ผู้เขียน หัวข้อ: ออกให้ทดสอบแล้วครับ eXtreme v3.0.0.79 Update 2010-11-11 เวลา 15.00 น. แยกเสียงกีตาร์ Mixer เลือกไฟล์ภาพตามความละเอียดจอ  (อ่าน 34798 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายกลาง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#5DE5D9E9 จากครูภูมิ
ตอบแทนแล้วกันตามรูป

(....)

ถ้าโปรแกรมมีการเพิ่ม feature ก็จิ๊กตรง config เพิ่มแล้วมาตั้งค่ากันใหม่
    ขอบคุณท่านมานพมากครับ  แล้วจะลองทำดูครับ

ออฟไลน์ นุ้ย

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE684AE (ขลุ่ย)
ใน MIDI Mapper ->Instrument และ Drum
ซึ่งสามารถที่จะ LOCK Volume และ Velocity ได้แล้ว
น่าจะ LOCK   Reverb และ Chorus ของแต่ละเสียงได้ด้วยน่ะครับ
คิดว่าน่าจะมีประโยชน์มาก ๆ ในกรณีที่เล่นใน Indoor ไม่ต้องการให้เสียงก้องมากเกินไป
และในกรณ๊ที่เล่นใน Outdoor ซึ่งต้องการให้เสียงก้องบ้างเล็กน้อยเพื่อความไพเราะ
                                          ขอบคุณครับ....

ออฟไลน์ อ้นซอย7

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5CA22EF0 HL#4C95B997
ใน MIDI Mapper ->Instrument และ Drum
ซึ่งสามารถที่จะ LOCK Volume และ Velocity ได้แล้ว
น่าจะ LOCK   Reverb และ Chorus ของแต่ละเสียงได้ด้วยน่ะครับ
คิดว่าน่าจะมีประโยชน์มาก ๆ ในกรณีที่เล่นใน Indoor ไม่ต้องการให้เสียงก้องมากเกินไป
และในกรณ๊ที่เล่นใน Outdoor ซึ่งต้องการให้เสียงก้องบ้างเล็กน้อยเพื่อความไพเราะ
                                          ขอบคุณครับ....

ดีครับLOCK   Reverb และ Chorus มากน้อยแล้วแต่เราจะตั้งเอาเป็นหลักแต่ละชิ้นดนตรีหรือกลองแต่ละชิ้น  :th2: :thank1:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
แก้เมนูหน้าต่าง Rhythm Box ให้ด้วย ครับเวลาเลือกกด F4
แล้วมันขึ้นมาบังตัวหนังสือเนื้อร้อง ครับ ให้กรอบมันเล็กลง
กว่านี้หน่อย หรือเมื่อเรากด F4 เลือกแล้วให้มันขึ้นไปอยู่ด้านบน
ของจอมอนิเตอร์หน่อย จะดีครับ ของท่านอื่นๆเป็นไหม ครับ
หรือมีวธีแก้ไขแบบอื่นๆ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ลองแล้วครับ
ก็ยอมรับว่าดีนะ แต่ก็ผิดหวัง (อกหักตามแบบฉบับ sm น่ะ)
นึกว่า midi ออก ซาวด์ โมดูล ได้จริงๆ ซึ่งเล่นร่วมกับ กีตาร์สด หรือ คอรัส แล้วเลือก live หรือ midi เพื่อตัดออกได้
ส่วน midi  ก็จะใช้ sm หรือ sf ก็ได้
ซึ่งก็ยังเป็น เวอร์ชั่น ใช้กับ sf เท่่านั้น และก็ตัด คอรัสออกได้เท่านั้นเอง
ถ้าเป็นไปได้ ก็น่าจะซัพพอร์ท พวกอนุรักษ์ นิยมของเก่าบ้างนะ มันน่าจะเป็นไปได้ ตามที่โฆษณาซึ่งก็เข้าใจอย่างนี้มาตลอด
แต่...มันไม่ใช่ อ่ะ เฮ้อ เอาเป็นว่ารอนะ มาขนาดนี้แล้ว มันต้องได้อ่ะ ม้นต้องได้ xmen ซะอย่าง ทำได้อยู่แล้ว
เชียร์ และก็รอนะ ต้องทำได้ มันยังไม่อินเตอร์ อ่ะ ต้องอินเตอร์  :D :D :D :D :D :D :D :D

เพลง XMKL ถ้าปิดเสียงดนตรีสด ก็จะเป็นเสียงมิดี้ขึ้นมาแทนดดยอัตโนมัติ
เฉพาะเพลงทดสอบ ที่ไม่ได้ทำมิดี้ไว้ในแทร็คดนตรีสด น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ.

ออฟไลน์ maxmar

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5DD904AF (MP)

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
แก้เมนูหน้าต่าง Rhythm Box ให้ด้วย ครับเวลาเลือกกด F4
แล้วมันขึ้นมาบังตัวหนังสือเนื้อร้อง ครับ ให้กรอบมันเล็กลง
กว่านี้หน่อย หรือเมื่อเรากด F4 เลือกแล้วให้มันขึ้นไปอยู่ด้านบน
ของจอมอนิเตอร์หน่อย จะดีครับ ของท่านอื่นๆเป็นไหม ครับ
หรือมีวธีแก้ไขแบบอื่นๆ ครับ ขอบคุณครับ

เลื่อนหน้าต่าง ไปไว้ตรงไหนก็ได้ครับ
 :thank1:

ออฟไลน์ สันต์

• ระดับ 5
  • *
  • 5D1E9510 4C9CB9A5 4D2C90F 552F90DB(เสีย) 80098855
ตายต๊าย ทีมงานมี xmkl ทดลองกันแล้ว หรือนี่ แล้วถ้าปิด Live คอรัสจะปิดตามดนตรีสดหรือไม่ อยากทราบจริง ยังไงแยก ออกจากกันได้ไหม คอรัสก็ออกไปไม่ว่า สดหรือมิดี๊ เฉยหน่อยครับ ก่อน 15 พ.ย.

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ตายต๊าย ทีมงานมี xmkl ทดลองกันแล้ว หรือนี่ แล้วถ้าปิด Live คอรัสจะปิดตามดนตรีสดหรือไม่ อยากทราบจริง ยังไงแยก ออกจากกันได้ไหม คอรัสก็ออกไปไม่ว่า สดหรือมิดี๊ เฉยหน่อยครับ ก่อน 15 พ.ย.

ตอนนี้รวมกันไปก่อนครับ ท่าน x-men วางแนวทางไว้แล้ว v4 แยกแน่นอนครับ.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
เห็นด้วยครับ

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8