ผู้เขียน หัวข้อ: ตำแหน่งรูยึดสกรูของลำโพง?  (อ่าน 3649 ครั้ง)

ออฟไลน์ LungWATCR

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
ตำแหน่งรูยึดสกรูของลำโพง?
« เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 09:40:29 น. »
พยายามหาข้อมูลเรื่องรูยึดสกรูของลำโพงแล้วไม่เจอ
ผมกำลังลองทำตู้ลำโพง Tham 15 Mo แบบสมัครเล่นครับ
ในส่วนแผ่นยึดลำโพง จะฝัง T-Nut แต่เกรงว่าหากภายหลังเราใส่ดอกต่างยี่ห้อกันรูยึดจะไม่ตรงกัน
จึงอยากทราบว่ารูยึดลำโพงมันตำแหน่งเดียวกันทุกยี่ห้อหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ตำแหน่งรูยึดสกรูของลำโพง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 09:45:27 น. »
พยายามหาข้อมูลเรื่องรูยึดสกรูของลำโพงแล้วไม่เจอ
ผมกำลังลองทำตู้ลำโพง Tham 15 Mo แบบสมัครเล่นครับ
ในส่วนแผ่นยึดลำโพง จะฝัง T-Nut แต่เกรงว่าหากภายหลังเราใส่ดอกต่างยี่ห้อกันรูยึดจะไม่ตรงกัน
จึงอยากทราบว่ารูยึดลำโพงมันตำแหน่งเดียวกันทุกยี่ห้อหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

ไม่ครับ ยี่ห้อเดียวกัน คนละรุ่นยังไม่ตรงกัน

ออฟไลน์ LungWATCR

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
Re: ตำแหน่งรูยึดสกรูของลำโพง?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2015, 18:32:38 น. »
ไม่ครับ ยี่ห้อเดียวกัน คนละรุ่นยังไม่ตรงกัน
ขอบคุณครับน้านพ
งั้นคงต้องซื้อดอกที่ต้องการให้ได้ก่อนค่อยเจาะรู