ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ท่านผู้ เสียงมันไม่ครบหาย  (อ่าน 2553 ครั้ง)

wchomepc

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ ท่านผู้ เสียงมันไม่ครบหาย
« เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 18:35:00 น. »
คือว่าผม ซื้อ creative adigy 7.1 แล้วเล่น คาราโอเกะ all in one ( ใช้ sonud fornt แต่มันเพลงมัน เหมือนเสียงหายจังหวะดีกลอง เช่น เพลงวณิพก สามโห่สามช่า แต่เพลงอื่น ๆ ดีไม่เป็นทุกเพลง

chollathee

Re: ช่วยด้วยครับ ท่านผู้ เสียงมันไม่ครบหาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 18:55:14 น. »
ถ้า Audigy Value มันก็สมควรอยู่ครับ...

ลองศึกษาข้อมูลดูที่นี่ครับ... (เป็นกระทู้ปักหมุดเลย หาง่าย)
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14.0

wissanukorn

Re: ช่วยด้วยครับ ท่านผู้ เสียงมันไม่ครบหาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 19:22:00 น. »
แม่น... ตัวนี้มีปัญหากับชุดกลองครับท่าน SB0570  ถ้าเอามาเล่นแยกใช้เฉพาะ Instrument .ใช้ได้ครับ ให้ Dynamic เสียงไม่แพ้ Emu10K1 :angel:

wchomepc

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 19:40:47 น. »
ถ้าเอามาเล่นแยกใช้เฉพาะ Instrument .ใช้ได้ครับ ให้ Dynamic เสียงไม่แพ้ Emu10K1  ( ทำอย่างไร คับ ผม ) ช่วยบอกวิธีด้วย

wchomepc

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 19:44:23 น. »
มีวิธีแก้ไขไหมครับผม ส่วนของท่านโอซาก้า เรื่อง ถ้าเอามาเล่นแยกใช้เฉพาะ Instrument .ใช้ได้ครับ ให้ Dynamic เสียงไม่แพ้ Emu10K1  ทำอย่างไรคับผม

wissanukorn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 20:48:17 น. »
ตอบ
1.ได้เฉพาะเสียงดนตรีนะ กลองจะไม่ออกที่ใบนี้เลย
2.สุดท้ายต้องเล่นแบบ 2 ซาวน์การ์ด อยู่ดี แบบแยกชุดกลองกับเสียงดนตรี (ต้องหาการ์ดที่มีชิพ Emu ราคามือสอง..สี่แดงถึงสองม่วง)
3.ไม่ต้องเก็บไว้ ปล่อยออกไปให้คนที่ใช้ฟังเพลงจะดีกว่า
4.ถ้าใช้ All In One จะต้องแยก Sound Font ออกมาระหว่างกลองกับเสียงเครื่องดนตรี
5.ถ้าใช้ All In One ต้องใช้ MidiPlug เช่น Midi Yoke หรือ Maple ร่วมกับโปรแกรม Midi-OX เพื่อให้การด์ทั้งสองทำงานแบบ Parallel
6.แยก SoundFont ใช้ Sound Font Libralian  แต่งแก้ไขเสียงใช้ เวียนนา ของ ครีเอทีฟ
7.ง่ายสุด เล่นซาวน์ฟ้อนท์ จากโปรแกรมคาราโอเกะ เปลี่ยน All In One เป็น Xtreme หรืออย่างอื่น ..ลองศึกษาดูจากหัวข้อเก่าๆในนี้ดูนะ

ปล. ไม่ต้องถามนะว่าโปรแกรมที่ว่านั้นใช้ยังไง มันอธิบายยากส์ >:D

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2007, 20:59:16 น. »
ตอบ

7.ง่ายสุด เล่นซาวน์ฟ้อนท์ จากโปรแกรมคาราโอเกะ เปลี่ยน All In One เป็น Xtreme

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ...

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 04:49:41 น. »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ...
สวรรค์รำไร รำไร เชียวละท่าน อ้อ อย่าลืม Sound font ดีๆด้วยละครับ ที่นี่
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=2506.0

wchomepc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2007, 09:25:33 น. »
ขอบคุณท่าน โอซาก้า ที่แนะนำครับผม ขอบพระคุณมากๆๆๆ ครับผม
( ถ้าใช้ EXtraem จะแก้ได้ไหมครับผม )