กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
31
คิดง่ายๆ แบบคนไม่เก่งเรื่องเครื่องเสียงนะครับ
โจทย์ที่มันยุ่งเหยิงเข้ามาคือต้องการอัดเสียง หรือไลฟ์สด

มันคือการอัดคลิปลงมือถือใช่ไหมครับ
ผมคิดง่ายๆ คือ เสียบตรงจากช่อง Monitor เข้ามือถือเลย มือถือเป็นแจ๊ค 3.5 ก็จบ เป็น TypeC หรือ Lightning ก็หาหัวแปลงตามรุ่นมือถือที่ใช้ แค่นั้นเอง

หรือง่ายสุด ก็ตั้งมือถือถ่ายหรือไลฟ์เลย ไม่ต้องต่ออะไรใช้เสียงจากลำโพงเข้าไลฟ์ ง่ายดีครับ

ขอบคุณครับ ปัญหาผมเริ่มแรกคือแค่อยากใช้ฟังก์ชัน F10 ที่มี
แต่พอกด F10 แล้วเสียงไมค์ไม่เข้าบ้าง เสียงดนตรีไม่เข้าบ้าง หรือเข้าเพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง
ตามไล่อ่านย้อนหลังไปหลายกระทู้ ก็มึน ๆ งง ๆ ด้วยว่า อุปกรณ์แต่ละท่านก็ไม่เหมือนกัน
มาถึงวันนี้ ทำได้แล้วครับ ก็คงต้องเรียนรู้กันต่อไป ขอบคุณที่กรุณาเข้ามาให้คำแนะนำกันอีกครั้งหนึ่งมา ณ ที่นี้ครับ
32
จดหมายจากแนวหน้า ปี2518 ที่ ยอดรัก สลักใจ ได้บันทึกเสียงร้องไว้ และโด่งดังมาก ผ่านมาเกือบ 49 ปีแล้วครับ

อิเลคโทนเบสเท้า สงค์ น้ำค้าง บรรเลงดนตรีไว้ร้อง เป็นบทเพลงแห่งความทรงจำครับ

:thank1:
33
คิดง่ายๆ แบบคนไม่เก่งเรื่องเครื่องเสียงนะครับ
โจทย์ที่มันยุ่งเหยิงเข้ามาคือต้องการอัดเสียง หรือไลฟ์สด

มันคือการอัดคลิปลงมือถือใช่ไหมครับ
ผมคิดง่ายๆ คือ เสียบตรงจากช่อง Monitor เข้ามือถือเลย มือถือเป็นแจ๊ค 3.5 ก็จบ เป็น TypeC หรือ Lightning ก็หาหัวแปลงตามรุ่นมือถือที่ใช้ แค่นั้นเอง

หรือง่ายสุด ก็ตั้งมือถือถ่ายหรือไลฟ์เลย ไม่ต้องต่ออะไรใช้เสียงจากลำโพงเข้าไลฟ์ ง่ายดีครับ
34
คุยเรื่องทั่วไป (General Talk) / วันนี้งดรับตอบปัญหาให้เด็กหงส์
« กระทู้ล่าสุด โดย jaky เมื่อ วันที่ 2 กันยายน 2024, 20:02:50 น. »
 :**: :88:
35
นักร้องบ้านนอก (อิเลคโทนเบสเท้า สงค์ น้ำค้าง)พร้อมเนื้อร้อง คาราโอเกะ

ต้องการหานักร้องหญิง เสียงดี อัดเสียงร้องครับ

:thank1:
36
ขออนุญาตปิดการตอบกระทู้นี้ครับ ขอบคุณมากครับ :thank1: :thank1: :thank1:
38
ตรวจสอบไฟล์เพลง   emk   ncn  ว่าระบุที่อยู่ของไฟล์ ถูกต้องหรือเปล่าครับ
 :95:
39
ใน extremw software จะต้องมีเพลงในโฟลเดอร์ song ถูกต้องมั๊ยครับ[ใน drive ที่ติดดั้งโปรแกรม]
เรียงอะไรไม่ได้ครับ
นอกจาก xmk นอกนั้นไม่ได้เลยครับ
40
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10