หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

การตั้งค่า Par LED 3 watt แบบ Manual ไม่ต้องใช้ DMX

(1/7) > >>

อนันตชัย ระยอง:
เมื่อวันเสาร์เอา Par LED ไปช่วยน้ายอด ปรากฏว่าจำการตั้งค่าแบบไม่ใช้ Controller ไม่ได้ หลังจากลองอยู่พักใหญ่ก็ต้องใช้ DMX controller จนได้....  :no_ok: :no_ok:
คิดว่าคงมีอีกหลายคนมีอาการเดียวกับผม คือเริ่ม สว. ไม่ค่อยได้ใช้งาน นาน ๆ ก็มักจะลืม
กลับมาบ้านก็เลยรื้อฟื้นความจำใหม่ ก็เลยทำเมนูมาให้ดูครับ
ลองดูครับ เผื่อมีประโชน์ ท่านที่รู้แล้ว หรือใช้อยู่ก็ผ่านไปครับ เฉพาะแบบที่ไม่เปลี่ยนสีไปตามเสียงนะครับ

ฉบับเต็มอยู่ข้างล่าง เป็น pdf...

ดาวยอ:
 :thank1: :th2: :th2:

อนันตชัย ระยอง:
อ้าวลืมไป...
ในการเปลี่ยนค่า ให้กดปุ่ม Up หรือ Down เพื่อเปลี่ยนค่า แล้วกดปุ่ม Enter เพื่ิอยืนยันนะครับ
เดี๋ยวว่างจะแก้ให้ใหม่ครับ

เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_:
 :thank1: ผมอาศัยกดมั้วๆเอา ขอบคุณมากครับ :happy: :th2: :cheer: :beer: :cheer1:

บรรณ บางแค:
ใช่ตัวนี้ป่าวครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version