv กับ มิดีซาวฟร้อน จะต้องทำอย่างไร ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยคราบ ถ้าทำได้แนะนำด้วยคราบ ขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2020, 15:59:09 น. »
Cpu 1.80 G
WINDOS 7 ไม่แท้คราบ
:2:  อาจเป็นเพราะใช้ของแบบนี้หรือเปล่า

ตรงไหนบอกว่าwindows7 ไม่แท้ มีรูปให้ดูไหมครับ

ลองไปใช้"ของแท้"บ้าง เผื่อมันดีขึ้น
 :58:

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2020, 23:12:23 น. »
:2:  อาจเป็นเพราะใช้ของแบบนี้หรือเปล่า

ตรงไหนบอกว่าwindows7 ไม่แท้ มีรูปให้ดูไหมครับ

ลองไปใช้"ของแท้"บ้าง เผื่อมันดีขึ้น
 :58:
โปรแกรมคาราโอเกะของแท้มีฮาดล็อคครับ ถ้าจะให้ลงวินโดว์แท้อีกคงไม่ไหวหรอกคราบ เพราะไม่มีร้านคอมไหนลงให้หรอกคราบ เพราะมันต้องซื้อแผ่นมา และสามารถลงได้แค่เครื่องเดียว ราคาแผ่นก้อหลักหมื่นกว่าคราบ อีกอย่างผมเชื่อว่าคนที่เค้าเล่นได้ปกติ ก้อน่าจะไม่ใช่วินโดว์แท้หรอกคราบท่าน

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2020, 06:30:45 น. »
โปรแกรมคาราโอเกะของแท้มีฮาดล็อคครับ ถ้าจะให้ลงวินโดว์แท้อีกคงไม่ไหวหรอกคราบ เพราะไม่มีร้านคอมไหนลงให้หรอกคราบ เพราะมันต้องซื้อแผ่นมา และสามารถลงได้แค่เครื่องเดียว ราคาแผ่นก้อหลักหมื่นกว่าคราบ อีกอย่างผมเชื่อว่าคนที่เค้าเล่นได้ปกติ ก้อน่าจะไม่ใช่วินโดว์แท้หรอกคราบท่าน
ชอบ  พูดตรงไปตรงมาดีน่ะ (ขออภัย)

ครูใช้Win7 เป็นหลัก ของแท้หรือของปลอม  ดูที่เราใช้อยู่ มันupdateให้บ่อยไหม  เตือนว่า หยุดสนับสนุนแล้วไหม

และที่สำคัญ เช็ค Activation ได้ไหม

ดูที่นี่ ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=123459.0#lastPost

:30:  :hit:

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2020, 10:39:42 น. »
ชอบ  พูดตรงไปตรงมาดีน่ะ (ขออภัย)

ครูใช้Win7 เป็นหลัก ของแท้หรือของปลอม  ดูที่เราใช้อยู่ มันupdateให้บ่อยไหม  เตือนว่า หยุดสนับสนุนแล้วไหม

และที่สำคัญ เช็ค Activation ได้ไหม

ดูที่นี่ ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=123459.0#lastPost

:30:  :hit:
ขอบพระคุณครับ ครู

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2020, 11:37:23 น. »
การแก้ปัญหาของผมเลยแนะนำให้ลูกค้ายกคอมมาที่ร้าน ผมจัดการให้ แต่ส่วนใหญ่เลือกข้อ2 ถามและลองไปทำตามคำแนะนำดู
ที่เจอปัญหาไม่ได้เกิดจากตัวโปรแกรม แต่เกิดจากตัวเครื่องคอมลูกค้าเอง ส่วนมาก ช้า วินโดว์ก็ลงมาไม่ดี บางเครื่องก็ไม่ Activate มาอีก

ถ้ากรณีมาหาผม เรื่องวินโดว์ไม่ดี เน่า ยังพอแก้ง่าย แต่ถ้าคอมเก่านี้ก็ต้องให้ซื้อใหม่อย่างเดียว

ลูกค้าสมัยใหม่นิยมแต่ส่งข้อความมากกว่าที่จะโทรคุยให้มันรู้เรื่องกันไปข้างนึง

บางคนก็ชอบว่าคนขายเห็นแก่เงิน แก้นะแก้ทุกงานแก้แล้วจบ ถ้าพร้อมใจกันทั้งสองฝ่าย อุปกรณ์ก็ต้องพร้อมด้วยเช่นกัน

และลูกค้าส่วนใหญ่ชอบโทษโปรแกรมก่อนเครื่อง

ล่าสุดเจอไปซื้อมาใหม่ โดยไม่ปรึกษา ไปซื้อ AMD A4 มาสรุปขนาดรันตัว Lite ยังไปไม่รอด สะดุด ก็บอกให้เปลี่ยนใหม่ แล้วคำตอบก็มาซิ ก็เพิ่งซื้อมาใหม่ๆนี้แกะกล่องเลย  ส่วนใหญ่ชอบซื้อมาแล้ว แล้วค่อยมาถาม มากกว่า ถามแล้วค่อยไปซื้อ  แนะนำให้ซื้อตัวดีๆ ก็บอกแพงไป แค่เล่นอยู่กับบ้าน พอใช้ของถูกก็มีปัญหาโน่นนี้นั้น

หลังๆเลยลดการขายลง โดยเลือกเฉพาะคนที่คุยกันก่อนให้รู้เรื่อง ดีกว่า (ชอบถามมาทางข้อความชั่วโมงละประโยค 2 ประโยคก็คงต้องตัดไปเพราะเค้าคงเสียดายค่าโทรคุยมากกว่า ความรู้ )

บางเจ้าอยากให้มันสุดๆ เค้าก็เชิญไปถึงที่เลย ลองมันทั้งระบบจริงๆ โดนข้างบ้านแจ้งตำรวจก็มีมาแล้วล่าสุด ดังดีเกินเหตุ

สุดท้าย ปัญหาของเจ้าของกระทู้คือ  คอมไม่แรงพอ ซื้อใหม่แล้วก็จบครับ....

ฟังเพลงนุ่มๆกันดีกว่า

[/youtube]

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2020, 11:48:46 น. »
ขอบคุณครับ เอางี้ล่ะกันครับ ถ้าพี่อยากจะช่วยเหลือผมนะคับ ถ้าไม่อยากก้อไม่เป็นไรคับ พี่นัดวัน เวลา มาเลยครับ พี่สะดวกช่วงไหนผมจะได้เตรียมตัว ถ้าไม่สะดวกก้อขอบคุณมากๆนะคับ ที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณครับ

ผมสะดวกช่วยตอนที่ผมตอบครั้งแรกนั่นแหล่ะครับ หรือถ้าลองโทรหาคนขายแล้วยังแก้ไขไม่ได้ ก็มีท่านชายเสรีรับผิดชอบให้คำชี้แนะ

การแก้ปัญหาของผมเลยแนะนำให้ลูกค้ายกคอมมาที่ร้าน ผมจัดการให้ แต่ส่วนใหญ่เลือกข้อ2 ถามและลองไปทำตามคำแนะนำดู
ที่เจอปัญหาไม่ได้เกิดจากตัวโปรแกรม แต่เกิดจากตัวเครื่องคอมลูกค้าเอง ส่วนมาก ช้า วินโดว์ก็ลงมาไม่ดี บางเครื่องก็ไม่ Activate มาอีก

ถ้ากรณีมาหาผม เรื่องวินโดว์ไม่ดี เน่า ยังพอแก้ง่าย แต่ถ้าคอมเก่านี้ก็ต้องให้ซื้อใหม่อย่างเดียว

ลูกค้าสมัยใหม่นิยมแต่ส่งข้อความมากกว่าที่จะโทรคุยให้มันรู้เรื่องกันไปข้างนึง

บางคนก็ชอบว่าคนขายเห็นแก่เงิน แก้นะแก้ทุกงานแก้แล้วจบ ถ้าพร้อมใจกันทั้งสองฝ่าย อุปกรณ์ก็ต้องพร้อมด้วยเช่นกัน

และลูกค้าส่วนใหญ่ชอบโทษโปรแกรมก่อนเครื่อง

ล่าสุดเจอไปซื้อมาใหม่ โดยไม่ปรึกษา ไปซื้อ AMD A4 มาสรุปขนาดรันตัว Lite ยังไปไม่รอด สะดุด ก็บอกให้เปลี่ยนใหม่ แล้วคำตอบก็มาซิ ก็เพิ่งซื้อมาใหม่ๆนี้แกะกล่องเลย  ส่วนใหญ่ชอบซื้อมาแล้ว แล้วค่อยมาถาม มากกว่า ถามแล้วค่อยไปซื้อ  แนะนำให้ซื้อตัวดีๆ ก็บอกแพงไป แค่เล่นอยู่กับบ้าน พอใช้ของถูกก็มีปัญหาโน่นนี้นั้น

หลังๆเลยลดการขายลง โดยเลือกเฉพาะคนที่คุยกันก่อนให้รู้เรื่อง ดีกว่า (ชอบถามมาทางข้อความชั่วโมงละประโยค 2 ประโยคก็คงต้องตัดไปเพราะเค้าคงเสียดายค่าโทรคุยมากกว่า ความรู้ )

บางเจ้าอยากให้มันสุดๆ เค้าก็เชิญไปถึงที่เลย ลองมันทั้งระบบจริงๆ โดนข้างบ้านแจ้งตำรวจก็มีมาแล้วล่าสุด ดังดีเกินเหตุ

สุดท้าย ปัญหาของเจ้าของกระทู้คือ  คอมไม่แรงพอ ซื้อใหม่แล้วก็จบครับ....

ฟังเพลงนุ่มๆกันดีกว่า

คนที่ขาย HL ให้ท่านมาตอบข้อสงสัยให้ท่านเจ้าของกระทู้แล้ว

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2020, 12:40:07 น. »
ผมสะดวกช่วยตอนที่ผมตอบครั้งแรกนั่นแหล่ะครับ หรือถ้าลองโทรหาคนขายแล้วยังแก้ไขไม่ได้ ก็มีท่านชายเสรีรับผิดชอบให้คำชี้แนะ

คนที่ขาย HL ให้ท่านมาตอบข้อสงสัยให้ท่านเจ้าของกระทู้แล้ว
ขอบคุณมากนะคราบ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2020, 14:11:14 น. »
AMD A4 แย่มากเลยหรือ
ผมใช้โน๊ตบุ๊ค AMD E1 อยู่ในตอนนี้

ออฟไลน์ เฉลียว

• ระดับ 1
  • *
  • HL##95E15304 รับจากครูภูม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2020, 14:21:40 น. »

น่าจะเป็นที่วินโดว์มากกว่า เพราะผมใช้ BenQ S42 Ram 2 gb Core2 วินโดว์ 7 แท้ที่ติดมากับเครื่องก็ไหลลื่นไม่มีอาการสะดุด

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2020, 09:11:07 น. »
AMD A4 แย่มากเลยหรือ
ผมใช้โน๊ตบุ๊ค AMD E1 อยู่ในตอนนี้

ท่านต้องเจอด้วยตัวเองแล้วจะเข้าใจ แค่เปิดวินโดว์อย่างเดียวก็นั่งหลับแล้ว pc all in one ไม่ได้ว่าเหมารวมแต่ว่าเฉพาะเครื่องที่ยกมา มันกากจริงๆ A4 กับวิน 7 ไม่มีปัญหาหรอก แต่วิน10แล้วเป็น hdd ด้วย ไม่ใช่ SSD

ออฟไลน์ thakul

• ระดับ 2
  • *
  • 8FE04E4E noi
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2020, 09:21:29 น. »
ขอบคุณมากนะคราบ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
ถ้าจะซื้อ HL ผมแนะนำท่านเสือ บริการดีมากๆ ไม่หงุดหงิดลูกค้า ไม่มีรำคาญลูกค้า ผมเข้าใจท่านนะครับ พูดตรงใจกับคนหลายๆคน