ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นไฟล์ XMK แล้วเสียงเครื่องดนตรีแต่ละตัวไปคนละทิศละทางไม่ตรงจังหวะ  (อ่าน 3130 ครั้ง)

ออฟไลน์ jittakorn

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL##6F497607 :อู๊ด โคจร
เปิดเล่นเพลงไฟล์ XMK แล้วเสียงเครื่องคนตรีแต่ละชิ้นไปคนละทิศละทางไม่ตรงจังหวะ ประมาณว่ากีต้าร์มาก่อน กลองตามหลัง เครื่องดนตรีอื่นๆตามมาเหมือนเล่นคนละอัตราจังหวะ เป็นทุกเพลง XMK ครับ แต่ถ้าเล่น EMK หรือ NCN ไม่เป็นครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
บอกข้อมูลของเครื่องคอมพร้อมระบบปฏิบัติการให้สมาชิกได้ทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ HS 7 JVC

• ระดับ 5
  • *
  • 6D201867

• *
บอกข้อมูลของเครื่องคอมพร้อมระบบปฏิบัติการให้สมาชิกได้ทราบด้วยครับ

• *
เปิดเล่นเพลงไฟล์ XMK แล้วเสียงเครื่องคนตรีแต่ละชิ้นไปคนละทิศละทางไม่ตรงจังหวะ ประมาณว่ากีต้าร์มาก่อน กลองตามหลัง เครื่องดนตรีอื่นๆตามมาเหมือนเล่นคนละอัตราจังหวะ เป็นทุกเพลง XMK ครับ แต่ถ้าเล่น EMK หรือ NCN ไม่เป็นครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
เครื่อง
Windows 10
Inte(R) Core(MT) i7-3770 CPU @ 3.40GHz
RAM: 4.00 GB 64-bit

ออฟไลน์ ปุ๊-สงขลา

• ระดับ 3
  • *
  • 3958BCAC-ป๋าดวน, 2309245A-MP
Karaoke ใช้ Soundfornt หรือป่าวถ้าใช้คลิ๊กขวา 
เลือกมิดิขาออก เป็น SoundFornt Midi Port

ถ้าไม่หายให้ติดต่อตัวแทน ที่ท่านซื้อ Hardlock มาครับ

อย่าลืมเข้าไป แจ้งรหัส ฮาร์ดล็อก และตัวแทนจำหน่ายครับ
https://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=102444.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2019, 14:02:42 น. โดย ปุ๊-สงขลา »

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men

ใช้ eXtreme ver. ไหนครับ แนะนำให้ใช้ ตัวล่าสุด เวลาลงให้ ติ๊กตรง Bass engine Old

• *
ใช้เวอร์ชัน 3.0.0.211  ครับ  ใช้มาโดยตลอด เพิ่งจะมามีอาการเพี้ยนในช่วง 1-2 วันนี้แหละครับ ใช้ทั้ง soundfont และทั้ง sonar ครับ ถ้าจะลงเวอร์ชั่นตัวล่าสุด จะได้จากไหนครับ มีขั้นตอนยังไงครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ใช้เวอร์ชัน 3.0.0.211  ครับ  ใช้มาโดยตลอด เพิ่งจะมามีอาการเพี้ยนในช่วง 1-2 วันนี้แหละครับ ใช้ทั้ง soundfont และทั้ง sonar ครับ ถ้าจะลงเวอร์ชั่นตัวล่าสุด จะได้จากไหนครับ มีขั้นตอนยังไงครับ
หน้าเวป.... จร้า
โหลดเอาเลย
 :cool: :cool: :cool:

• *
ขอบคุณครับ