หมวดหมู่ทั่วไป > คุยเรื่องทั่วไป (General Talk)

อยากทราบmidiครับ

(1/1)

สมายล์ มิวสิค โคราช:
อยากได้midi ที่ใช้เดินจังหวะรอคิวเพลงครับ ท่านใดมีบางครับ ช่วยเมตราด้วยครับ
3ช่า
โซล
รำวง
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Sumatethep:

--- อ้างจาก: สมายล์ มิวสิค โคราช ที่ วันที่ 17 กรกฎาคม  2019, 17:52:09 น. ---อยากได้midi ที่ใช้เดินจังหวะรอคิวเพลงครับ ท่านใดมีบางครับ ช่วยเมตราด้วยครับ
3ช่า
โซล
รำวง
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

--- End quote ---
ครูไม่มีครับ  ท่านใดมีช่วยแนะนำหรือส่งมอบให้ตามสมควร

การเดินจังหวะรอคิวเพลงมีในeXtremeอยู่แล้วครับ ทั้งเลือกจังหวะก็ได้ด้วยนะครับ  ครูจะใช้ตรงนี้ครับ

คือ  พอใกล้จะจบเพลงสุดท้าย  กดปุ่ม Ctrl + ปุ่ม End จะมีจังหวะกลองเปล่าไปอีก20ห้อง  จะเปลี่ยนจังหวะก็กดปุ่ม F4 ลงศรเลื่อนเลือกจังหวะ กดEnterตกลง

ลองดูนะครับ :95:

พรางไทย มิวสิค:

--- อ้างจาก: Sumatethep ที่ วันที่ 17 กรกฎาคม  2019, 19:17:21 น. ---ครูไม่มีครับ  ท่านใดมีช่วยแนะนำหรือส่งมอบให้ตามสมควร

การเดินจังหวะรอคิวเพลงมีในeXtremeอยู่แล้วครับ ทั้งเลือกจังหวะก็ได้ด้วยนะครับ  ครูจะใช้ตรงนี้ครับ

คือ  พอใกล้จะจบเพลงสุดท้าย  กดปุ่ม Ctrl + ปุ่ม End จะมีจังหวะกลองเปล่าไปอีก20ห้อง  จะเปลี่ยนจังหวะก็กดปุ่ม F4 ลงศรเลื่อนเลือกจังหวะ กดEnterตกลง

ลองดูนะครับ :95:

--- End quote ---
แบบครูเลยครับที่ผมทำ บางทีนักร้องอยากพูดอะไรก่อนเข้าอีกเพลงนึง ก็กด Ctrl ค้าง ตามด้วย  End แค่นี้ก็เป็นจังหวะรอแล้วครับ
พอนักร้องพูดจบก็กด End เพลงต่อไปก็เล่นต่อได้เลย ยิ่งใส่เป็นเมดเล่ย์ไว้แจ่มเลย
หรือใช้ช่วงต่อจังหวะ เพลงช้า ไปเพลงเร็ว เรากดนี้เพื่อใส่จังหวะแล้วเร่งให้เร็วไปเทียบกับเพลงต่อไป จะเนียนกว่า
ที่อยู่ๆเปลี่ยนช้าเป็นเร็ว หรือเร็วเป็นช้าแบบทันที

chit:
 :95:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version