ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ชื่อเพลง หรือชื่อนักร้องที่ต้องการไม่ได้(อ่านแค่คำแรกที่พิมพ์)  (อ่าน 1572 ครั้ง)

ikhing

• บุคคลทั่วไป
ตัวอย่างเช่น ผมจะพิมพ์ชื่อนักร้องเป็น สุรพล  แต่กลับขึ้นเพลงของ สุนารี มาแทน
หรือจะพิมพ์เพลง ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ แต่กลับขึ้นเป็นชื่อเพลง ขอ(จำชื่อเต็มไม่ได้ครับ) ของ D2B
สรุปว่าเหมือนกับว่าโปรแกรมมันอ่านเฉพาคำแรกน่ะครับ หลังจากนั้นที่เราพิมพ์ไปมันจะไม่อ่านน่ะครับ

มีใครพอทราบบ้างไหมครับว่าเกิดจากอะไร รบกวนด้วยนะครับ